Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 50

Thread: ==มาเล่นเกมส์ "บนถาม-ล่างตอบ" กันดีกว่าค่ะ

Warning Points:
    0/5

==มาเล่นเกมส์ "บนถาม-ล่างตอบ" กันดีกว่าค่ะ

ไปเจอเกมนี้มาจากเวบไดอารี่ที่เขียนอยู่ค่ะ...เลยเอามาเล่รนในนี้บ้างดีกว่า

กติกาง่ายๆเหมือนชื่อเกมส์ ให้คนที่เข้ามาตอบคำถามของคนข้างบน และตั้งคำถามสำหรับคนต่อไปด้วย

อิ อิ

งั้นขอถามก่อนแล้วกันนะคะ เพราะไม่รู้จะไปตอบของใครง่ะ --

"ตอนนี้ถือน้องเป๋าใบไหนบ่อยสุด แล้วเพราะอะไรคะ??"

........................
    [SIGPIC][/SIGPIC]

VilePuPae's Avatar
    VilePuPae is offline Trusted Member
    0/5

Talking

LC ค่ะ เพราเบาดี

ถามต่อนะคะ

ตอนนี้เบื่อกันหรือเปล่าค่ะ?

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนนี้ไม่เบื่ออะคะ กำลังทำสวยอยู่อะครับ

ถามไปเล่นนำ้กันไหม...ครับที่ไหนครับ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เล่นน้ำสงกรานต์ที่ถนนข้าวเหนียว ถามว่าถนนสายนี้อยู่ในจังหวัดไหนคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    เออ... ชื่อคุ้นๆแฮะ แต่ไม่รู้อยู่ไหน เดาว่า ขอนแก่น รึเปล่าคะ

ถามมั่ง แล้วถ้าไม่ไปเล่นน้ำ อยากจะไปทำอะไรมั่ง (หาคนแนะกิจกรรม กำลังว่างๆ แฮ่...)
    ***** Seriously on a BAN *****

... At least until the end of this year .... Let's hope nothing in the Wish List come popping up!

I'm so happy with what I've got right now!

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนบ่ายๆว่าจะชวนเพื่อนไปดูหนัง บุพผาราตรี 3.1 อ่ะค่ะ ไม่รู้มีใครว่างเปล่า

แล้วหนังเรื่องล่าสุดที่เพื่อนๆดูเรื่องอะไรกันเหรอค่ะ

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ไม่ไปไหนก็ ซื้อขายของในนี้แหละ เสียตังในนี้ เงินทองหมุนเวียนในชุมชนเรา

ถามมั่งๆ....
    พรุ่งนี้ ตื่นกี่โมงดี อยู่บ้านตื่นสายมาหลายวัน ออกไปไหนไม่ได้ ถูกปิดตาบ
    ---------------------------------------------------

อ้าวพึ่งเห็นว่าตอบซ้ำในเวลาเดียวกัน 5555555555

เปลี่ยนคำตอบก็ได้ เดี๋ยวไม่ต่อเนื่อง

หนังเรื่องล่าสุดคือ knowing ค่ะ นิโลส เคจ ขวัญใจของดิฉัน

ถามคำถามเดิม
    พรุ่งนี้ ตื่นกี่โมงดี อยู่บ้านตื่นสายมาหลายวัน ออกไปไหนไม่ได้ ถูกปิดถนน
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

zaushi is offline Trusted Member
    0/5
    พรุ่งนี้ตื่นหกโมง เพราะต้องไปทำงาน เอกชนไม่ได้หยุดเหมือนราชการชีวิตช่างแสนเศร้า

ตอนนี้ยังไม่ได้ทานข้าวเลย หาเมนูอะไรทานดีคะ

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำส้มตำ + ต้มแซบกระดูกหมู + ไก้ทอด + คอหมูย่างร้อนๆๆ + ข้าวเหนียว

หิวแล้วอะไปกินตำมั่วดีกว่าครับ

---------

ถาม

ถ้ามีเงิน 1000000 คุณจะเอาไปทำอะไรครับ

0/5

ans

คงลงทุนอะไรสักกองทุนนึงมั๊งคะ เอามาลดภาษีที่มาของไอ้เงินล้านนึงนั่น อิ อิ

(เพราะปีที่แล้วโดนไปกระอักมากมาย T_T )

ถามค่า...

มีร้านไหนที่ประทับใจ อยากให้ไปลองชิมบ้างมั๊ยคร๊าบบบบ???
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook