Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: รีวิวครีมกันแดด Umbrella ครีมกันแดดตัวสุดท้าย...

Warning Points:
    0/5

รีวิวครีมกันแดด Umbrella ครีมกันแดดตัวสุดท้าย...

วันนี้ขอลองรีวิวครีมกันแดด Umbrella เองบ้างนะค่ะ เนื่องจากใช้มาหลายหลอดจนนับไม่ถ้วนแล้ว แต่ยังไม่เคยรีวิวเอง เปรียบเทียบเองกับครีมกันแดดที่เคยใช้อยู่แต่ก่อนเลย ขอรีวิวง่ายๆ ตามแบบฉบับของเราล่ะกันเนอะ
    ครีมกันแดดอีกตัวที่จะมารีวิวเปรียบเทียบ คือกันแดด Shiseido Annessa สีทองที่โด่งดัง ใครๆก็ต้องรู้จักกันแดดตัวนี้เพราะขึ้นชื่อว่ากันแดดได้ดีเยี่ยม บางเบา และไม่มัน สบายหน้าสุดๆ ซึ่งแต่ก่อนเราก็ใช้ตัวนี้ประจำ ใช้มาหลายขวดจนนับไม่ถ้วนแล้วเหมือนกันเพราะเราเป็นคนเล่นกีฬากลางแจ้ง อย่างไรก็ตาม ก็ยังมีเพื่อนๆของเราอีกหลายต่อหลายเสียงที่บอกว่า Annessa หนัก ล้างออกยาก อุดตัน และมันเยิ้ม แต่สำหรับเราตอนนี้เลิกใช้ไปแล้วค่ะ หันมาติดใจ Umbrella แทน และความเห็นส่วนตัวเราว่า Annessa เทียบไม่ติด เพราะอะไร มาดูกันค่ะ
    ▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼ ▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼
    การทดลองจะเปรียบเทียบเรื่องของ “ความมัน” ซึ่งเป็นปัญหาหนึ่งที่สาวๆกังวล สำหรับสภาพผิว เราเป็นคน ‪#‎มันมาก‬ – ‪#‎มากที่สุด‬ วันนึงใช้กระดาษซับมัน 3-4 แผ่นค่ะ
    โดยเราจะลองเทครีมกันแดดทั้งคู่บนกระดาษซับมัน แล้วทิ้งไว้เพื่อดูการคายตัวของน้ำมันนะค่ะ (การทดลองนี้ทดลองในห้องแอร์ อุณหภูมิ 24 องศานะค่ะ)
    ด่านซ้าย จะเป็น Annessa ด้านขวาเป็น Umbrella
    ✿ เมื่อเทลงบนกระดาษซับมันทันที >>> จะเห็นได้ว่า Annessa มีน้ำมันออกมาด้วยเล็กน้อย
    ✿ เมื่อผ่านไป 3 นาที >>> เริ่มเห็นการคายตัวของน้ำมันของครีมกันแดด Annessa มากขึ้น แต่ Umbrella ยังอยู่ในสภาพเดิม
    ✿ เมื่อผ่านไป 30 นาที >>> Annessa มีน้ำมันคายตัวออกมามากขึ้นอย่างชัดเจน ส่วน Umbrella มีน้ำมันออกมาเพียงเล็กน้อยเท่านั้น
    ✿ เมื่อผ่านไป 1 ชั่วโมง >>> Annessa มีน้ำมันออกมามา แต่ Umbrella มีน้ำมันออกมาเพียงเล็กน้อยเท่านั้น
    ***สรุปผลการทดลองจะเห็นได้ว่า Annessa มีความมันกว่ามาก นั่นหมายถึงว่า ถ้าทาลองบนหน้า ต้องเยิ้มกว่า Umbrella อย่างชัเจน แน่นอนที่สุดค่ะ ตั้งแต่เราเปลี่ยนมาใช้ Umbrella หน้าเราก็แทบจะไม่มัน จากที่เคยใช้กระดาษซับมัน 3-4 แผ่น ก็เหลือเพียงแค่แผ่นเดียว หรือบางวันก็ไม่ต้องซับมันเลยค่ะ แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า Umbrella ทำให้หน้าเราไม่มันเลยนะค่ะ เพราะอย่างไรก็ตาม ร่างกายเราก็ต้องผลิตน้ำมันออกมาอยู่ตลอดเวลาอยู่ดี แต่อย่างน้อยครีมกันแดด Umbrella ก็ไม่ได้ไป “เพิ่ม” ความมันบนไปหน้าค่ะ นอกจากนี้ก็ไม่เกิดอาการแพ้ หรือเกิดสิวอุดตันแต่อย่างใดค่ะ ***
