Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: + + + ว่ากันด้วยเรื่องของ + + + ม า ส ค า ร่ า + + +

Warning Points:
    0/5

Talking + + + ว่ากันด้วยเรื่องของ + + + ม า ส ค า ร่ า + + +

+ + + ว่ากันด้วยเรื่อง มาสคาร่า + + +

เคยอ่านในพันธุ์ทิพย์ ว่า มาสคาร่า ไม่แพนด้า คือ แดจาวู ขายที่วัตสัน
    ก็ไปซื้อมาใช้นะคะ โอเคเลย จริงๆมันไม่จำเป็น ต้องแพง

แต่ตอนนี้ ใช้หมดแล้ว กลับไปวัตสันอีกที ...

++++ มันไม่มีขายแล้วค่ะ ++++

ต่อไปจะใช้ยี่ห้อไหนไม่แพนด้าดีหละเนี่ย
    ช่วยแนะนำกันหน่อยนะคะ

ขอบคุณจ้า

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5
    อ่าว ไม่มีขายแล้วเหรอคะ หมวยเคยใช้นะคะ ชอบนะแต่มันไม่ค่อยดำ มันจะเน้นยาวมากกว่าไม่เน้นหนาอะค่ะ เลยเปลี่ยนมาใช้มาจอ โอเลยทีนี้ทั้งหนาทั้งยาวค่ะ แต่ก็อาจมีเลอะบ้างแต่ถือว่าโดยรวมดีมากๆค่ะเลอะน้อยคือต้องเหงื่อออกมากหรือเปียกฝนจริงๆอะค่ะ

TaroGag is offline Trusted Member
    0/5
    fasioรุ่นกันน้ำ ก็กันจิงๆค่ะ ไม่เลอะเลย ราคาไม่แพงด้วย

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เห็นพนักงาน Watson ว่าเขาได้ Majolica Majorca มาเลยไม่เอามาลงแล้ว แต่ Majolica นี่ก็ไม่ได้ลงทุกสาขาอีก อีกคนว่าเขากะลังเปลี่ยน package ใหม่...เลยไม่รู้จะเชื่อใครดี แต่ไปเห็นเป็น stand ขายอยู่ที่ Boots อะค่ะ(555 เขาแข่งกันดีจริงๆ 2 ห้างนี้) ขายอยู่ทั้งสองแบบ แบบปกติและก็แบบปัดขนตาล่าง อ้อ!มีครีมล้างเล็บด้วยแต่ไม่รู้จะมีทุกสาขาหรือเปล่านะคะ ลองไปดูแล้วกันค่ะ เจตไปเห็นที่เซ็นทรัลรามอินทรามาค่ะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

Mukzilla's Avatar
    Mukzilla is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ของเมย์บีลีน ตัวอ้วนดำลายชมพูอะค่ะ เด้งสุดแระไม่แพงด้วย

chicbeaute's Avatar
    chicbeaute is offline Trusted Member
    0/5
    cute press อ่ะคะ ใช้ดีมากๆๆ made in japan ด้วยนะคะ
    ------------------------------

อะไรเอ่ยใช้ง่าย หายาก ?

0/5
    Gino Mccrey ค่ะ ยาวกว่า หนากว่า ถูกกว่า

อ่อ อีกอันคือ The Face Shop อันนี้มีให้เลือกหลายแบบค่ะ จะเน้นยาวก็ได้ หรือจะหนาอย่างเดียว หรือจะทั้งยาวทั้งหนาเลย

ทั้งสองอันราคาไม่เกิน 400 ค่ะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

speedy_lockit is offline Trusted Member
    0/5
    majorica and benefit but i lov majorica

nikio's Avatar
    nikio is offline Trusted Member
    0/5
    มาจอเลยคะ......

เยี่ยมมาก......

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    เคยใช้ Dejavu เหมือนกันค่ะ แต่ไม่ค่อยชอบ มันเน้นยาวอย่างเดียวอะค่ะ ไม่ค่อยหนา และ ล้างออกยากมากกก

ชอบปัดขนตาแบบ หนา ๆ ฟู ๆ เรียงเป็นแพมากกว่า ส่วนให้ยาว และมีวอลุ่มก็จะใช้ L'Oreal รุ่นใบไม้ ด้านที่เป็นสีขาว ปัดก่อน แล้วตามด้วย Maybeline อ้วนดำ ทีนี้ล่ะ หนา ยาว เด้ง เรียงเป็นแพ ไม่แพนด้าด้วยจ๊ะ

เพิ่งลองซื้อ Cute Press มาใช้ ชอบเหมือนกันค่ะ ต่อขนตาเป็นธรรมชาติดีด้วย

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread