Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: เพื่อนสมาชิกยินดีให้ทีมงานใช้ความสามารถอย่างเต็มกำลังและร่วมทำงานเพื่อให้ส่วนค้าขายของชุมชนแข็งแรง

Voters
107. You may not vote on this poll
  • เห็นด้วย ยินดีที่เราจะร่วมกันทำให้ส่วนค้าขายแห่งนี้เข้มแข็งแข็งแรง

107 100.00%
  • ไม่เห็นด้วย กับการทำงานร่วมกันใดใด ส่วนค้าขายแห่งนี้จะเสื่อมถ่อยก็ไม่เป็นไร

0 0%
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 38

Thread: การสนับสนุนและร่วมกันทำงานเพื่อให้ส่วนค้าขายของชุมชน sbntown แข็งแรง

cutiezee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เห็นด้วยค่ะ

ladiemoonie is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยมากๆค่ะ
    ขอบคุณทีมงาน sbn ทุกคนนะคะ

firstn's Avatar
    firstn is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคร๊า

Sunny18's Avatar
    Sunny18 is offline Trusted Member
    0/5
    ยินดีอย่างยิ่งคร่า

Blog Entries
    9
    0/5
    Quote Originally Posted by o_leang View Post
    สนับสนุนเต็มที่คะ
    Quote Originally Posted by yourfwd View Post
    ยินดีสนับสนุนครับ
    Quote Originally Posted by infenity888 View Post
    สบันสนุน1ล้าน%ค่ะ
    Quote Originally Posted by I-PULSE View Post
    เปิดรับแบรนด์เนอร์ไปเลยครับ จะได้มีรายได้มาบริหารงาน
    Quote Originally Posted by SiewKa View Post
    เห็นด้วยเต็มที่ค่ะ เพื่อชุมชุนของเราที่แข็งแร็งมากขึ้น
    Quote Originally Posted by khunkoii View Post
    เห็นด้วยค่า
    Quote Originally Posted by latoonce View Post
    I'm agree ka
    Quote Originally Posted by laceidea View Post
    เห็นด้วยอย่างยิ่งค๊า

น่าจะมี JTP เหมือนกับ SBN ด้วยนะคะ เพราะเห็นว่าหลายๆ user ยังลงผิดห้องกันเยอะอยู่เลยค๊า
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    เอาเลยครับ สนับสนุน เต็มที่ครับ ลุยโลด
    ยินดีทำตามกฎของชุมชนครับ

ขอบคุณ sbn และทีมงานทุกคนครับ
    Quote Originally Posted by cutiezee View Post
    เห็นด้วยค่ะ
    Quote Originally Posted by ladiemoonie View Post
    เห็นด้วยมากๆค่ะ
    ขอบคุณทีมงาน sbn ทุกคนนะคะ
    Quote Originally Posted by firstn View Post
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคร๊า
    Quote Originally Posted by Sunny18 View Post
    ยินดีอย่างยิ่งคร่า
    ขอบคุณทุกคนมากครับ ที่ยินดีทำงานร่วมกัน
    ตอนนี้ที่ทางเราคิดออกคือ จะหาวิธีทำให้คนเข้ามาส่วนค้าขายเยอะๆ
    เพื่อนๆ สมาชิกที่มาลงกระทู้ขายที่นี่ จะได้มีกำลังใจ
    และถ้าเพื่อนๆสมาชิกขายของได้อย่างน้อยที่นี่ก็จะเริ่มเข้มแข็งขึ้นครับ

ส่วนความคิดเห็นของคุณ I-PULSE ทางเราขอขอบคุณ คุณ I-PULSE มากครับที่เป็นห่วงและรับรู้ปัญหาที่เรากำลังแก้ไข

การรับแบนเนอร์โฆษณาอยู่ในการพิจารณาครับ และขอชี้แจงรายละเอียดในการพิจารณาดังนี้ครับ
    เงื่อนไขในพิจารณา การหารายได้ของทางทีมงานเพื่อดำรงชุมชนแห่งนี้ ต้องกระทบต่อการสร้างชุมชนแห่งนี้ร่วมกันกับเพื่อนสมาชิกให้น้อยที่สุดครับ

ทางเราจึงให้ความสำคัญกับกระทู้ของเพื่อนๆสมาชิกที่มาค้าขายที่นี่ที่ชุมชนแห่งนี้ก่อนครับ
    ยังหาวิธีให้การนำแบนเนอร์มาลง ที่เท่าเทียมกับเพื่อนสมาชิกในชุมชนแห่งนี้ไม่เจอครับ

เพราะเกรงว่าถ้าเปิดก็จะัไม่รู้ได้แบนเนอร์จากที่ไหน แล้วเกรงว่าผลของแบรนเนอร์จะส่งผลกระทบต่อการขายของเพื่อนสมาชิก
    เราพยายามหาวิธี หารายได้ที่ส่งผลกระทบต่อการขายของเพื่อนสมาิชิกให้น้อยที่สุดครับ

มีวิธีที่ทางเรากำลังพิจารณากันอยู่คือ จะให้สิทธิ์เพื่อนๆ ที่ลงประกาศในห้อง
    Business Review ในส่วน Business NetWork และเป็นเพื่อนสมาชิกที่พยายามรักษากฎและช่วยดูแลชุมชน หลัก siambrandname และชุมชน sbntown นี้
    เช่น ช่วยให้ความรู้ ตรวจสอบสินค้า กด JTP สอนเตือน แ่บ่งปันความรู้เพื่ือนสมาชิก เป็นเกณ์ในการพิจารณาครับ ตอนนี้จัดเก็บคะแนนอยู่ครับจากทั้งสองชุมชน
    แต่ยังพัฒนาเครื่องมือไม่ทัน โดยเฉพาะในส่วนชุมชนี้(ทางทีมงานติดส่งงานวัจัยครับ)

ตามที่คุณ laceidea แนะนำมาให้ติดตั้งระบบ JTP ที่นี่ด้วย
    ทางเราติดตั้งแล้วมีปัญหาครับ ต้องรอแก้ไข(หลังส่งงานวิจัย)เรียบร้อยแล้วจะนำมาติดตั้งครับ
    และอีกหลายๆ ระบบที่ ทั้ง SBN และ SBNTOWN ขอบคุณคุณ laceidea ที่เป็นห่วงความเรีัยบร้อยของส่วนค้าขายแห่งนี้
    ถ้าเจอเพื่อนสมาชิกคงต้องช่วยกัน เตือน บอกและให้ลิงค์กระทู้นี้ส่งให้เพื่อนสมาชิกที่เข้ามาค้าขาย(อย่างเดียว)ได้รับรู้ว่า
    เพื่อนสมาชิกช่วยกันทำงานจึงเกิดชุมชนแห่งนี้ขึ้นมาและ สนใจการทำงานร่วมกันบ้างครับ

เรื่องหารายได้ถ้าทางทีมงานยังไม่สามารถแก้ปัญหาทางการเงินให้สามารถดำรงชุมชน SBN ของเราได้ทั้งหมด
    การแผนในการเปิดรับแบนเนอร์ในชุมชน SBNTOWN นี้ก็จำเป็นต้องใช้ครับ

เพื่อนมีความคิดเห็นอย่างไร นำเสนอได้เลยนะครับเพื่อหาแนวทางให้
    ชุมชนแห่งนี้ ส่วนค้าขายแห่งนี้ สนันสนุนและเอื้อให้กับเืพื่อนสมาชิกในชุมชนแห่งนี้อย่างเต็มกำลัง

เราขอบคุณที่แสดงความคิดเห็นและที่ยินดีทำงานร่วมกัน
    และทุกความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกที่คำนึงถึงอนาคตของชุมชน SBN(ทั้งหมด) ที่เราอาศัยร่วมกัน
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 06-21-2010 at 10:27 AM.

weluxury is offline Trusted Member
    0/5

Smile

มายกมือสนับสนุนด้วยคน เห็นด้วยมากๆเลยค่ะ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ทางเราจึงให้ความสำคัญกับกระทู้ของเพื่อนๆสมาชิกที่มาค้าขายที่นี่ที่ชุมชนแห่งนี้ก่อนครับ
    ยังหาวิธีให้การนำแบนเนอร์มาลง ที่เท่าเทียมกับเพื่อนสมาชิกในชุมชนแห่งนี้ไม่เจอครับ

เพราะเกรงว่าถ้าเปิดก็จะัไม่รู้ได้แบนเนอร์จากที่ไหน แล้วเกรงว่าผลของแบรนเนอร์จะส่งผลกระทบต่อการขายของเพื่อนสมาชิก
    เราพยายามหาวิธี หารายได้ที่ส่งผลกระทบต่อการขายของเพื่อนสมาิชิกให้น้อยที่สุดครับ

มีวิธีที่ทางเรากำลังพิจารณากันอยู่คือ จะให้สิทธิ์เพื่อนๆ ที่ลงประกาศในห้อง
    Business Review ในส่วน Business NetWork และเป็นเพื่อนสมาชิกที่พยายามรักษากฎและช่วยดูแลชุมชน หลัก siambrandname และชุมชน sbntown นี้
    เช่น ช่วยให้ความรู้ ตรวจสอบสินค้า กด JTP สอนเตือน แ่บ่งปันความรู้เพื่ือนสมาชิก เป็นเกณ์ในการพิจารณาครับ ตอนนี้จัดเก็บคะแนนอยู่ครับจากทั้งสองชุมชน
    แต่ยังพัฒนาเครื่องมือไม่ทัน โดยเฉพาะในส่วนชุมชนี้(ทางทีมงานติดส่งงานวัจัยครับ)

เห็นด้วยนะคะ เพราะไม่งั้นเดี๋ยวพวกแบนเนอร์ที่รับมาจากที่อื่น จะทำให้เพื่อนๆขายของไม่ได้อ่ะ โดยเฉพาะยิ่งถ้าขายของประเภทเดียวกัน

เราว่า ก็ลองให้สิทธิ์สมาชิกในเวปก่อนว่ามีใครอยากโฆษณาหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็ค่อยรับข้างนอก ไรแบบนี้ดีปะคะ

แต่ส่วนตัวเรายังไงก็ได้ค่ะ สนับสนุนเต็มที่^^
    ... po po po...

