พ่อเค้าชอบซื้อของเล่นมาให้ลูกเยอะแยะเลยค่ะ ในบรรดานั้นก็จะมีทั้งของที่ลูกชอบและเล่นแป๊บเดียวเลิกนะคะ
วันนี้จะรวมของเล่นที่ลูกชอบให้ดูกันค่ะ

อย่างแรกเลยที่ชอบที่สุด เล่นบ่อยที่สุดก็คืออันนี้ค่ะ เป็นกระดานวาดเขียนแบบพกพาได้ จะถือติดตัวเกือบทั้งวันเลย
ตัวนี้ลูกได้ฝึกกล้ามเนื้อมือและนิ้ว ฝึกความคิดจินตนาการด้วยค่ะ แถมเค้ายังบอกว่าเป็นโทรศัพท์เหมือนคุณพ่อด้วย เลยชอบมากค่ะ

ต่อไปเป็น ตัวต่อค่ะ เป็นบล็อกสีสดใสดีค่ะ อันนี้เล่นได้หลายอย่างเพราะตอนซื้อมาจะมีหนังสือภาพคำศัพท์มาด้วยค่ะ
เล่นต่อบล็อกตัวต่อเสริมความคิดสร้างสรรค์แล้วก็ได้เรียนคำศัพท์ในหนังสือไปด้วยค่ะ อันนี้คุณแม่ก็ชอบด้วย แหะๆๆ
2 อันนี้พ่อเค้าสั่งมาจากในเฟซบุ้คนะคะ ชื่อเพจ www.facebook.com/playtogrow.thailand
มีของเล่นเสริมพัฒนาการเยอะดีเหมือนกัน

นอกนั้นก็จะเป็นตุ๊กตุ่นตุ๊กตาที่ชอบค่ะ ตุ๊กตาเค้าก็เยอะมากยิ่งพวกของเล่นนี่คุณพ่อชอบซื้อมาให้ค่ะ
ไม่รู้พ่อหรือลูกกันแน่ที่อยากเล่น 555 เค้าก็เล่นหมดเลยนะคะ ชอบเล่นแบบเลี้ยงตุ๊กตา
ป้อนข้าวอาบน้ำตรวจโรคอะไรแบบนี้ค่ะ ของเล่นเด็กเลือกให้ดี สอนเค้าเล่นให้สร้างสรรค์
ก็จะดีกับพัฒนาการลูกนะคะ ยิ่งถ้าคุณพ่อคุณแม่เล่นกับลูกด้วย จะยิ่งสนุกและสานสัมพันธ์ในครอบครัวด้วยค่ะ