หน้าร้อนเมืองไทยที่ไม่ต้องพูดถึง ร้อนได้วัวตายควายล้มมากค่ะ เหงื่อไหลรวมกันได้เป็นกะละมังต่อวัน
แดดแรงจนแม่น้ำแห้งอ่ะ 555 เว่อไปเนาะ ผิวเราก็แห้งจากการโดนเหงื่อกัด ผิวมันเพราะอากาศร้อนแบบนี้แหละ

แถมสิวขึ้นง่ายกว่าเดิมด้วย ตกเย็นต้องแสบหน้าแสบใต้ตาตลอดเพราะโดนเหงื่อกัด เหงื่อกัดจนเห็นรอยคล้ำเลยค่ะ
เราเลยลองหาครีมที่มีส่วนผสมของว่านหางจระเข้ดู แต่ตัดสินใจเลือกโซสกินเพราะว่ามันมีส่วนผสมอื่นๆด้วยอีกหลายอย่าง

โลภมากอีก 555 คิดว่ามีส่วนผสมเยอะแล้วจะดีไงคะ แต่มันก็ดีจริงๆนะ ลองใช้ครั้งแรกโหยย แสบมาเพราะทาตรงที่โดยเหงื่อกัด
แต่ตื่นมารอยโดนเหงื่อกัดมันหายไปแล้วค่ะ คืนที่สองทาก็ไม่แสบแล้ว ^^ ดีเนาะ สองวันหน้าแข็งแรง หายไหม้เหงื่อละ
เราว่ามันเหมาะกับคนที่ผิวบางๆแพ้ง่ายมากๆเลย