Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ จะซื้อลูกแมวพันธุ์ American shorthair ค่ะ

kikigal's Avatar
    kikigal is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ จะซื้อลูกแมวพันธุ์ American shorthair ค่ะ

วันก่อนไปดูที่จตุจักรแพงมาก 18000 ค่ะ แล้วเพื่อนบอกด้วยว่าที่นี่แหล่งเพาะเชื้อเลย เลยอยากได้ชื่อฟาร์มหรือที่ๆไว้ใจได้ในราคาที่ไม่แพงจนเกินไปค่ะ
    PM มาก็ได้ค่ะ
    อยากได้สี silver ค่ะ เพศไม่เกี่ยง
    ขอแปะรูปที่ search จาก google ให้ดูนะคะ เจ้าพันธุ์นี้หน้าตาแบบนี้ค่ะ คล้ายแมวไทย ขนสั้นแต่มีลาย
    รบกวนเพื่อนๆพี่ๆด้วยค่ะ อยากได้จังเลยยยย T_T
    ขอบคุณค่า

รูปนี้ชอบส่วนตัวค่ะ ^ ^

0/5
    เรารู้แต่แหล่งเพาะพันธ์ุแมวไทยแท้อ่ะบัว เลี้ยงไอ้อ้วนอยู่สองตัว วิเชียรมาศกับสีสวาท
    สนใจป่าว อิอิ
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

0/5
    แมวน่ารักจัง

kikigal is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by kikalicious View Post
    เรารู้แต่แหล่งเพาะพันธ์ุแมวไทยแท้อ่ะบัว เลี้ยงไอ้อ้วนอยู่สองตัว วิเชียรมาศกับสีสวาท
    สนใจป่าว อิอิ
    เมื่อก่อนบัวก็เลี้ยงแมวไทยกิ๊ก ตอนหลังพอมาเลี้ยงเปอร์เซียแล้วตายเลยไม่เอาแล้วขนยาว ขอขนสั้นๆดีกว่า ไปเจอรุ่นนี้หน้าตาน่ารัก ถูกชะตา อยากได้จังเลยยยย
    Quote Originally Posted by mamee View Post
    แมวน่ารักจัง
    ใช่ไหมคะ อยากได้ๆๆ

0/5
    น้องกอบัว เหมือนที่โฆษณา อาหารแมวเลย น่ารัก
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

Pakae's Avatar
    Pakae is offline Trusted Member
    0/5
    ลองไปดูที่ สวนลุมไนท์ ด้านข้างๆ BEC Tero Hall
    เป็นโซนร้านขายแมว-หมา-อุปกรณ์
    เพื่อนพี่เราซื้อ อเมริกัน ช็อร์ตแฮร์ ส่วนเราซื้อ บริติช ช๊อตแฮร์
    ตั้งแต่เลี้ยงมาไม่มีปัญหาอะไรเลย อ้วนเอาๆ ส่วนราคาไม่ถึงค่ะ
    ลองดูนะคะ

ขออนุญาติโชว์เด็กอ้วนซัก2รูปค่ะ

หม่ำทุกอย่าง แม้กระทั่งข้าวเกรียบธัญพืช

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    น่าร๊ากกกก ฟาร์มอยู่แถวราชบุรีนะค่ะ สามีอยากได้แมวอียิปต์ค่ะ

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    มีอีกพันธุ์ที่แนะนำนะคะ

British shorthair ค่ะ.....สีที่แพงและฮิตที่สุดคือ Blue (เค้าว่าเปงต้นกำเนิดการ์ฟิวล์) เป็นแมวโบราณเชื้อสายพื้นเมืองจากอังกฤษ เข้ามาสมัยโรมัน จะเลี้ยงไว้ในราชวงศ์ (ถึงว่า ถึงชื่อ สี blue เพราะเค้าว่าที่อังกฤษ ในราชวงศ์เลือดจะสี blue ; blue blood )
    ตาเปล่าจะมองเป็นสีเทานะคะ ที่ชัดๆๆแตกต่างจากแมวอื่นๆคือหน้าบานตัวกลม หางกลม เท้ากลม ตาเป้นสีเหลืองเข้ม.....นิสัยเชื่องและฉลาดเหมือนหมา ปีนป่ายไม่ได้เพราะตัวกลมจัด เป้นแมวที่ชอบเดินพื้น ดังนั้นไม่ต้องกลัวหาย....แถมมีความอดทนสูง ทนมือทนคนมาเล่นได้ดีมาก

น้อง American shorthair ถ้าเป็นพันธุ์แท้ จริงๆๆจะผอม เพรียว แต่หน้าบานๆกลมๆ เหมือนเสือเลยค่ะ สวยปราดเปรียว ตัวนึงก็ตกราวๆ 15,000 - 30,000 บาท ขึ้นอยู่กับพ่อพันธุ์แม่พันธู์ด้วยนะคะ นิสัยดีน่ารัก สามารถอยู่ในบ้าน คอนโดได้ดี

อันนี้น้องแมวของเราจ้าเป็น british shorthair blue

0/5
    Quote Originally Posted by ~ k E t S y ~ View Post
    มีอีกพันธุ์ที่แนะนำนะคะ

British shorthair ค่ะ.....สีที่แพงและฮิตที่สุดคือ Blue (เค้าว่าเปงต้นกำเนิดการ์ฟิวล์) เป็นแมวโบราณเชื้อสายพื้นเมืองจากอังกฤษ เข้ามาสมัยโรมัน จะเลี้ยงไว้ในราชวงศ์ (ถึงว่า ถึงชื่อ สี blue เพราะเค้าว่าที่อังกฤษ ในราชวงศ์เลือดจะสี blue ; blue blood )
    ตาเปล่าจะมองเป็นสีเทานะคะ ที่ชัดๆๆแตกต่างจากแมวอื่นๆคือหน้าบานตัวกลม หางกลม เท้ากลม ตาเป้นสีเหลืองเข้ม.....นิสัยเชื่องและฉลาดเหมือนหมา ปีนป่ายไม่ได้เพราะตัวกลมจัด เป้นแมวที่ชอบเดินพื้น ดังนั้นไม่ต้องกลัวหาย....แถมมีความอดทนสูง ทนมือทนคนมาเล่นได้ดีมาก

น้อง American shorthair ถ้าเป็นพันธุ์แท้ จริงๆๆจะผอม เพรียว แต่หน้าบานๆกลมๆ เหมือนเสือเลยค่ะ สวยปราดเปรียว ตัวนึงก็ตกราวๆ 15,000 - 30,000 บาท ขึ้นอยู่กับพ่อพันธุ์แม่พันธู์ด้วยนะคะ นิสัยดีน่ารัก สามารถอยู่ในบ้าน คอนโดได้ดี

อันนี้น้องแมวของเราจ้าเป็น british shorthair blue

เห็นรูปแรกเปลี่ยนใจแทบไม่ทันค่ะคุณ Ketsy รบกวน PM บอกแหล่งที่หาเค้าให้หน่อยได้ไหมคะ อยากได้จังเลยยยยยยยยยยย ขอบคุณมากๆค่ะ
    คุณปาเก้ น่ารักมากๆค่ะ

0/5
    ดีใจจัง เจอคนรักแมวหลายคนเลย

อยากได้เจ้า American Shorthair เหมือนกันเลยค่ะ น่ารักมากๆ เลยเนอะ

แต่ต้องรอหมดยุคเจ้าสองตัวที่เลี้ยงอยู่ตอนนี้ก่อนค่ะ เพราะแอบเลี้ยงในคอนโด แค่นี้ก็ร้องดังกันจะแย่แล้ว ^^

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook