Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: TM: Kevyn Aucoin concealer Foundation กลบริ้วรอย รอยดำ ย้ำกลบขั้นเทพ ของมันดีมากกก! / เจลกันแดดเทพ! / หวีที่ดีที่สุดในโลกก็ว่าได้ Mason Pearson แนะนำโดย โมเมพาเพลิน.-*

jeanscater is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Thumbs up TM: Kevyn Aucoin concealer Foundation กลบริ้วรอย รอยดำ ย้ำกลบขั้นเทพ ของมันดีมากกก! / เจลกันแดดเทพ! / หวีที่ดีที่สุดในโลกก็ว่าได้ Mason Pearson แนะนำโดย โมเมพาเพลิน.-*

*** ใครสนใจสั่งด่วนเลยจ้าา! (e-mail เท่านั้นค่ะ!) -->> jeanscater@hotmail.com <<-- อีเมลล์มาสั่งสินค้ากับเราได้เลยค่ะ หรือถ้าเลือกแบบไม่ถูกสอบถามได้เลยนะคะ ***

-----------------------------------------------------------------------------

ฝากลิงก์หน่อยค่า

TM: Moschino Luisa &Teddy iPhone 4, 4s, 5, 5s / iPad, iPad mini case
    http://sbntown.com/forum/threads/342...9147#pt2739147

TM: ล้นกระทู้!!! ++++ TOPSHOP / MISS SELFRIDGE / H&M / ZARA / ASOS etc ++++ สวยๆเริ่ดๆทั้งนั้นค่ะ ^o^
    ห้องซื้อขาย
    http://siambrandname.com/forum/showt...5#pt1067386855

-----------------------------------------------------------------------------

Kevyn Aucoin Sensual Skin Enhancer 18g/0.63 OZ - 2,990

ไม่ดีจิงไม่บอกต่อ หุหุ ตีนกา แผลเป็น รอยสิว รอยแดง หรือหน้าแย่แค่ไหนก็กลบมิด! ริ้วรอยโดนกลบหายเกลี้ยงอย่างเนียนๆ ไม่โผล่ออกมาทักทายเพื่อนบ้านกันเลยทีเดียวค่าา ^^ กระแสมุนินทร์มาแรงนะคะตอนนี้ แค่ลงตัวนี้ก่อนเป็นรองพื้น แล้วปัด bronzing ที่โหนกแก้ม กับสันจมูก ก็แปลงร่างเป็นมุนินทร์เดินดินได้ง่ายๆแล้วค่าา ;-)

เป็น Full coverage เนื้อ Satin finish ใช้เป็นคอนซีลเลอร์ก็ได้ หรือจะใช้ทั้งหน้าเป็นรองพื้นก็ได้ค่ะ เป็น two in one ค่ะ หรือจะใช้ผสมกับครีมทาหน้าทั่วไปเพื่อเจือจางให้เนื้อมันเบาขึ้นให้เป็นรองพื้นประจำวันไปเลยก็ได้ค่ะ

หายากมากๆค่ะ ไม่รู้จะซื้อจากไหนก็ซื้อจากเรานี่แหละค่ะ หุหุ ตลับจิ๋วแต่ประสิทธิภาพล้นเหลือค่ะ ใช้นิดเดียวเท่านั้นแค่ครึ่งเมล็ดถั่ว ให้เริ่มจากจมูกหรือจุดศูนย์กลางหน้า แล้วเกลี่ยๆๆๆ กระจายออกทั่วใบหน้าค่ะ ลูบออกนะคะอย่าลูบเข้า และก็เน้นตบๆๆใต้ตา รอบดวงตาข้างปีกจมูก ขอบปาก ซักหน่อยค่ะ จากการใช้จริงพบว่าอยู่ติดทนตลอดวัน ทนเหลือเกิน หน้าไม่มันด้วย มาในรูปแบบกระปุก เพื่อให้ใช้ได้นานๆและเพื่อความสะอาด แนะนำให้ใช้แปรงคอนซีลเลอร์จุ่มเอาแทนนิ้วจะดีกว่านะคะ

ชาร์จสีค่ะ (เทียบกับสีของ Mac ให้นะคะ)

SX1 — Lighter than PPP, lighter than MAC NC15, neutral undertones
    SX2 — PPP w/ rosy undertones, MAC NW15
    SX3 — PPP w/ yellow undertones, MAC NC15
    SX4 — LLL, strong yellow undertones, MAC C2
    SX5 — LLL, neutral w/ slight yellow undertones, MAC NC20/NW20
    SX6 — LLL/FFF, neutral-yellow undertones, MAC NC25/30
    SX7 — FFF, neutral but w/ more yellow undertones, MAC C3
    SX8 — MMM, strong yellow undertones, MAC NC30/35/C4 (*note: C4 is lighter than NC35 but more yellow)
    SX9 — MMM, rosy undertones, MAC NW35/40
    SX10 — MMM, neutral-yellow undertones, MAC NC30/35

Chantecaille Ultra Sun Protection Spf 50 Anti-Glycation Primer, 50ml - 4,990

เจลกันแดดดีที่สุดที่เคยเจอเลย ค่ากันแดดสูงถูกใจจริงๆ แถมเป็น PA+++ สุดยอดเนื้อบางเบาเป็นเจลขุ่นนวลขาวใสเหมือน Lamer เนื้อเจลอย่างนั้นเลย และเป็น Primer อีก มันสุดยอดมากกกกกกกกก ยังมีคุณสมบัติลดเรือนริ้วรอยด้วยอ่ะ แถม Water resistant กันน้ำอีกใช้ไปทะเลสบายไปเรยย อีกอย่างเรื่องกลิ่นนี่หอมแบบไม่รู้ลืม โอ๊ยยย มันเพอร์เฟ็คซะ! ไม่อยากจะบรรยาย บอกได้แค่ว่าซื้อไปเหอะ ถึงราคาสูงหน่อยแต่คุ้ม!

*** สำหรับคนที่ซื้อรองพื้น Kevyn Aucoin ไปแล้ว แนะนำให้เอาตัวนี้ไปด้วย จะลงเป็นกันแดดก่อน หรือเอาไปผสมกับรองพื้นบนหลังมือ แล้วค่อยเกลี่ยลงบนหน้า เชื่อเหอะแล้วจะรู้ว่าสวรรค์บนใบหน้ามีจริง!! ***

แปรงไซส์ใหญ่ Hourglass no2 - 3,390
    แปรงรุ่นพกพา Hourglass Retractable foundation brush - 2,590

*** สำหรับคนที่ซื้อรองพื้น Kevyn Aucoin ไป แนะนำว่าควรซื้อแปรงรุ่นนี้เอาไปใช้เกลี่ยรองพื้น เดิมว่าที่ลูกค้าทุกท่านได้รองพื้นไปแล้วมาคอมเมนท์ว่าทำให้หน้าเนียนขั้นเทพแล้ว เอาแปรงนี้เกลี่ยแล้วจะพูดไม่ออกกันทีเดียว ชีวิตคุณจะง่ายขึ้นอีกเยอะ!! ***

Hourglass No4 - 1,990

*** สำหรับคนที่ซื้อรองพื้น Kevyn Aucoin ไป และเน้นกลบใต้ตาด้วย แนะนำว่าควรซื้อแปรงเล็กนี้เอาไปใช้เกลี่ยรองพื้นตบๆใต้ตา เดิมว่าที่ลูกค้าทุกท่านได้รองพื้นไปแล้วมาคอมเมนท์ว่าทำให้หน้าเนียน กลบเนียนขั้นเทพแล้ว เอาแปรงนี้เกลี่ยแล้วจะพูดไม่ออกกันทีเดียว ชีวิตคุณจะง่ายขึ้นอีกเยอะ!! ***

Mason Pearson หวีที่ดีที่สุดในโลกก็ว่าได้ Mason Pearson แนะนำโดย โมเมพาเพลิน.-*

Mason Pearson ที่ฮิตกันตอนนี้ว่ากันว่าดีที่สุดในโลก ที่คุณโมเมว่าเป็นหวีเลอค่า! ให้แจ้งว่าสนใจรุ่นไหน ขนหมูล้วนหรือ ขนหมูผสมไนลอน และไซสมี 7, 8.5, 9 นิ้ว และให้แจ้งว่าผมบาง ผมปกติ หรือผมหนาด้วยนะจ้าา ^^

หวีคุณภาพสูงที่สุด ทำมือล้วนๆ ผลิตจากขนหมูป่าธรรมชาติบริสุทธิ์ล้วนๆ และมีทั้งแบบผสมไนลอนคุณภาพสูง ใช้ดีทั้งสองแบบแล้วแต่คนชอบ หวีวิเศษช่วยนวดกระตุ้นหนังศีรษะและทำให้เส้นผมเงางาม สำหรับสาวผมบางผมร่วง หรือหนุ่มๆที่มีศีรษะล้านตรงกลางกระหม่อม ลองใช้ดูค่ะจะช่วยดูแลหนังศีรษะและรากผมในระยะยาว ดีเริ่ดจิงไรจิงถึงฮิตกันนักหนา ><

++ ขนหมูป่าผสมไนลอน ++
    พกพา Pocket size ยาว 7 นิ้ว - 2,990
    ขนาดใหญ่ Handy size ยาว 8 นิ้วครึ่ง - 3,990

++ ขนหมูป่าล้วน ++
    พกพา Pocket size ยาว 7 นิ้ว - 3,290
    ขนาดใหญ่ Handy size ยาว 8 นิ้วครึ่ง - 5,790

ขอบคุณ Siambrandname สำหรับพื้นที่ดี ๆ ค่ะ .-*

Last edited by jeanscater; 08-07-2014 at 04:30 AM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->