ช่วงนี้เห็นมีทั้งห้างทั้งตลาดเปิดใหม่แถววัชรพลค่ะ เลยหาข้อมูลมาให้เพื่อนๆ ที่อยู่ละแวกใกล้เคียงมาเที่ยวแถบนี้กัน

1. ที่แรกเพิ่งเปิดค่ะ เป็นตลาดคนเดินมีทุกสุดสัปดาห์ ตลาดจะออกแนวอาร์ตๆ วินเทจ เพื่อนเราไปมาบอกว่าวันก่อนมีพี่ว่านไปเล่นดนตรีด้วยล่ะค่ะ น่าสนใจดี

Cr: facebook.com/venicediiris

2. อีกแหน่งนึงเป็นห้างที่ออกแนวสนามเด็กเล่นค่ะชื่อ Plearnary Mall ในซอยวัชรพล ใกล้ตลาดถนอมมิตร มีกิมมิคที่การตกแต่งทั่วห้างจะมีหมีเทดดี้ให้ถ่ายรูปเล่น

Cr: painaidii.com