Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 40

Thread: จากกระทู้ที่ hotๆๆ ความไม่เป็นกลางของสื่อๆ

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

จากกระทู้ที่ hotๆๆ ความไม่เป็นกลางของสื่อๆ

จากกระทู้ๆที่พี่เพื่อนๆในนี้ให้ความสนใจในช่วงนี้ เราอ่านเจอความคิดเห็นนึงที่พูดถึงความไม่เป็นกลางของสื่อๆ

เราเลยนึกขึ้นได้กว่ามีเมล์นี้ fw กันเยอะๆมากๆๆ เลยอยากเอามาให้เพื่อนๆพี่ๆในนี้ช่วยกันพิจารณาค่ะ

PS. ตอนนี้ป๊าสั่งห้ามซื้อยี่ห้อนี้แล้ว ตั้งแต่เจอเมล์นี้ ^^

ภาพที่ 1เป็นภาพจากหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ ที่จงใจลบภาพพระบรมฉายาลักษณ์ออกไปจากมือของนักศึกษา

ภาพที่ 2เป็นภาพจากหนังสือพิมพ์เดลินิวส์ ที่นักศึกษาได้รางวัลถือภาพพระบรมฉายาลักษณ์อยู่ในมือ

หนังสือพิมพ์ไทยรัฐ กำลังทำอะไร???

ทำไปทำไม???

และ ทำเพื่ออะไร???

โปรดใช้วิจารณณาณ ในการซื้อหนังสือพิมพ์ฉบับต่อไปด้วย

ถ้าผิดกฎสามารถลบได้เลยนะคะ
    Oop..wO0 WoO0oo

0/5

Thumbs down

เข้ามาอึ้งด้วยคนค่ะ
    มันต้องมีเบื้องลึกอะไรแน่ๆ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    เคยได้รับเมลล์นี้แล้วค่ะ และยังมีอีกเคสนึงด้วย เลิกซื้อยี่ห้อนี้ไปนานแล้วค่ะ อ่านแล้วเหมือนอ่านนิยายน้ำเน่าอ่ะ

0/5
    เคยเห็นมาแล้วค่ะ แต่เราสงสัยจังว่าทำไมเค้าต้องลบรูปพระบรมฉายาลักษณ์ด้วยค่ะ ใครรู้บ้างช่วยบอกทีค่ะ

0/5
    ใช่ค่ะ อีหนังสือพิมพ์นี่ นี่ไม่ใช่ครั้งแรกและครั้งเดียวค่ะ
    -*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
    รสนิยมสูง รายได้ต่ำ
    ทุกวันนี้กว่าจะเม้มเงิน
    สามีได้แต่ละทีแสนลำบาก

green_june43's Avatar
    green_june43 is offline Trusted Member
    0/5

Angry ยิ่งกว่านี้อีกค่ะ

อีกหนึ่งหลักฐานค่ะ พูดไม่ออกแล้ว คาดไม่ถึงจริงๆว่าไทยรัฐจะทำกับในหลวงของเราได้ขนาดนี้ ดูก็รู้ว่าจงใจ ทำไมไม่ลงพระบรมฉายาลักษณ์ในหลวง ลงภาพไอเ-วนี้ทำไม???

(,")i mAy nOT knOw "tHe mAn" bUt "sHOeS" i kNoW(",)

0/5
    เลิกอ่านไปหลายปีละค่ะ
    เจอมากะตัวเลย ที่บ้านคุณฝาชีเคยมีอุบัติเหตุมีคนตาย
    เป็นเหตุให้ลงหน้า1ของนสพ.หลายฉบับ
    แต่ไทยรัฐเขียนข่าวมั่วสุดๆ เรียกได้ว่านั่งเทียนเขียนข่าวเลยค่ะ
    ที่บ้านคุณฝาชีนี่งงสุดๆ ว่าใครไปให้สัมภาษณ์อะไร ไว้ตอนไหน--*

อีกรณีนึงก้เมื่อตอนเพื่อนเสียชีวิต ไม่ได้ลงหน้า1
    แต่จับแพะชนแกะ แล้วมั่วๆเอาเป็นเรื่องเป็นราว
    เขียนข่าวซะเพื่อนนิวเสียหายเลยอ่ะ--*
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    เดาเรื่องการลบรูปนะคะ เป็นไปได้ไหมที่ไทยรัฐไม่อยากขายข่าวนักเรียนเป็นข่าวหลัก (ปกติเรื่องหลักๆของไทยรัฐจะเป็นเรื่องไม่ดี) เลยอยากเอาข่าวนี้ลงด้านล่างของหนังสือพิมพ์ ซึ่งทำให้ไม่สามารถลงรูปพระเจ้าอยู่หัวไว้ด้านล่างได้ เลยต้องลบอ่ะค่ะ เราเข้าใจว่าข่าวของพระราชวงศ์ต้องอยู่ด้านบนของหนังสือเสมอ

0/5
    วันนี้อ่านไทยรัฐก้แปลกในว่าทำไมมีแต่ข่าวเสื้อแดงง โอ...อย่างนี้นี่เองง แจ่มแล้วคะ
    เลิกซื้อทันที!!!!

0/5
    ให้มะม้าดู
    มะม้ายื่นคำขาดไม่แตะหนังสือพิมพ์ยี่ห้อนี้แร้วว
    ปกติจอยก็ไม่ค่อยชอบสำนักนี้เท่าไหร่อ่ะนะ
    อ่านแล้วลุคดูเสร่อๆ

ไม่ได้ว่าคนที่อ่านสำนักนี้อยู่นะคะ
    แต่เป็นความเห็นส่วนตัวอะค่ะ เหอๆ

ไปอ่านbangkok postดีฝ่าาาา เก๋ๆอ่านไม่ออกกดtalking dict (กระแดะแต่ดูดี ฮ่าๆๆ)

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook