Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: แนะนำ&รีวิว Vistra Drink Gluta , Collagen และ Prune

Warning Points:
    0/5

แนะนำ&รีวิว Vistra Drink Gluta , Collagen และ Prune

สวัสดีคะ วันนี้พิมขอแนะนำเหล่าเครื่องดื่มเพื่อผิวสวยที่พิมดื่มมาตลอด 1 เดือน พอดีได้เป็นของขวัญจาก Vistra ส่งมาให้แบบจัดเต็มค่ะ ปกติพิมไม่ได้บ้าซื้ออาหารเสริมหรือนิยมเท่าไหร่นัก แต่เนื่องจากเป็น Beauty Blogger ก็ได้มีโอกาสลองผลิตภัณฑ์มากขึ้น ทีนี้ก็เลยเลือกตัวที่น่าไว้ใจสุดมาทานค่ะ เพื่อความปลอดภัย ก็เลยเลือก Vistra นี้แหละค่ะ ทั้งหมดที่ดื่มมี 3 สูตร แต่ละสูตรทำหน้าที่ต่างกัน มาดูซิว่ามีอะไรบ้าง

ใครชอบฟัง กดดูในคลิปนะคะ

1. VISTRA Drink Prune Plus Vitamin C แคลิฟอร์เนีย พรุน California Prune พรุนคุณภาพสูง จากไร่พรุนปลอดสารพิษในแคลิฟอร์เนียแถบหุบเขา Sacramento และ San Joaquin ประเทศสหรัฐอเมริกา สายพันธุ์พรีเมียมที่มีคุณค่าทางอาหารสูง ทุกขั้นตอนของการเพาะปลูกมีแต่ความพิถีพิถัน ตั้งแต่การคัดเลือกเมล็ดพันธุ์ การรักษาอุณหภูมิ ปริมาณน้ำ รวมถึงดินที่อุดมด้วยสารอาหารมากมาย ทำให้ได้มาซึ่งการยอมรับจากทั่วโลกว่า “แคลิฟอร์เนีย พรุน” นั้นเป็นพรุนที่มีประโยชน์ต่อสุขภาพร่างกายอย่างแท้จริงมากกว่า 400ฉบับ โดยพบว่าส่วนที่นำมาใช้ประโยชน์นั้นมีอยู่ 2 ส่วนคือ ส่วนของใบและและเมล็ด แต่ส่วนที่มีฤทธิ์และประโยชน์ต่อสุขภาพมากที่สุดคือ ส่วนของใบ ซึ่งพบว่ามีสารสำคัญหลักอยู่ 2 กลุ่ม ได้แก่ กลุ่มฟลาโวนอยด์ (Flavonoid)

ส่วนประกอบที่สำคัญ ใน 1 ซอง ประกอบด้วย
    น้ำพรุนจากน้ำพรุนเข้มข้น 100% 60 ก.
    วิตามินซี 60 มก.
    โพลีเด็กซ์โตรส 15,000 มก.

สารอาหารในแคลิฟอร์เนียพรุน
    • ไฟเบอร์สูงอุดมด้วยวิตามินต่างๆมากมายเช่น วิตามินเอ,วิตามินอี และ วิตามินบีรวมอุดมด้วยแร่ธาตุนานาชนิด เช่น โพแทสเซียม เหล็ก ซิลิเนียม

แคลิฟอร์เนีย พรุน ประโยชน์เน้นๆ สำหรับคุณ
    • ส่งเสริมระบบการขับถ่าย : ด้วยปริมาณไฟเบอร์ที่สูง และสารสำคัญที่ชื่อ Dihydroxphenyl Isatin ที่มีอยู่ในผลพรุน ทำให้เป็นผลไม้ที่มีประโยชน์สำหรับผู้ที่มีปัญหาเรื่องของการขับถ่ายหรือท้องผูก
    • ควบคุมความดัน ส่งเสริมการทำงานของหัวใจ : พรุนเป็นผลไม้ที่อุดมด้วยโพแทสเซียม แร่ธาตุที่ทำหน้าที่ควบคุมจังหวะการเต้นของหัวใจ และมีฤทธิ์ในเรื่องของการควบคุมความดัน
    • สุขภาพดวงตา : ผลพรุนเป็นผลไม้ที่อุดมด้วย เบต้า-แคโรทีน สารอาหารซึ่งสำคัญต่อการทำงานของดวงตา
    • สุขภาพร่างกายทั่วไป : อีกคุณสมบัติที่สำคัญของผลพรุนคือ สารต้านอนุมูลอิสระ (Antioxidant) การรับประทานพรุนเป็นประจำจะช่วยให้มีสุขภาพร่างกายที่ดีได้

ความเห็นส่วนตัวกลิ่นหอม กลมกล่อมทานง่ายนะคะ จะหวานๆเปรี้ยวๆ รู้สึกข้นแต่ไม่เหนียวติดลิ้นนะ ลื่นคอดี ช่วยทำให้เราขับถ่ายดีมาก แนะนำเพื่อนทานตัวนี้ นางไม่ถ่าย2วัน จัดตัวนี้เข้าไปขวดเดียวก่อนนอน เช้ามารู้เรื่อง!แนะนำให้ดื่มตัวนี้ทุกวัน เพราะได้วิตามินซีสูงและช่วย Detox ได้ดี ทำให้ผิวสวยค่ะ เรื่องหน้าท้องแฝบลงหรือลดหุ่นตัวนี้ไม่ได้ช่วยอะไรมากคะ ไม่ได้เน้นเรื่องลดน้ำหนัก

VISTRA Drink Gluta Complex - ฟื้นฟูผิวคล้ำจากแดด ด้วยกลูต้า คอมเพล็กซ์ ก็เป็นอีกหนึ่งตัวช่วยที่ทำให้ผิวพรรณกลับมาขาวกระจ่างใสมีออร่า ได้อย่างมีประสิทธิภาพด้วยการยับยั้งการทำงานของเอนไซม์ไทโรซิเนส (เอนไซม์ที่ก่อให้เกิดการผลิตเม็ดสีผิวดำ)- ทำงานอยู่หน้าจอคอมนานๆ ก็ทำให้ผิวหน้าหมองคล้ำได้ เหมือนกัน ควรเลือกดื่มเครื่องดื่มที่มีส่วนผสมกลูต้า เพื่อเป็นตัวช่วยดีๆในการลดกระ ฝ้า จุดด่างดำได้อย่างชัดเจน- นอกจากการทานกลูต้าเพื่อความขาวกระจ่างใสของผิวพรรณแล้ว การเสริมด้วยสารสกัดจากเปลือกสนที่อุดมไปด้วยสารOligomeric Proanthocvanidins(OPCs) ก็ทำให้รอยดำจากสิว หรือกระ ฝ้า จุดด่างดำจากแสงแดด ลดเลือนลงได้อย่างชัดเจนอีกด้วยค่ะ

ส่วนประกอบที่สำคัญ ประกอบด้วย
    กลูต้า คอมเพล็กซ์ 800 มก.
    - แอล กลูต้าไธโอน 250 มก.
    - แอล ซีสเทอีน 248 มก.
    - แอล กลูตามีน 204 มก.
    - ไกลซีน 98 มก.
    โคเอนไซม์ คิวเท็น 10% 150 มก.
    สารสกัดจากเปลือกสน 60 มก.
    วิตามินอี 50% 20 มก.

ความเห็นส่วนตัว
    ดื่มง่ายที่สุดในบรรดา 3 ขวดนี้ค่ะ รสและกลิ่นสตอเบอร์รี่ คือดีมากดื่มงานค่ะ พิมเป็นคนที่ทำงานหน้าคอมตลอด ช่วยนี้ช่วยได้เรื่องของผิวได้ค่ะ ช่วยให้ผิวหมองน้อยลงได้ ตัวนี้ดื่มไป 1 ชุด ยังไม่เห็นความแตกต่างจากเดิมมาก แต่ผิวผ่องและไม่คล้ำลงเลยค่ะ แต่พิมดื่มพร้อมๆกับคอลลาเจนนะคะ ตัว
    ถัดไปค่ะ

VISTRA Drink Marine Collagen Tri Peptideวิสต้า ดริง มารีน คอลลาเจน ไตรเปปไทด์ จากประเทศฝรั่งเศษ รสชาติหวานหอม กลิ่นสตอเบอรรี่ มีคอลลาเจนไตรเปบไทด์ สูงถึง 10,000 มก. สามารถดูดซึมได้เร็วขึ้นถึง 3 เท่า ร่างกายสามารถนำไปใช้ได้เร็ว เพื่อผิวพรรณที่อ่อนเยาว์

วิสต้า ดริง มารีน คอลลาเจน ไตรเปปไทด์ มี Q10 ที่ช่วยในการต่อต้านริ้วรอย โดยเฉพาะที่มาจากรังสี UVA และคืนความยืดยุ่นให้กับผิว เหมาะสำหรับผู้ที่ทำงานในห้องแอร์นานๆ เพราะผิวอาจจะขาดความชุ่มชื่น การดื่มคอลลาเจนที่สกัดจากปลาทะเลน้ำลึก ก็สามารถช่วยคงความชุ่มชื่นให้ผิวได้ค่ะตัวนี้เป็นคอลลาเจนที่ใกล้เคียงกับโครงสร้างมนุษย์ เป็นผลิตภัณฑ์ที่ได้จากปลาทะเล 100% สะอาดปลอดภัยและได้มาตรฐานค่ะ

ส่วนประกอบที่สำคัญ ประกอบด้วย
    มารีน คอลลาเจน ไตรเปปไทด์ 10,000 มก.
    โคเอนไซม์ คิวเท็น 30 มก.

ความเห็นส่วนตัวตัวนี้พิมดื่มคู่กับกลูต้าค่ะ ช่วยให้ผิวเด้งดึง ผิวดีเรียบเนียน อาจจะเห็นผลไม่ชัดเจนนัก แต่ตัวนี้รับรองมาแล้วว่าสามารถดูดซึมได้เร็วถึง 3 เท่า มากกว่าแบรนด์อื่นๆ ดื่มง่ายกลิ่นหอม พิมชอบนะคะ แนะนำให้เพื่อนๆลองดื่มกันค่ะ จะได้ผัวสวยสดใสค่ะ ขอตินิดนึงคือ เรื่องของแพ็คเกจค่ะ เปิดยากมากกกกกกแน่นมาก หรือเราพลังน้อยก็ไม่ทราบ จะดื่มทีใช้พลังเยอะเลยค่ะ ^^เดี๋ยวจะถามกันว่าหาซื้อได้ที่ไหน ตามนี้เลยคะหรือจะเข้าไปอ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ https://www.facebook.com/VistraClub

Last edited by ikkim.pim; 01-19-2015 at 11:52 PM.

Warning Points:
    0/5

Re: แนะนำ&รีวิว Vistra Drink Gluta , Collagen และ Prune

ดีต่อผิว หาทานได้ง่าย แถมดื่มง่ายอร่อยมากขึ้น
    slotxo true wallet

Comments from Facebook