Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: ขายส่งไข่เค็มไชยา ของฝากจากเมืองสุราษฏร์ธานี ของแท้สูตรดั้งเดิมค่ะ

Warning Points:
    0/5

ขายส่งไข่เค็มไชยา ของฝากจากเมืองสุราษฏร์ธานี ของแท้สูตรดั้งเดิมค่ะ

ขายปลีก - ส่งไข่เค็มไชยา ของฝากจังหวัดสุราษฎร์ธานี ส่ง EMS ทั่วประเทศไทยค่ะ

ไข่เค็มสูตรดั้งเดิมแท้ สามารถซื้อเป็นของฝากส่งให้เพื่อนๆในเทศกาลทุกๆเทศกาลค่ะ

สนใจติดต่อสั่งซื้อได้ที่ เบอร์โทร
    0998721412 คุณใจ เวลา 9.00น.-21.00น

ทางร้านสามารถส่งให้ต่างประเทศได้นะค่ะ

[/IMG]

ลูกค้าท่านใดต้องการสั่งไข่เป็นจำนวนมากไปต่างประเทศทางเราสามารถจัดส่งสินค้าให้ได้ค่ะ ไม่ว่าจะเป็นเครื่องแกงทางใต้ อาหารของฝาก ให้ร้าน คุณใจ รับใช้ท่านได้ค่ะ ทางร้านยินดีให้บริการค่ะ สามารถติดตามร้านของเราได้ทาง fanpage

https://www.facebook.com/pages/%E0%B...=photos_stream

ประโยชน์ของไข่เค็มนั้นมีมากมายอย่างน่าอัศจรรย์เลยทีเดียวค่ะ แต่ถ้าจะได้ ประโยชน์ของไข่ อย่างสูงสุดก็ควรที่จะมีการบริโภคหรือการกินไข่ที่เหมาะสมตามวัยกันอีกด้วยค่ะ เพื่อที่จะได้รับ ประโยชน์ของไข่ อย่างเต็มที่ให้กับร่างกาย และวันนี้เราก็นำเกร็ดความรู้เรื่องประโยชน์ของไข่และการบริโภคไข่ที่เหมาะสมมาฝาก เพื่อให้ทุกคนได้รับความรู้และปฏิบัติตามกันอย่างควบคู่กันไปเพื่อสุขภาพที่ดีค่ะ โดยปกติคนส่วนใหญ่ก็มักจะเลือกรับประทานไข่เป็นอาหารหลักกันอยู่แล้วไม่ใช่แต่เฉพาะคนไทยเท่านั้นต่างชาติหลายๆ ประเทศก็มักจะนิยมบริโภคไข่เป็นอาหารหลักด้วยกันทั้งนั้น

1. ไข่อุดมไปด้วยโปรตีน โดย 1 ฟองจะมีโปรตีนคุณภาพดี 6 กรัม และกรดอะมิโนสำคัญอีก 9ชนิด
    2. ผลจากการทำวิจัยโดยมหาวิทยาลัยแพทย์ฮาร์วาร์ดพบว่า ไม่มีความเชื่อมโยงที่สำคัญระหว่างการบริโภคไข่กับการเกิดโรคหัวใจ แถมยังมีผลการวิจัยอีกชิ้นหนึ่งที่พบว่า การบริโภคไข่เป็นประจำยังช่วยป้องกันเลือดจับตัวเป็นก้อนเส้นเลือดอุดตันในสมองและภาวะกล้ามเนื้อหัวใจตายเฉียบพลัน
    3. ไข่เป็นแหล่งโคลีนที่ดี โดยโคลีนอยู่ในกลุ่มของวิตามินบีจัดเป็นสารอาหารสำคัญที่ช่วยในการควบคุมการทำงานของสมอง ระบบประสาท และระบบไหลเวียนของเลือด โดยไข่ 1 ฟองจะมีโคลีนมากถึง 300 ไมโครกรัม
    4. ไข่อาจจะช่วยป้องกันมะเร็งเต้านม โดยผลการศึกษาชิ้นหนึ่งพบว่า ผู้หญิงที่รับประทานไข่ 6ฟองต่อสัปดาห์ช่วยลดความเสี่ยงที่จะเป็นมะเร็งเต้านมลงร้อยละ 44
    5. ไข่ทำให้เส้นผมและเล็บมีสุขภาพดี เพราะว่าไข่มีซัลเฟอร์สูงรวมถึงยังมีวิตามินและแร่ธาตุอีกหลายชนิด หลายคนจึงพบว่าผมยาวเร็วขึ้นหลังจากที่เพิ่มไข่เข้าไปในอาหารที่รับประทาน โดยเฉพาะอย่างยิ่งในคนที่เคยขาดอาหารที่มีซัลเฟอร์หรือวิตามินบี12 มาก่อน

ขอขอบคุณ พื้นที่ SBN ไว้ด้วยค่ะ

Warning Points:
    0/5

Re: ขายส่งไข่เค็มไชยา ของฝากจากเมืองสุราษฏร์ธานี ของแท้สูตรดั้งเดิมค่ะ

เคยทานไข่จากร้านนี้มากๆเลยครับ อยากทราบว่าราคาเท่าไหร่ครับ
    slotxo

Tags for this Thread