Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: Review @ Chico Cafe' สำหรับคนรักแมวค่ะ

astergil13's Avatar
    astergil13 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    7
    Warning Points:
    0/5

Review @ Chico Cafe' สำหรับคนรักแมวค่ะ

Chico Cafe' @ Sukkumwit 53
    เข้าซอย 53 ไปลึกเหมือนกัน (ถ้าเหมารถซูบารุ 20.-)
    แล้วเลี้ยวเข้าซอย ขวามือ ชื่อซอย เรณู ปากซอยมีป้าย Chico ติดอยู่

ดัดแปลงมาจากบ้าน พักอาศัย เป็นร้านน่ารักๆ สไตล์คนญี่ปุ่นม๊ากมาก

หน้าร้าน และสวนสวย ^^

แมว 2 ตัวแรกที่เจอก่อนเข้าร้าน น่าร๊ากก เดินมานั่งโพสให้ถ่ายเลย

รูปเจ้าเหมียว กำลังขอโทษอะไรอยู่ไม่รู้

ภายในร้านค่ะ

ร้านแต่งแบบบ้านๆ อบอุ่นๆ มีหนังสือเยอะมาก (แต่ภาษาญี่ปุ่น)

มีโซนขาย ของน่ารักๆด้วย แต่เค้าไม่ให้ถ่ายรูป

โต๊ะของพวกเรา เล็กๆกะทัดรัด

น้ำเปล่า เติมฟรี

เมนูเก๋ๆ ในกล่องซีดี / ดีวีดี
    เค้ามี Lunch Set 150.- ให้เลือก 4 แบบ ไม่ก็เป็นพวก แซนวิช ราเมนแทน

ระหว่างรอก็มีเจ้า เหมียวให้เชยชม ทั้งในกรงนอกกรง อุ้มมานั่งเล่นได้นะคะ
    เจ้าของ (คุณชิโกะ) บอกว่า รับลูกแมวไปเลี้ยงได้นะ ถ้าใครสนใจ

เจ้าตัวนี้อ้อนมากก กก เข้าหาคนสุดๆ

พอปล่อยก็มานอน ทับที่หลัง ไม่ยอมไปไหนซะงั้น...

หน้า พริ้ม~~

เข้าที่อาหารมั่งดีกว่า

สลัด ในเซ็ท

สปาเก็ตตี้ เห็ด โรยด้วยปลาเส้น รสชาติออกจืดๆ

ออมเล็ต อร่อยดีค่ะ

น้ำในเซ็ท ชา / กาแฟ

ตาของหวาน มั่งแล้ว...
    Shiratama Moji โมจิราดน้ำเชื่อม โรงผงถั่วเหลือง หวานหอม

Iced Green Tea Cappucino น้ำทำใสๆไปหน่อย

Jumbo Honey Toast ขนมปังปิ้ง แบบพี่บิ๊ก! ชุ่มไปด้วยเนยมากๆ
    เห็นยังงี้ ไม่แข็งเกินไปค่ะ
    ถ้าไม่ราดน้ำ ผึ้ง ก็จะเค็มๆหอมเนย

ราดซักหน่อย หวานๆ อร่อยดี

Yummy! อร่อยดี แต่กินคนเดียวกลัวจะไม่ไหว

พอเราเริ่ม กินขนม เจ้าตัวนี้ก็ลุกไปนอนที่อื่น
    (สงสัยว่า หลังเรามันจะดุ๊กดิ๊กๆ เพราะตื่นเต้นกับของหวานมากไป 555)

กินอิ่มเสร็จ แล้ว ตกคนละ 240.- จ้า

คนเยอะเหมือน กัน ทั้งไทย-ญี่ปุ่น
    โทรมาก่อนไป ก็จะดีค่ะ

ที่นี่เหมาะกับคนชอบสัตว์จริงๆ ถ้าไม่ชอบอย่าไปเลยเพราะน้องแมวเค้าเป็นมิตรม๊ากกกกมากกก
    รสชาติ ของที่นี่ อาหารจัดได้ว่าธรรมดาค่ะ แต่ของหวานโอเชเลย
    ตัวร้านนี้เองก็มีจุดเด่น สุดๆ!

จบแล้วค่า หวังว่าจะโดนใจหลายๆท่านนะคะ

0/5
    เคยเห็นเค้าไปสัมพาส ร้านนี้ในทีวี เราว่าน่ารักมากๆเลยค่ะ
    วันไหนต้องลองไปซะแล้ว

0/5
    โห อาหารและขนมน่ากิน + ร้านสวย เห็นแล้วก็น้ำลายไหลแล้วครับ แถมมีพนักงานต้อนรับเป็นน้องแมวเหมียวอีก ได้ใจไปเพิ่มครับ 5555

เห็นรีวิวของคุณ astergil13 หลายๆรีวิว แล้ว เริ่มรู้สึกว่า ในกรุงเทพฯเรานี้ มีร้านอาหารดีๆ เก๋ๆ ที่เราไม่รู้จัยเยอะเลยครับ

ขอบคุณมากครับ ที่นำรีวิวดีๆ มาให้ชม หลายๆรีวิวครับ ได้ร้านที่ไว้นัดเพื่อนๆในก๊วนไปลองชิม เพิ่มแล้วเรา 5555

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    รีวิวดีๆ อย่างนี้ โดนเต็มๆ ครับ
    "Jumbo Honey Toast ขนมปังปิ้ง แบบพี่บิ๊ก! ชุ่มไปด้วยเนยมากๆ"

เห็นแล้ว อยากกลางดึก อ่ะครับ

ขอบคุณนะคร๊าบบ

astergil13 is offline Trusted Member
    7
    0/5
    ดีใจที่มีคนชอบค่ะ ^^
    ชอบรีวิวร้านอาหารค่ะ มีในคลังอีก เอาไว้จะมาทยอยลงนะค้า

9
    0/5
    ดูกระทู้ รีวิวของอาหารของเพื่อนๆในนี้มาหลายกระทู้แล้วสักสงสัยว่าตัวเองจะชอบกินขนมหวานแน่เลยครับ
    กระทู้ทีแล้วของคุณindasea กระทู้ มารีวิว ร้านอาหารบรรยากาศ สุดแสนจะชิว ย่านสีลมค่ะ "Napa Restaurant"ก็อยากกิน choco lava มาวันนี้กระทู้นี้ของคุณ astergil13 ก็อยากกิน Shiratama Moji โมจิราดน้ำเชื่อม โรงผงถั่วเหลือง หวานหอม

กับอีกอย่างก็ไปอยากเหมือนคุณ itasian ครับ "Jumbo Honey Toast ขนมปังปิ้ง แบบพี่บิ๊ก! ชุ่มไปด้วยเนยมากๆ"

อ่านรีวิวร้านอาหารของเพื่อนๆ มาเยอะๆหลายรีวิวเริ่มจะเห็นเหมือนที่คุณ bit ว่าไว้เลยครับ
    "เริ่มรู้สึกว่า ในกรุงเทพฯเรานี้ มีร้านอาหารดีๆ เก๋ๆ ที่เราไม่รู้จัยเยอะเลยครับ"

เมื่อก่อนดูรายการทีวีแชมเปี้ยนเห็นของญี่ปุ่นแล้วทึ่งครับ
    นี้ของประเทศไทยเราอ่านที่เพื่อนๆมาให้อ่านแล้วก็น่าอัศจรรย์มากๆ ครับ

จดเก็บ จดเก็บ ไว้มีโอกาสจะพาคนที่รักไปทานครับ<---ขอยืมคำพูดลงท้ายของคุณ itasian มาใช้หน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ ที่มารีวิวแบ่งปันประสบการณ์

ขอบคุณครับ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    5555 ขำน้องแมวอ่ะ กลายเป็นพรอพหลักของร้านเลย
    อยากไปๆๆ

ขอบคุณนะค้า
    ... po po po...

bookerian's Avatar
    bookerian is offline Trusted Member
    25
    0/5
    ดูจากรูป ร้านบรรยากาศดีจังค่ะ มีแมวเหมียวเป็นพนักงานต้อนรับด้วย อาหารก็น่ากินมั่กๆๆ
    ขอบคุณสำหรับรีวิวนะคะ
    (คุณ astergil13 ถ่ายรูปสวยจังค่ะ)
    ขอบคุณ SBN ค่ะที่ให้โอกาส.. ทำให้ได้มาอาศัยอยู่ร่วมกัน

"bookerian" ร้านหนังสือดี ในเครือมีหัวใจ ส่งตรงจากสำนักพิมพ์ สั่งออนไลน์ ง่าย สะดวก พร้อมยินดีพูดคุยแนะนำหนังสือน่าอ่านที่เหมาะสำหรับคุณ เราอ่านแล้วจึงรู้สึก อยากให้คุณได้อ่าน

..เพราะ"หนังสือ คือ ตัวกลางที่ช่วยเราสร้างอารยธรรมร่วมกัน"

ชวนเพื่อนใส่ลิ้ง เปิดโลก SBNTown ใน sign เพื่อแนะนำเพื่อนๆ ในการใช้เครื่องมือของชุมชนให้มีทักษะเท่ากัน

7
    0/5
    คุณ bookerian ขอบคุณมากนะคะ ^^

ยังมือใหม่อยู่เลยค่ะ

ไว้จะเอารีวิวมาลงอีกค่า

Nakderntang's Avatar
    Nakderntang is offline Trusted Member
    0/5
    สมหวังได้ค่ะ คุณ astergil13
    โดนใจทุกคนเลยดีกว่า

อาหารน่าทาน บรรยากาศน่านั่ง

โอ้ย อยากไป อยากไป

ยิ่งมีน้องแมววด้วย คิดถึงแมวที่บ้านเลย

ขอบคุณค่ะที่แบ่งปัน

(เห็นด้วยกับ คุณ bookerian ว่า ถ่ายรูปสวยจริง ๆ อ่ะคะ
    ฉะนั้น ขอบคุณ คุณ bookerian ด้วยค่ะ ที่ทำให้สังเกตเห็นความสวยงามที่มองข้ามไป)

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook