Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: สอบถามร้องเท้า (สำหรับคนท้อง)

Warning Points:
    0/5

สอบถามร้องเท้า (สำหรับคนท้อง)

อยากได้ร้องเท้าที่ใส่สบายๆ เวลาเดินไม่ปวดเท้า ปวดขา ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านใดพอจะแนะนำให้ได้บางไหมค่ะ ว่าคนท้องเค้าใส่ร้องเท้ากันแบบไหน ที่ใส่อยู่ตอนนี้หูหนีบแบบยางค่ะ วันก่อนใส่ไปเดินตลาดดันลื่นค่ะ แต่โชคดีที่ยังทรงตัวได้ทันไม่ถึงกับแรงมาก เลยอยากเปลี่ยนรองเท้าดูนะค่ะ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    เพื่อนเราท้อง มันใส่ clark ตั้งกะต้นจนจบ สบาย มั่กมั่ก....พังเลยยยคู่นั้น

อีกยี่ห้อ ที่เห็นคนท้องใส่บ่อย ๆ ก็ dortmiend อ่ะค่ะ เราก็ใส่(แม้ยังไม่เคยท้อง)
    มันใส่สบายยยยย แต่ไม่สวยยยย

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5
    รองเท้าแบบไหนก็ได้ครับที่ พื้นราบไม่ยกสูงมาก-ไม่แข็งหรือนุ่มจนเกินไป-ไม่ควรใช้แบบหนีบ แนะนำแบบสวมนะครับ ฟังดูรวมๆจะออกแนวๆรองเท้าใส่เล่นผู้ชายนะครับ
    เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด

0/5
    dortmiend ยี่ห้อนี่ อีกเสียงคะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    Dortmuend ด้วยค่ะ
    ไม่เคยท้องแต่คนแถวบ้านใส่เยอะ

(ตัวเองก้อมีคู่นึง ซื้อเก็บไว้เพราะใส่สบายมากกกก ชอบตุนเพราะถ้ารุ่นเก่าหมดรุ่นใหม่มาอาจไม่ถูกใจ นอกเรื่อง อิอิ)

moo is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนท้องเราเท้าไม่บวมค่ะ เลยเลือกใส่รองเท้าที่พื้นนิ่มๆ สบายๆๆ ตอนนั้นใส่ไนน์เวสต์ ส้นแบนๆๆ ไปจนถึงตอนคลอดเลย สบายเท้าสุดๆค่ะ ยี่ห้อสำหรับคนท้องไม่เคยลองค่ะ แต่เห็นเพื่อนๆใส่กันหลายคน น่าจะสบายเท้านะคะ

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member
    0/5
    มาแนะนำ dortmiend ด้วยคนค่ะ

แนะนำรุ่นที่มีปุ่มกันลื่นสีเหลืองที่พื้นด้านล่างด้วยค่ะ

กันลื่นดีค่ะ ถึงแม้มันจะไม่สวยเท่าไหร่

แต่ในแง่การใช้งานให้คะแนนเต็ม 10 เลยค่ะ

ที่เคยใช้รุ่นนี้เลยค่ะ ถ้าเท้าบวมช่วงใกล้คลอด ก็ปรับสายได้ทั้งด้านหน้าและตรงข้อเท้าด้วยอ่ะค่ะ

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ใส่แบบไหนก็ได้ค่ะ แต่เน้นที่ส้นไม่สูงมาก แล้วก็พื้นไม่ลื่น แต่บางคนก็เท้าบวมนะคะ เวลาท้องแก่อาจจะซื้อแบบที่เป็นสายปรับความยาวได้ก็ดีค่ะ จะได้ใส่ได้จนคลอด แต่ถ้าชอบแต่งตัวหน่อยก็พวกคัชชูส้นแบนน่ารักๆ แต่เน้นวัสดุที่ใช้หน่อยหนังแบบไม่แข็งมาก

ปล ดีใจกับคุณแม่ด้วยนะคะ ที่กำลังจะมีเจ้าตัวเล็ก

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    dortmiend กับ clarks ค่ะ

0/5

Talking

Quote Originally Posted by wannit View Post
    dortmiend กับ clarks ค่ะ
    เห็นเพื่อนๆที่เป็นหมอ(ไม่ได้ท้อง) เค้าใส่กันค่ะ
    บอกว่าสบ๊ายสบาย round ward ปรื๋อๆค่าาา

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook