Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 57

Thread: กฏทั่วไปในการตั้งกระทู้ค้าขายในชุมชนแห่งนี้

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    ขอถามครับ สงสัยในกฎข้อนี้ ครับ
    ถ้าผมตั้งกระทู้ รีวิวกิจการของผม ในห้อง Business Review และ
    ถ้าผมขายของ หรือมีกระทู้ pre-order อยู่ในพื้นที่ค้าขาย
    ภายในกระทู้นี้ ผมไม่สามารถให้ลิงก์เพื่อไปยัง หน้าค้าขายของผมได้ ถูกต้องไหมครับ

และใน Social Group ของ Business Social Group เอง ก็เช่นกันใช่ไหม ห้ามลงลิงค์ค้าขาย

ส่วนใน Social Group ของ Business Social Group เอง สามารถลงลิงค์ค้าขายได้ครับ เพราะตั้งใจให้เป็นพื้นที่
    ที่เพื่อนสมาชิก ที่เลือกเข้ามาใช้พื้นที่แห่งนี้ ทำกิจการ สามารถใช้เพื่อสนับสนุน กิจการของเพื่อนสมาชิกได้ดียิ่งขึ้นครับ

อย่างนี้ ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
    ภายในกระทู้นี้ ผมไม่สามารถให้ลิงก์เพื่อไปยัง หน้าค้าขายของผมได้ ถูกต้องไหมครับ

หมายถึงกระทู้นี้เลยใช่ไหมครับ ถ้ากระทู้นี้ไม่สามารถครับ และ ในกระทู้พูดคุยทั่วไปไม่อนุญาตให้ค้าขายครับ

และขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกนิดครับ สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ต้องการเข้ามาเป็นส่วนผู้ซื้อขายอย่างบริสุทธิ์ใจในชุมชนแห่งนี้ครับ

ทางเราอนุญาตให้ขายของโดยการตั้งกระทู้ใหม่เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ

ของหากฝ่าฝืนอีกครั้งตัดแต้มเตือน หากต้องการขายของ คลิ๊กตรง คำว่่า Forum(เว็บบอร์ด) ครับแล้วอ่านประกาศหน้าห้องต่างๆ เพื่อหาว่าสินค้าเราต้องลงห้องไหนครับมีพื้นที่ค้าขายสินค้า แฟชั่นแบรนด์เนมใน ชุมชน SBN และพื้นที่ค้าขายสินค้าทั่วไปที่ SBNTown และทั้งสองชุมชนของระบบชุมชน SBN ห้ามลงกระทู้ค้าขายในพื้นที่พูดคุยโดยเด็ดขาดครับ

และนอกจากการตั้งกระทู้ขายกระทู้เพื่อพูดคุยแล้ว ทางเรามีระบบบล๊ิอกให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้งานตามความเหมาะสมอีกด้วย

โดยทั้งนี้ บล๊อกที่ SBN นี้เพื่อสมาชิกสามารถจัดเก็บความรู้เรื่องราวแฟชั่น หรือเรื่องใดๆ ที่เพื่อนสมาชิกสนใจได้ทั้งสิ้น

แต่หากต้องการใช้บล๊อกเพื่อการค้าทางเรา ยินดีและสนับสนุนให้เพื่อนสมาชิกใช้บล๊อกที่ SBNTown ดังรายละเอียดในกระทู้ อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกที่ SBNTOWN เท่านั้น

ขอบคุณครับ ที่สนใจเข้าร่วมเป็นผู้ซื้อผู้ขายที่บริสุทธิ์ใจในชุมชนแห่งนี้

9
    0/5
    Quote Originally Posted by itasian View Post
    ผมและคนอื่นๆ ที่อาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ ที่ยอมรับปฏิบัติตามกฎที่สมาชิกร่วมกันตกลง
    จนเกิดเป็นกฎ เพื่อให้ทุกคนได้อาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ อย่างเท่าเทียมกัน

สามารถทำมาหากินต่อไปได้ ผมก็ยังค้าขายของผมต่อได้
    และใช้ชีวิตอยู่ในที่แห่งนี้ ได้อย่างอิสระ และเท่าเทียม ถึงแม้ผมจะเป็นสมาชิกมาใหม่
    เรายอมรับในกฎ ครับ เราจึงอาศัยอยู่ในที่แห่งนี้ ได้เท่าเทียมกัน ทุกคน

ขอบคุณ SBN, SBNTown ผู้ก่อตั้ง ทีมงาน และเพื่อนๆ สมาชิกทุกคนรุ่นบุกเบิก และรุ่นใหม่
    ที่ร่วมกัน เสียสละ และ รับผิดชอบ จนสามารถเป็นชุมชนขนาดใหญ่ ที่
    ให้โอกาสทุกคนได้อาศัยอยู่ร่วมกัน อย่างเท่าเทียม ครับ

Quote Originally Posted by warong View Post
    ขอบคุณ SBN, SBNTown ผู้ก่อตั้ง ทีมงาน p ' ant และเพื่อนๆ สมาชิกทุกคนรุ่นบุกเบิก และรุ่นใหม่
    ที่ร่วมกัน เสียสละ และ รับผิดชอบ จนสามารถเป็นชุมชนขนาดใหญ่ ที่
    ให้โอกาสทุกคนได้อาศัยอยู่ร่วมกัน อย่างเท่าเทียม คร้า

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกเช่นกันครับ ได้อ่าน ความคิดเห็นนี้ของคุณ warong และ คุณ itasian ทำให้รู้สึกหายเหนื่อยกับงานที่ทำขึ้นมาได้บ้างเลยครับ

ขอบคุณที่เข้าใจในเจตนาที่ทางเราพยายามรักษาและรับผิดชอบต่อเพื่อนสมาชิกที่ร่วมเสียสละสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมาครับ

ขอบคุณครับ

warong's Avatar
    warong is offline Trusted Member
    1
    0/5
    อยากให้ถึงวันที่ 17 เร็ว ๆ อยากรู้จังว่าใครบ้างเป็นผู้โชคดีอะ

warong is offline Trusted Member
    1
    0/5
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิกเช่นกันครับ ได้อ่าน ความคิดเห็นนี้ของคุณ warong และ คุณ itasian ทำให้รู้สึกหายเหนื่อยกับงานที่ทำขึ้นมาได้บ้างเลยครับ

ขอบคุณที่เข้าใจในเจตนาที่ทางเราพยายามรักษาและรับผิดชอบต่อเพื่อนสมาชิกที่ร่วมเสียสละสร้างชุมชนแห่งนี้ขึ้นมาครับ

ขอบคุณครับ

จากข้อความข้างบนนี้ เราก้อจะพยายามและร่วมมือช่วยกันดูแลชุมชนแห่งนี้เหมือนกันคร้า เพราะ ถ้าไม่มี sbn วันนี้ ก้อไม่มีเราเหมือน
    กัน เพราะพวกคุณพี่ ๆ ทั้งหลายทำให้คนตกงานอย่างเราได้ประกอบอาชีพ สุจริต มีรายได้เลี้ยงตัวเองไม่ต้องพึ่งพ่อแม่คร้า สู้ ๆคร้า

9
    0/5
    Quote Originally Posted by warong View Post
    อยากให้ถึงวันที่ 17 เร็ว ๆ อยากรู้จังว่าใครบ้างเป็นผู้โชคดีอะ
    สมาชิกทุกคนก็มีสิทธิ์ร่วมประมูลเหมือนๆ กันนะครับ คุณ warong เองก็ร่วมประมูลได้ครับ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ขอโทษครับ ผมตั้งคำถามตกหล่น ทำให้สื่อสารแล้วเข้าใจผิดครับ
    ขอสอบถามอีกรอบครับ

ถ้าผมขายของ หรือมีกระทู้ pre-order อยู่ในพื้นที่ค้าขายแล้ว
    ภายในกระทู้ รีวิวกิจการของผม ในห้อง Business Review
    ผมสามารถให้ลิงก์ ไปยัง หน้าค้าขายของผมได้ไหมครับ

เช่น

จาก กระทู้ตัวเองใน Business Reviews ไปยัง กระทู้ต้วเองใน pre-order หรือ
    จาก กระทู้ตัวเองใน Business Reviews ไปยัง กระทู้ต้วเองใน ห้องค้าขาย หรือ

การลิงก์ลักษณะเดียวกันนี้ ผมสามารถลงลิงก์จาก
    Business Social Group ของตัวเอง ไปยังกระทู้ในพื้นที่ค้าขาย ทั้ง pre-order แัละ ค้าขาย ได้ไหมครับ

และในพื้นที่ All Reviews อันนี้ห้ามเด็ดขาด
    กับ SBNTown Variety Community ซึ่งเป็น Social Group ก็ห้ามลงลิงก์ค้าขาย ใช่ไหมครับ
    และในพื้นที่ พูดคุยทั่วไป ในห้่องค้าขาย ก็ห้ามลงลิงก์ค้าขาย ใช่ไหมครับ

ขอโทษครับ ที่ผมถามไม่ชัดเจน ทำให้คุณ WM ต้องทำงานหลายรอบ

0/5

รับสร้างบ้าน ออกแบบ ตกแต่งภายใน - นอก

อนุญาตให้ขายของโดยการตั้งกระทู้ใหม่เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ
    และที่ SBN ไม่อนุญาตให้ขายของใน บล๊อก

หากฝ่าฝืนอีกครั้งตัดแต้มเตือน หากต้องการขายของ คลิ๊กตรง คำว่่า Forum(เว็บบอร์ด) ครับแล้วอ่านประกาศหน้าห้องต่างๆ เพื่อหาว่าสินค้าเราต้องลงห้องไหนครับมีพื้นที่ค้าขายสินค้า แฟชั่นแบรนด์เนมใน ชุมชน SBN และพื้นที่ค้าขายสินค้าทั่วไปที่ SBNTown และทั้งสองชุมชนของระบบชุมชน SBN ห้ามลงกระทู้ค้าขายในพื้นที่พูดคุยโดยเด็ดขาดครับ

และนอกจากการตั้งกระทู้ขายกระทู้เพื่อพูดคุยแล้ว ทางเรามีระบบบล๊ิอกให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้งานตามความเหมาะสมอีกด้วย

โดยทั้งนี้ บล๊อกที่ SBN นี้เพื่อสมาชิกสามารถจัดเก็บความรู้เรื่องราวแฟชั่น หรือเรื่องใดๆ ที่เพื่อนสมาชิกสนใจได้ทั้งสิ้น

แต่หากต้องการใช้บล๊อกเพื่อการค้าทางเรา ยินดีและสนับสนุนให้เพื่อนสมาชิกใช้บล๊อกที่ SBNTown ดังรายละเอียดในกระทู้ อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกที่ SBNTOWN เท่านั้น

ขอบคุณครับ ที่สนใจเข้าร่วมเป็นผู้ซื้อผู้ขายที่บริสุทธิ์ใจในชุมชนแห่งนี้
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-19-2010 at 03:49 PM.

1
    0/5
    สอบถามพี่ wm นิดหน่อยคร้า อยากรู้ว่า กระทู้ที่โพส มี เหมือนสัญลักษณ์ ปักหมุด หลังกระทู้เรา หมายความว่าไงหรอกคร้า แอบอิจฉาคนมี block entries เยอะ ๆ จัง หุหุ

9
    0/5
    ขอโทษครับ ผมตั้งคำถามตกหล่น ทำให้สื่อสารแล้วเข้าใจผิดครับ
    ขอสอบถามอีกรอบครับ

ถ้าผมขายของ หรือมีกระทู้ pre-order อยู่ในพื้นที่ค้าขายแล้ว
    ภายในกระทู้ รีวิวกิจการของผม ในห้อง Business Review
    ผมสามารถให้ลิงก์ ไปยัง หน้าค้าขายของผมได้ไหมครับ

เช่น

จาก กระทู้ตัวเองใน Business Reviews ไปยัง กระทู้ต้วเองใน pre-order หรือ
    จาก กระทู้ตัวเองใน Business Reviews ไปยัง กระทู้ต้วเองใน ห้องค้าขาย หรือ

การลิงก์ลักษณะเดียวกันนี้ ผมสามารถลงลิงก์จาก
    Business Social Group ของตัวเอง ไปยังกระทู้ในพื้นที่ค้าขาย ทั้ง pre-order แัละ ค้าขาย ได้ไหมครับ

และในพื้นที่ All Reviews อันนี้ห้ามเด็ดขาด
    กับ SBNTown Variety Community ซึ่งเป็น Social Group ก็ห้ามลงลิงก์ค้าขาย ใช่ไหมครับ
    และในพื้นที่ พูดคุยทั่วไป ในห้่องค้าขาย ก็ห้ามลงลิงก์ค้าขาย ใช่ไหมครับ

ขอโทษครับ ที่ผมถามไม่ชัดเจน ทำให้คุณ WM ต้องทำงานหลายรอบ

ที่เข้าใจถูกต้องแล้วครับ
    ขอบคุณครับ

9
    0/5
    สอบถามพี่ wm นิดหน่อยคร้า อยากรู้ว่า กระทู้ที่โพส มี เหมือนสัญลักษณ์ ปักหมุด หลังกระทู้เรา หมายความว่าไงหรอกคร้า แอบอิจฉาคนมี block entries เยอะ ๆ จัง หุหุ
    ไม่เข้าใจคำถามครับ

Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread