Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: แดดตอนขับรถทำร้ายผิวต้องให้กันแดดช่วยนะคะ

Warning Points:
    0/5

Lightbulb แดดตอนขับรถทำร้ายผิวต้องให้กันแดดช่วยนะคะ

ส่วนตัวเราเองต้องออกไปพบลูกค้าบ่อยๆค่ะ เลยพยายามหากันแดดแบบที่เค้าเรียกกันว่า Longlasting อะไรนี่มาตลอด เน้นต้องกันแดดแบบยาวนาน 12 ชั่วโมงค่ะ แล้วมาเจอตัวนี้สเปรย์กันแดดสุดเริ่ดในวัตสันเลยเอามาลองดูตามคำแนะนำของน้องพนักงานค่ะ ฉีดตัวนี้ตอนเช้าก่อนไปทำงานค่ะ ตัวละอองบางเบาสดชื่นใช้ได้เลยแต่รู้สึกเคลือบผิวได้ดีนะ พอออกไปพบลูกค้าเราก็ฉีดทับเมคอัพอีกทุกครั้งก่อนขับรถค่ะ ชอบมากเลยเพราะเมื่อก่อนเราขับรถก็ใส่เสื้อแขนยาวแล้วก็ใส่แว่นดำทุกครั้ง ส่วนที่ปกป้องแดดก็คือดีไม่หมอง ส่วนหน้าที่โดนแดดเต็มๆนี่แอบหมองนะ พอมีตัวนี้สังเกตได้เลยว่าหน้าไม่ค่อยหมองเหมือนแต่ก่อนแล้วค่ะ

0/5

Re: แดดตอนขับรถทำร้ายผิวต้องให้กันแดดช่วยนะคะ

เราประสบปัญหานี้มานานมากค่ะ แดดน่ากลัวจริงๆ ติดฟิล์มกี่ชั้นก็ไม่เคยพอค่ะ

0/5

Re: แดดตอนขับรถทำร้ายผิวต้องให้กันแดดช่วยนะคะ

ใช้กันแดดตัวใหม่ทับเครื่องสำอางอยู่ค่ะแต่ตัวที่เราใช้เนื้อหนาไปหน่อย ถ้าบางเบาแต่คุณภาพแน่นขนาดนี้ต้องลองซะหน่อยล่ะคะ

0/5

Talking Re: แดดตอนขับรถทำร้ายผิวต้องให้กันแดดช่วยนะคะ

อาจจะเป็นไอเทมกันแดดตัวใหม่ที่มาอยู่ในกระเป๋าเราวันพรุ่งนี้ ขอบคุณ จขกท นะค่ะ

0/5

Talking Re: แดดตอนขับรถทำร้ายผิวต้องให้กันแดดช่วยนะคะ

ภัยร้ายในแสงแดดเยอะมากค่ะบอกเลยกันแดดเข้าไว้ดีที่สุดค่ะ จะให้ดีเลยต้องป้องกันด้วยกันแดดที่ปกป้องเหนือกว่ากันแดดทั่วไป 15 เท่า อย่างตัวที่ จขกท พูดถึงน่าจะเป็นสเปรย์กันแดดกระป๋องฟ้าที่วัตสันตัวเดียวกับเราค่ะ

Comments from Facebook

Tags for this Thread