ทุกชิ้นเป็นของเราเองค่ะ ดูแลอย่างดีค่ะ
เราเพิ่งกลับมาจากลอนดอน และโตเกียว สติแตกซื้อของมามากมาย สรุปใช้ไม่ทันค่าา
- ทั้งหมดเป็นของแท้ค่ะ รับประกัน เพราะจุดประสงค์เราคือซื้อมาเพื่อใช้เอง แต่ใช้ไม่ทันเลยมาส่งต่อค่ะ
- สามารถสอบถาม ขอรูปเพิ่มเติมได้ทุกซอกทุกมุมค่ะ ยินดีค่ะ^^

กติกา
- cfแล้ว กรุณาโอนภายใน2วัน เกินจากนี้ถือว่ายกเลิกค่ะ
- หากไม่สะดวกโอนภายใน2วัน สามารถแจ้งได้ค่ะ อย่าหายไปเฉยๆน้า คุยกันได้จ้า
- ccได้ค่ะ เราไม่ว่าค่า ขอแค่บอกกันก็พอน้า ภายใน1วันหลังcfนะคะ
- แม่ค้ามีบัญชีกรุงเทพและกสิกร สาขากทม.เท่านั้นค่ะ

ติดต่อเรา
- ได้ทั้งหน้าไมค์, หลังไมค์, mininy_aommy@hotmail.com และ Line: aommymimi

** ค่าส่งลงทะเบียน 30บาท / EMS +50บาทค่ะ **

หมวดอุปกรณ์แต่งหน้า

1. Surratt - Relevée Lash Curler *1,100 บาท*
ที่ดัดขนตาสุดฮิตจากแบรนด์ Surratt ค่ะ ซื้อจากLibertyที่ลอนดอน
ตอนซื้อไม่ได้ลอง ปรากฏว่าไม่ค่อยเข้ากับรูปตาเราเท่าไหร่ แต่ดัดดีมากจิงๆค่ะ ใช้ไปไม่กี่ครั้งค่ะ ใหม่มาก
กล่อง ป้ายห้อย ยางสำรองอยุ่ครบค่ะ แต่ถุงผ้าหายไปแล้วนะคะ

2. ที่ดัดขนตา Maquillage *290 บาท*
แบรนด์มากิยาจค่ะ ซื้อจากโตเกียว ตอนซื้อลองไม่ได้ เค้าว่าดีก็ซื้อมาเลย สรุปไม่เข้ากะตาเราจ้าา แต่ดัดดีค่ะ
จะทรงแบนและกว้างกว่าปกติหน่อย คือครงเบ้าไม่โค้งมากค่ะ
กล่อง ยางสำราอง อยู่ครบค่ะ ใหม่มากๆเช่นกัน

3. Real Techniques - Blush Brush *320 บาท*
แปรงปัดแก้มค่ะ นุ่มมาก ฟู ปัดดีมาก เราซื้อมา2อันจากลอนดอน แต่ใช้อยุ่แค่อันเดียว เลยมาส่งต่อดีกว่า
กล่องไม่อยู่แล้วนะคะ

หมวดเครื่องสำอางค์

1. Rimmel - The Only 1 Lipstick สี 200 It's A Keeper *ชิ้นนี้ของใหม่ไม่เคยใช้ค่ะ *แท่งละ400 บาท*
ลิปสติกรุ่นใหม่ จากRimmelค่ะ ซื้อที่ลอนดอน มี2แท่งค่ะ สีเดียวกัน
เนื้อดีมาก เนียน สีชัด กลิ่นหอมมากค่ะ ลิปยี่ห้อนี้ดีมากๆอยุ่แล้ว เราซื้อมาหลายแท่ง
แต่ดูแล้วใช้ไม่ทันแน่นอน เลยส่งต่อค่ะ
**เหลือแท่งเดียวแล้วนะคะ**

รูปรีวิวจากอากู๋ค่ะ

2. Berry M - Lip paint สี 164 everything's rosie *250บาท* *CF
ลิปสติกยี่ห้อที่ดังมากๆ แบรนด์อังกฤษค่ะ แกะซีลออกแล้ว แต่ไม่เคยใช้เลยค่ะ
โทนส้มอมแดงนิดๆค่ะ ใหม่มากๆ รูปสีเพี้ยนนะคะ

3. Revlon - Cream Blush สี 150 Charmed *320 บาท*
ครีมบรัชจากRevlon ตัวนี้ไม่เข้าไทยค่ะ สีชัด ติดทนมาก
เป็นfavorite ของLisa Eldridge เมคอัพอาร์ทติสชื่อดังชาวอังกฤษค่ะ
ซื้อจากBootsที่ลอนดอนค่ะ ลองไปครั้งเดียว ใหม่สุดๆๆ
เราเป็นคนชอบครีมบลัชมากก ซื้อมาแล้วก็ใช้ไม่ทันค่าTT

รูปสวอชจากอากู๋ค้ะ

4. Illamasqua - Cream Blusher สี Promise *950 บาท*
ครีมบลัชแบรนด์อังกฤษค่ะ เนื้อบาง แต่สีชัดมาก ได้ลุคใสๆผิวๆค่ะ สีชมพูบาร์บี้เบาๆ
ตัวนี้ซื้อจากเคาน์เตอร์ไทยนะคะ กลับจากลอนดอนแล้วยังอยากได้อยู่เลยไปสอย
แต่ก็นั่นละค่ะ สุดท้ายก็ใช้ไม่ทันT T
ลองปาดไป2ครั้งค่ะ ใหม่กิ๊ง ราคาเต็ม1,350บาทค่ะ

5. Visee - Cream Blush สี BE-5 *320 บาท*
ครีมบลัชจากยี่ห้อดังจากญี่ปุ่นค่ะ ได้รางวัลCosmeอันดับ1 ในปีที่ผ่านมา เป็นยี่ห้อในเครือKose'ค่ะ
สีส้มนู้ดค่ะ ใช้ไปครั้งเดียว กล่องหายไปแล้วนะคะ ซื้อจากโตเกียวค่ะ

6. Maybeline - Fit Me Concealer สี 20 Sand Sable *190 บาท*
จากรองพื้นตัวดังนั่นเองค่ะ อันนี้เป็นคอนซีลเลอร์ เนื้อดี ปกปิดใช้ได้เลยค่ะ ตัวนี้ไม่เข้าไทยค่ะ
เราซื้อมาผิดสี ซื้อที่Boots ลอนดอนค่ะ ใช้ไปทีเดียว ใหม่มากก

7. Laura Mercier - Slik Creme Oil Free Photo Edition Foundation สี Medium Ivory *1,100บาท*
ลองพื้นตัวใหม่จากลอร่า รุ่นoil free เนียนมาก full coverage ทนทานสุดๆๆๆ คุมมันดี
ซื้อจากเคาน์เตอร์ไทยค่ะตัวนี้ ซื้อผิดสี เสียดายแทบร้องไห้ ตอนซื้อรีบมาก
ใช้ไป2ครั้ง ใหม่ๆเลย กล่องไม่มีแล้วนะคะ ราคาเต็ม1,790บาทค่ะ

8. Illamasqua - Matte Veil 3ml *หลอดละ120บาท*
เป็นprimer คุมมันค่ะ เราซื้อขนาดจริงมาจากลอนดอนแล้วชอบ
กลับมาเจอเซ็นทรัลขายแพค5ชิ้น เลยซื้อมาไว้พกเดินทาง เพราะตอนนั้นเดินทางบ่อย ขนาดจริงเป็นกระปุก
แต่ตอนนี้เดินทางน้อยลงเลยคิดว่าคงจะไม่ได้เอาออกมาใช้เท่าไหร่ เลยส่งต่อค่ะ มี4หลอด

9. Laniege - Serum Intense Lipstick*ของใหม่ค่ะ *190 บาท*
มาจากเคาน์เตอร์ไทยค่ะ เป็นลิปพาเล็ท 4สีพร้อมแปรง
ลิปจะเป็นเบอร์ YR25 Neon Orange/ YR24 Twinkle Coral/ LR05 Flash Pink/ R17 Red Flame
พาเลทเดียวครบทุกลุคค่ะ ส้ม แดง ชมพู นู้ด คุ้มมากๆค่า

10. Loreal - Glam Bronze เบอร์ 06 Golden Bronze *350บาท*
บรอนเซอร์รุ่นใหม่จากลอรีอัล ตัวน้ไม่เข้าไทยค่ะ ซื้อจากBootsลอนดอน
เป็นบรอนเซอร์เนื้อนิ่มมาก สีไม่แดงไม่ส้ม ผสมชิมเมอร์นิดๆ คือสวยค่ะ มาพร้อมแปรง
แกะออกมาลองหลังมือไปทีเดียวค่ะ ใหม่กิ๊งงง

11. Sugao - Air Fit CC Cream เบอร์ 2 *490บาท*
เป็นcc ครีมตัวดังมากก จากญี่ปุ่น เราซื้ตอนไปโตเกียวค่ะ
เนื้อบางเบาสบายสุดๆๆ เนียนมาก มันมี2เบอร์ ขาวหน่อยกับเข้มหน่อย อันนี้เป็นเบอร์เข้มกว่าค่ะ เราจำไม่ได้ว่าจิงๆเรียกสีอะไรค่ะ ขออภัย><
ตอนซื้อไม่มีตัวอย่างค่ะ เลยplay safeเลือกเบอร์เข้มหน่อยมา สรุปเข้มไปค่ะT T (เราผิวnc 20)
ใช้ไปทีเดียวจ้าา ใหม่มาก

หมวดสกินแคร์

1. Pixi - Glow Tonic *ของใหม่ค่ะ *890 บาท*
โทนเนอร์สุดฮิตค่า ซื้อจากLibertyลอนดอน ป้ายราคายังอยู่เลยค่ะ เป็นfavoriteของคุณโมเมด้วย
ก็มันดังอะเนอะ ก็เลยตำมา แต่เป็นคนไม่ค่อยใช้โทนเนอร์เลยไม่ได้ใช้เลย5555
เต็มขวดเลยจ้าา

2. Estee Lauder - Advance Night Repair Limited Edition 100ml *ของใหม่ *4,300บาท*
ซื้อจากคิงพาวเวอร์รางน้ำค่ะ คือตอนบินไปลอนดอน แล้วตอนกลับของเต็มมากจึงต้องทิ้งกล่องไป แค่ไม่เคยเปิดใช้ค่ะ
เราซื้อมาเป็นแพ็คคู่ ขวดนี้ใหม่นะคะไม่เคยแม้แต่เปิดค่ะ
ราคานี้คุ้มมากค่ะ เพราะไซส์ปกติ 50ml 3พันกว่าบาทแล้ว เราตัดใจปล่อยเพราะคิดว่าใช้ไม่ทันแน่ๆค่ะ
เราเพิ่งแพ้คสอ.มา ตอนนี้เลยบำรุงไม่ได้มาก

3. Hadalabo สูคร Light แบบเติม *SOLD*
น้ำตบตัวดังค่ะ สูตรนี้จะเบากว่าสีขาวปกติหน่อย สบายหน้ากว่าค่ะ
เป็นแบบเติม ซื้อจากโตเกียวค่ะ
เราเคยใช้ตัวสีน้ำเงินหมดไปขวดนึง หน้าเด้งกันไป ไปญี่ปุ่นถึงถิ่นก็ต้องถอยมาสิค่ะ
สรุปแพ้ค่ะ งงมาก เสียใจสุดๆT T
170ml เท่ากับที่เป็นขวดค่ะ

4. Hadalabo สูคร Light แบบขวด *320บาท*
เป็นแบบขวดค่ะ ซื้อพร้อมกับแบบเติมข้างบน ก็แพ้ค่ะ ส่งต่อตามระเบียบ
ใช้แค่ช่วงเช้าไป4-5วันค่ะ ใช้ไปน้อยม๊ากก

5. Hadalabo - White Gel UV *SOLD*
เป็นสูตรใหม่ค่ะ มีspf 50 PA++++ ซื้อพร้อมกันกับข้างบนค่ะ
เนื้อเบาดีค่ะ กันแดดโอเคเลย แต่ก็แพ้ตามกันไปกับตัวข้างบนค่ะT T
ใช้ไปแค่ช่วงเช้า3วันค่ะ เต็มๆกระปุกเลย กล่องทิ้งไปแล้วนะคะ
*เราใช้ไปแค่ที่ติดๆบนฝาเท่านั้น นิ้วไม่เคยแตะครีมในกระปุกเลยค่ะ*

6. Clinique - All about eye serum (roll on)*ของใหม่ *900บาท*
อายครีมตัวดังจากคลินิกส์ ซื้อจากคิงพาวเวอร์รางน้ำค่ะ
ซื้อมาเป็นแพ็คคู่ แต่เราใช้แค่ช่วงเช้าจึงหมดช้ามากก เลยปล่อยต่ออีกชิ้นนึงค่ะ
ของใหม่นะคะ ไม่เคยเปิดค่ะ ราคาเต็ม1,350บาทค่ะ

7. Dot Free - Arbutin & Vitamin C Face Wash *ของใหม่ *หลอดละ 200บาท* *CF 1หลอด
เป็นโฟมล้างหน้าจากแบรนด์ที่กำลังมาแรงมากกในตอนนี้ ได้รางวัลอันดับ1Cosme' ด้วยค่ะ ซื้อที่โตเกียว
ส่งต่อเพราะได้ของผิดมาค่ะ ที่ญี่ปุ่นเวลาซื้อคือถือป้ายไปจ่ายเงินค่ะ แล้วพนักงานจะเอาของให้อีกที
เราจะซื้อตัวเซรั่มค่ะ แต่พนักงานหยิบผิดให้ เราก็ไม่ได้ดูเพราะซื้อเยอะ
จิงๆมี4อัน ใช้ไปแล้ว และเก็บไว้ด้วย แต่มันเยอะเกินค่ะ เราตุนโฟมไว้หลายยี่ห้อมาก เลยปล่อยต่อค่ะT T