ตราประจำโรงเรียน ครับ
ขอบคุณภาพจากเวบโรงเรียน มหาวชิราวุธ จ.สงขลา ครับ

โรงเรียน มหาวชิราวุธ จ.สงขลา เป็น โรงเรียนประจำัจังหวัดสงขลา
และเป็นโรงเรียนมัธยม ขนาดใหญ่ สมัยผมเรียน มี นร. ราว 3,000 คน
หลายๆ บ้าน เรียนกันทั้งตระกูล อย่างบ้านผม ตั้งแต่ รุ่นพ่อ พี่น้องของพ่อ
มาถึงรุ่นผม พี่น้อง ลูกพี่ลูกน้องหลายคน ต่างได้รับการศึกษา มัธยม จากที่นี่

ผมดีใจ ที่สามารถสอบเข้าไปเรียนในโรงเรียนนี้ได้
และดีใจ ที่ได้เรียนโรงเรียนเดียวกับพ่อและพี่ชาย

ตอนที่ผมเรียน ม.ต้น เป็นโรงเรียนชายล้วน แต่ ม.ปลาย เป็นโรงเรียน สหะ รวมทั้งชายและหญิง
ม.ต้น มี 10 ห้อง ม.ปลาย มี 14 ห้อง ผมเรียนที่นั่น ตลอด 6 ปี

มีความสุขที่ได้เรียนโรงเรียนนี้ครับ
ขอบพระคุณอาจารย์ที่ได้ให้การศึกษากับผม
และเคี่ยวเข็ญสอนให้ผมเป็นคนดี มีความรู้

วันนี้ อยากให้เพื่อนๆ ได้รู้จักโรงเรียนผมมากขึ้น
เลยเอาประวัติโรงเรียน มาให้ได้อ่านกันครับ

โรงเรียน มหาวชิราวุธ จ.สงขลา เกิดขึ้นได้ด้วยเหตุผลใด
และมีชีวิต ดำเนินไป อย่างไร เข้าไปอ่านกันได้ใน หน้าเวบ โรงเรียนครับ
ที่นี่ครับ ประวัติความเป็นมาของโรงเรียนมหาวชิราวุธ จ.สงขลา

ใครมีความสัมพันธ์กับ โรงเรียน มหาวชิราวุธ จ.สงขลา เข้ามาคุยกันได้ที่นี่เลยครับ