    ในแง่ของเนื้อครีม สำหรับใครที่คิดว่าครีมกันแดดเนื้อ “ครีม” จะหนักและหนา กว่าครีมกันแดดเนื้อน้ำหรือน้ำนม สบายใจได้เลยนะค่ะ เพราะจากการที่เราใช้ทั้งคู่มาเป็นเวลานานนนนนน เรามั่นใจค่ะว่า Umbrella ที่เป็นเนื้อ “ครีม” บางเบากว่า Annessa ที่เป็นกันแดดเนื้อ "น้ำนม"แน่นอนค่ะ เพราะทาปุ๊ป ซึมปั๊ปค่ะ ^^
    ในแง่ของราคาและปริมาณ
    Shiseido Annessa ในฐานะที่เป็นแบรนด์ไฮเอ็นท์ ปริมาณบรรจุ 60 มล. ราคา 1,300 บาท ส่วน Umbrella ปริมาณบรรจุ 20 มล. ราคา 320 บาท ซึ่งถ้าเทียบคุณภาพของ Umbrella แล้วจะเห็นว่าไม่แพ้ Annessa เลย หากเทียบ Umbrella จำนวน 3 หลอด ปริมาณจะเท่ากับ Annessa แต่ราคารวมเพียงแค่ 960 บาทเท่านั้น ถูกกว่า Annessa ถึง 340 บาท!!!
    ดังนั้น ไม่แปลกใจเลย ที่เราจะเปลี่ยนใจมากชอบ Umbrella เพราะบางเบากว่า ซึมง่ายกว่า และมันน้อยกว่า และยิ่งใช้ไปนานๆ จะมีความรู้สึกว่าหน้าผ่อง และดูขาวขึ้นอย่างธรรมชาติ ไม่มีสิวอุดตันเพราะเนื้อครีมบางเบามาก ซึมลงผิวทันที จนรู้สึกเบาสบายหน้าเหมือนไม่ได้ทาครีมกันแดดเลย Umbrella จึงถือได้ว่าเป็นเครื่องสำอางคุณภาพไฮเอ็นท์สำหรับเราที่ราคาสบายกระเป๋ามากๆ ไม่คิดจะเปลี่ยนใจไปชอบตัวไหนแน่ๆค่ะ
    หวังว่ารีวิวตัวนี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆคนอื่นด้วยนะค่ะ ไม่ลอง ไม่รู้หรอกนะ…Umbrella อาจจะเป็นครีมกันแดดตัวสุดท้ายของคุณก็ได้ค่ะ ^^
    ปล.ฝากไว้อีกลิ้งค์ เป็นลิ้งค์รีวิวที่คุณ Beau Kulchira เคยทำไว้ เพื่อนๆลองเข้าไปศึกษากันได้ค่ะ >>> https://www.facebook.com/photo.php?f...=1&pnref=story
    ▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲
    สนใจอยากลองใช้บ้างสอบถามได้นะค่ะ ตอนนี้กำลังจัดโปรโมชั่น Like & Share เพื่อแลกรับ ‪#‎ครีมกันแดดขนาดทดลอง‬ ไปใช้ด้วยนะ
    จัดส่งทั่วประเทศ
    ลงทะเบียน 30 บาท
    Ems 55 บาท
    จัดส่งสินค้าทางไปรษณีย์ทุกวัน จันทร์-เสาร์
    ลูกค้าจังหวัดขอนแก่นประหยัดค่าธรรมเนียมในการโอน 25 บาท ฟรีทันที
    (โอนก่อน 10 โมงเช้าจัดส่งภายในวันนั้น หากหลังจากนั้นจัดส่งในวันถัดไปนะค่ะ)
    สถานที่นัดรับ : บริษัท บุญมาครอง เฟอร์นิเจอร์ จังหวัดขอนแก่น
    ▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲▼▲
    สนใจสอบถามเพิ่มเติม หรือสั่งซื้อได้ที่ Facebook Page: Beauty and Sunny Shop ตัวแทน
    ลิงค์ร้าน >>> https://www.facebook.com/beautyandsunnyshop
    ID Line: hongfa_mee
    Tel: 0897150611
    E-mail: greatswan2@hotmail.com
    "เป็นร้านที่เข้าร่วมการขายสินค้าภายใต้โครงสร้างราคาเดียวกันโดยบริษัท SuperShe Corporation"
    Last edited by Beauty and Sunny Shop; 09-12-2015 at 11:08 AM.

Comments from Facebook