9
    0/5
    Quote Originally Posted by PO View Post
    เห็นด้วยนะคะ เพราะไม่งั้นเดี๋ยวพวกแบนเนอร์ที่รับมาจากที่อื่น จะทำให้เพื่อนๆขายของไม่ได้อ่ะ โดยเฉพาะยิ่งถ้าขายของประเภทเดียวกัน

เราว่า ก็ลองให้สิทธิ์สมาชิกในเวปก่อนว่ามีใครอยากโฆษณาหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็ค่อยรับข้างนอก ไรแบบนี้ดีปะคะ

แต่ส่วนตัวเรายังไงก็ได้ค่ะ สนับสนุนเต็มที่^^
    ขอบคุณคุณ PO ครับ สำหรับความเข้าใจและเห็นใจต่อทางเราและขอเสนอแนะที่ให้สิทธิ์สมาชิกในเว็บก่อนครับ

ตอนนี้ทางเรากำลังดำเนินการเพื่อให้เกิดการสนับสนุนและเอื้อต่อเพื่อนสมาชิกให้ถึงที่สุดครับและจะให้มีผลกระทบต่อเพื่อนสมาชิกน้อยที่สุด
    และแผนการทำงานหนึ่งของเราตอนนี้คือ การจะนำกระทู้ค้าขายทั้งหมดในส่วนค้าขายของชุมชน SBNTOWN นี้ให้เกิดการรับรู้ในวงกว้างที่สุด

การปฎิบัตของเราคือ การเปิดเว็บไซด์ใหม่ที่มีเฉพาะกระทู้ค้าขาย และที่นั้นจะตั้งกระทู้ไม่ได้
    เป็นเหมือนแค่กระดานนำเสนอข้อมูลสินค้าของเพื่อนสมาชิก ครับ ชุมชนใหม่ที่จะสนับสนุนกระทู้ค้าขายของเพื่อนสมาชิกคือ
    ชุมชน www.tookteesood.com
    ครับ ตอนนี้ดำเนินการไประยะที่พอจะเปิดตัวให้เพื่อนสมาชิกเข้าเยียมชม
    และเริ่มทำงานเพื่อเพิ่มคนรับรู้ต่อสินค้าของเพื่อนสมาชิก โดยผลที่คาดหวังคือจะัทำให้คนเข้าชมกระทู้ค้าขายของเพื่อนสมาชิกมากขึ้น
    ซึ่งเพื่อนสมาชิกสมาชิกสามารถช่วยกันเพื่อให้ค่าคาดหวังดังกล่าวเป็นจริงได้ โดยการช่วยกันประชาสัมพันธ์ชุมชน tookteesood ครับ

หากเกิดผลได้ตามค่าคาดหวัง การรับรู้จะส่งผลให้ส่วนค้าขายของชุมชนแห่งนี้แข็งแรงขึ้น
    และโอกาสที่ทีมงานจะสามารถแก้ปัญหาให้ชุมชนแห่งนี้ดำรงต่อไปได้
    โดยไม่มีการเรียกเก็บหาเงินจากเืพื่อนสมาชิกก็เป็นไปได้มากขึ้น

และหากชุมชน tookteedsood ซึ่งออกแบบให้เข้าถึงกระทู้ขายสินค้าของเพื่อนสมาชิกได้ง่ายขึ้น
    เพื่อหวังว่าจะได้รับความนิยมของคนทั่วไปเข้ามาดูสินค้าที่นั้นก็จะส่งผลให้คนเข้าชมสินค้าของเพื่อนสมาชิกในชุมชนแห่งนี้สูงขึ้นด้วยครับ

นั้นคือทางหนึ่งที่ทางเราคิดออกและทำได้ ณ ขณะนี้ครับ

เพื่อนสมาชิกมีความคิดเห็นใดเสนอได้เลยนะครับ
    เพื่อให้ชุมชนของเรา ได้ดำรงอยู่ให้เราอาศัยร่วมกันได้ต่อไป

ยินดีที่ได้ทำงานร่วมกันกับเพื่อนสมาชิกทุกคน
    ขอบคุณมากครับ

warong's Avatar
    warong is offline Trusted Member
    1
    0/5
    เห็น ด้วยคร้า ถ้าเป็นการพัฒนาให้ พวกเราขายสินค้าได้มากขึ้นและ เพื่อกฎระเบียบที่ดีขึ้น ยินดีคร้า

a.o.y.'s Avatar
    a.o.y. is offline Trusted Member
    0/5
    เอาเลยค่า..

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook