Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: หยุดหลายวัน ขอแนะนำร้านอาหารสำหรับคนขี้เกียจออกต่างจังหวัดคะ

peace's Avatar
    peace is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

หยุดหลายวัน ขอแนะนำร้านอาหารสำหรับคนขี้เกียจออกต่างจังหวัดคะ

เดือนนี้มีวันหยุดติดกันหลายวัน เพื่อนๆส่วนใหญ่ก็คงวางแผนไปเที่ยวทั้งต่างประเทศ และต่างจัดหวัด แต่ก็จะมีบางคนที่ขี้เกียจไปไหนเพราะคนจะเยอะ รถติด อยู่ในกรุงเทพดีกว่า ถนนว่างดี

พริสก็ยังไม่มีแพลนไปไหน เลยคิดว่าหยุดยาวทั้งทีก็หาที่เที่ยวง่ายๆแถวกรุงเทพดีกว่า

ร้านอาหาร Bangkok Seaview เป็นร้านอาหารที่อยู่กลางทะเลเลย อืม.... ฟังดูน่าสนใจแล้วสิ
    พิกัดตั้งอยู่ที่ ซอย ชายทะเลบางขุนเทียน ตรงพระราม 2 ขับเข้าไปตรงสุดซอยเลยคะ ตอนนี้ถนนดีแล้ว สมัยก่อนโน้น เคยไปอย่างกะขับรถอยู่บนดาวอังคาร ตอนนี้โอเคเลยคะ เห็นเค้าขยายถนนและก็ราดปูนแล้ว ไม่งั้นสงสารรถแย่เลย

พอไปถึงก็มีท่าเรือ และลานจอดรถ ค่าเรือไปกลับคนละ 50 บาท นั่งเรือไปประมาณ 15-20 นาที ตอนแรกคุณแม่ก็กลัวการนั่งเรือ แต่จริงๆแล้วไม่น่ากลัวเลยคะ เพราะเรือลำใหญ่มาก ในเรือเค้าก็จะมีชูชีพให้

สองข้างทางก็จะเป็นป่าโกงกาง มีนกอะไรไม่รู้สีขาวๆ เหมือนนกกระยางเกาะหาปลาอยู่ ให้บรรยากาศดีจัง และก็จะมีบ้านของชาวบ้านอยู่เป็นประปราย มีเด็กๆกระโดดเล่นน้ำ ผู้ใหญ่ลากแก งมปลาอยู่ ดูแล้วเป็นชีวิตที่เรียบง่าย และสงบดีจังเลยคะ

เรือเค้าก็จะพาเราไปชมหลักเขตกรุงเทพ ซึ่งแต่ก่อนหลักเขตนี้ตั้งอยู่ตรงดิน แต่น้ำเซาะเข้ามาเรื่อยๆทำให้ดินหายไปกลายเป็นทะเลไปหมดเลย ดูแล้วก็น่ากลัวเหมือนกัน วนเรือตรงหลักเขตเสร็จ ก็จะพามาส่งที่ร้าน

ร้านก็จะเป็นไม้ทั้งร้านคะ เข้ากับบรรยากาศ มีให้เราเลือกว่าจะนั่งแบบเป็นเก้าอี้ หรือนั่งบนพื้น พริสเลือกแบบนั่งบนพื้นคะ ได้บรรยากาศดี

เรามาชมบรรยากาศร้านและอาหารกันเลยดีกว่าคะ พล่ามมาตั้งนาน หุหุหุ

ทางเข้าลานจอดรถคะ

peace is offline Trusted Member
    0/5
    ชำระเงินค่าเรือตรงนี้

เรือที่จะพาเราไปคะ

ร้านอาหารคะ ขอแนะนำคุณสาวๆ อย่าใส่รองเท้าเป็นส้นแหลมๆไปนะจ๊ะ เพราะอาจเข้าไปติดร่องได้คะ

0/5
    ขอบคุณค่ะ น่าไปจัง

0/5
    ปลากระพง 2 ใจ อาหารแนะนำของร้านคะ ด้านนึงจะราดด้วยซอสหวานๆ อีกด้านจะทอดกระเทียม
    ปลาตัวใหญ่ ทอดกรอบ น้ำราดทั้งสองด้านรสชาติดีมากคะ ติดใจๆๆ

ฉู่ฉี่กุ้ง ขอบอกว่ากุ้งตัวใหญ่มาก ทานกับข้าวร้อนๆนะคะ กลมกล่อมจริงๆ

ปูผัดผงกระหรี่ เนื้อปูหวาน และแน่นมาก

หรอจะเป็นปูผัดพริกไทยดำก็เข้าทีคะ

และที่ขาดไม่ได้เลยคะ ยำใบชะคาม เป็นผักของท้องที่เค้า แปลกดี ผักจะหวานมาก อร่อยจริงๆคะ

0/5
    หอยแมลงภู่อบหม้อดิน หอยตัวใหญ่มาก ทานกับน้ำจิ้มซีฟู้ด แซ่บไปเลย

ที่มาของหอยแมลงภู่คะ

มีคนขี่ Jet Ski มาทานด้วยแฮะ คนมองกันใหญ่เลย

ทานกันจนพุงกาง ก็เริ่มนั่งผึ่งพุง ชมพระอาทิตย์ตกดิน

กลับบ้านพร้อมน้ำหนักตัวที่เพิ่มขึ้น แต่รู้สึกดี เพราะได้มาสูดอากาศ อัดออกซิเจนไปเต็มปอด เพิ่มพลังในการมาขายน้องเป๋าต่อ

หากเพื่อนๆสนใจเค้ามีเวปไซต์ด้วย ลอง Serch หาเอาใน Google ได้คะ
    แล้วว่างๆจะมาแนะนำที่ใหม่ให้นะคะ

สุขสันต์วันสงกรานต์จ้า ทุกคน ^^

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    น้ำลายหก.....ไม่ได้กินอาหารทะเลแบบเต็มคราบมาตั้งนานแระ....

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ยๆๆๆๆ หิวข้าวอย่างแรงค๊าๆๆ
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

crabby's Avatar
    crabby is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณที่มาแนะนำนะคะ น่าสนใจค่ะ

0/5

ไปมาแล้วค่ะ

เคยไปมาปีที่แล้วค่ะ นั่งเรือไปกลับสนุกดี ขากลับมืดเลย ตอนที่ไปมีพายุ ฝนตกอย่างหนักเลยค่ะ ได้บรรยากาศดีค่ะ สนุกกับการเดินทางมากๆๆค่ะ ต้องนั่งเรือเข้าไปซักพักถึงจะเจอร้านพร้อมกับผู้คนมากมาย ปล. ไปกับแฟนสองคนค่ะ สวีตแบบผจญภัยดีค่ะ

0/5
    คุณพริส น่าทานมาก ๆ เลยจ้า แล้วจะลองไปชิมจ๊ะ

ขายน้องเป็ดี ๆ นะค่ะ
    โอ๊ด

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook