Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: ------ ว่างๆ ไม่มีอะไรทำ มา Review เครื่องสำอางค์+skincare ที่ใช้อยุ่ค่ะ ^______^ -------

Warning Points:
    0/5

Talking ------ ว่างๆ ไม่มีอะไรทำ มา Review เครื่องสำอางค์+skincare ที่ใช้อยุ่ค่ะ ^______^ -------

รวมๆๆ

--- BASE---

Skin food องุ่น (เขียว) ได้ตัวTester มาลองค่ะ ผ่องขั้นเทพ !!! ปกติหน้าไม่ค่อยมันอยุ่แล้ว เลยไม่รุ้ว่าคุมรึป่าว แต่ ชอบบมากกค่ะตัวนี้ หอมๆ ที่สำคัญ ผ่อง เด้งงทั้งวันนนจริงๆ
    คะแนน 10/10 ^^

Skinfood FD รองพื้นองุ่น สีเนื้ออ ลองไปนิสนึง แต่ก้อเนียนๆ ดีค่ะ ไม่ผ่องมาก แต่ถ้าผสมกับเบสเขียวก้อโอเคเลยค่ะ
    คะแนน 9/10

Skinfood เบสมะนาว ยังไม่เคยลองทาทั้งหน้า แต่คิดว่าน่าจะวิ้งงเกินไป ลงแต่ตรงสันจมูก กับโหนกแก้ม
    ก็โอเคค่ะ แต่ส่วนตัว ชอบเบสองุ่นมากกว่า
    คะแนน 7/10

LUNASOL MAKE UP BASE ตัวนี้บาง เบา ลื่นๆ ทาแล้ว หน้าเนียนๆ นุ่มๆ แต่ไม่ช่วยเรื่อง ปรับสีผิวเท่าไหร่ค่ะ แต่ก้โอ ทำให้แต่งหน้าง่ายขิ้น
    คะแนน 7.5/10

Laura M.. Tinted Moisturizer SPF20 BASE ทาแล้วช่วยปรับสภาพผิวหน้า ช่วยเรื่องสีผิว นิสนึงไม่มากค่ะ แต่รวมๆก้อโอเคเลย

Missha เบสเขียว ที่ฮิตตสุดด เพิ่งได้มาสดๆร้อนๆค่ะ ทนกระแสไม่ไหว ^_^ ลองทาดูแล้ว ใสๆกิ๊กๆ ใช้ได้เลย น่าจะพอๆกับ เบสองุ่นเขียว ที่สำคัญ ถูกกมากกกกก
    คะแนน 9.5/10

---CONCEALER---

SHU ตัวนี้เป็นเบส ก่อนลง Con.. สีเขียว ช่วยหักเหแสง แล้วก้อปรับผิวใต้ตาได้ดีค่ะ เกลี่ยง่าย ใช้ดีพอสมควร
    คะแนน 9/10

BOBBI BROWN CORRECTER ตัวนี้สำหรับคนที่ตาดำมากๆๆ ก่อนลงคอนซิลเลอรค่ะ ก้อโอเคนะคะ แต่รุ้สึกเหมือนแอบตกร่องเล็กๆ ไม่รุ้ว่าเปนเพราะใช้นิ้วเกลี้ยรึป่าว BA ใช้แปรงลองให้อ่ะค่ะ แต่เรื่องปกปิดโอเคเลยค่ะ
    คะแนน 8.5/10

SHU CONCEALER เห็นเล็กๆอย่างงี้ แต่คุณภาพสุดยอดดค่ะ คุ้มราคามากก เป็นคนตาดำมากๆอ่ะค่ะเพราะเป็นภูมิแพ้ ตัวนี้ใช้ง่ายๆเลย นิ้วเกลี่ยๆ แพนด้ากลับเมืองจีนไปเลยค่ะ ^__________^
    คะแนน 10/10

คลีนิค all about eye อันนี้ ใช้ไปสองครั้งเองค่ะ รู้สึกมันเหลวไปนิส ปิดรอบคล้ำได้ดี แต่ ชอบ Shu มากกว่า
    คะแนน 7/10

---POWDER---

LOLA Pressed powder แป้งไม่ผสมรองพื้น ตัวนี้ เนียนๆใสๆเลยค่ะ เหมาะมากสำหรับคนไม่มีปัญหาผิวหน้า ทาแล้วจะได้ลุคแบบใสๆบางๆ ไม่โบ๊ แต่ไม่ผ่องมากนะคะ จะนวลๆเนียนๆมากกว่า
    คะแนน 9/10

KATE แป้งผสมรองพื้น เนียนนมากกกกก เน้นว่ามากกก แป้งเค้าเนียนจิงๆค่ะ แต่แอบต้องเติมทุก 2-3 ชม.(ไม่รุ้เป็นคนเดียวรึป่าว) ได้ลุคแบบ เนี๊ยบ เนียน ไม่โบ๊นะคะ ถ้าเลือกสีถูก สรุป เป็นแป้งที่คุณภาพกับราคาโอเคสุดๆค่ะ

LOTREE แป้งผสมรองพื้น ตอนนี้เห่อมากกค่ะ เพิ่งได้มา สมคำร่ำลืออจิงๆๆค่ะ สวยๆผ่องใสๆๆๆๆๆ
    วิ้งง หน้าแบบว่า เนียน ไม่ต้องเติมบ่อยด้วยค่ะ ใช้คู่กับ เบสองุ่นเขียว สุดๆไปเลย ^______^
    คะแนน 10/10

Ettusais แป้งฝุ่น ผงแป้งละเอียดพอสมควรค่ะ ทาแล้วเนียนๆ สวยค่ะ แต่ราคาแพงไปหน่อย = =”
    คะแนน 8/10

Laura M แป้งฝุ่น อันนี้คิดว่าสาวๆส่วนใหญ่ต้องมีแน่ๆค่ะ แป้งโปร่งแสง ทาหลังเบส หรือรองพื้น ช่วยเซตหน้าได้ดีมากก อีกอย่าง ทาแล้วไม่เปลือง ใช้นิสเดียวก้อทั่วแล้วค่ะ
    คะแนน 9.5.10 แอบหักเพราะไม่ชอบ แพคเกจ = =”

Laura M อีกตัว เป็น Secret ตัวนี้ เอาไว้ทาใต้ตา หลังลง con เริ่ดมากกก
    คะแนน 10/10

SHU แป้งไฮไลต์ ค่ะ ใช้ตรงใต้ตา โหนกแก้ม สันจมูก สวยดีค่ะ วิ้งๆ แต่ไม่เวอร์
    คะแนน 9/10

---BLUSH---

NARS มัลติเพิล สี ORGUSAM พกไปทุกทีค่ะ สีสวย ใช้ง่าย ปกติจะใช้แค่กับแก้มอย่างเดียว ลงก่อนทาแป้งฝุ่น และเอาไว้เติม ระหว่างวัน
    คะแนน 9/10

SHU บลัช สีส้ม สวยยอีกแล้วว สีสวยใสๆเลยค่ะ ติดทนในระดับนึง ไม่ถึงกับมากก แต่สีสวยจริงๆค่ะพอลงที่แก้ม
    คะแนน 9.5/10 ไม่ชอบแพคเกจอีกแร้วว = =”

L’OREAL บลัชสีพีช สวยค่ะ พกง่าย แต่แตกง่ายไปหน่อย
    คะแนน 9/10
    MAC ครีม บลัช ไม่สวยอ่า = =” หรือเลือกผิดสีก้อไม่รุ้ แต่ก้อไม่ชอบเนื้ออยุ่ดี ทาแล้วเหมือน เปนส่วนเกินบนหน้ายังไงบอกไม่ถูก แต่ก้อพอแก้ขัดได้เวลาไม่มีอะไรจะใช้
    คะแนน 5/10

---MASCARA---

MAYBELLINE ดำ-ชมพู ขนตาหนา และยาว สวยค่ะสวยย ไม่เลอะ ไม่แพนด้า ใช้อยุ่อันเดียว ไม่กล้าเปลี่ยน ^^
    คะแนน 9/10 หักตรง แอบล้างยากนิสนึง

FASIO มาสคาร่าปัดคิ้ว สวยยยยอีกแล้ววว ใครทำสีผม ต้องตัวนี้เท่านั้นค่ะ ใช้มา 4 แท่งแล้ว
    คะแนน 10/10

---LINNER---

ต้องเป็น MAJORICA เท่านั้นจิงๆ ไม่ต้องอธิบายค่ะ
    คะแนน 10/10

---ที่ดัดขนตา SHU และ SHI ค่ะ ดีทั้งสองอันค่ะ---

---EYE Shadow---

42U พาเลต สีสวยยค่ะ เนียน เม็ดสีเยอะ ไม่ต้องย่ำมาก มาแล้วสีชัด ราคาไม่แพง แต่ตกแล้วแตกง่ายไปหน่อย

42U อันนี้ สีเขียวอ่อน กะเข้ม สวยมากกกก
    คะแนน 10/10

สามสีของ 17 แต่งสโม้กกี้ค่ะ เม็ดสีน้อย เป็นแป้งซะเยอะค่ะ ต้องทาย้ำๆ แต่ราคาถูก ก้โอเคค่ะ

MAC สีเขียวว สวยยๆๆๆ สีน่ารัก ทาเดี่ยวๆก้อสวยแล้วค่ะ เนื้อโอเค สีโอเค แพคเกจเล็กน่ารัก
    คะแนน 10/10

---BB พาเลต---

เซตนี้สีไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ เน้นนแต่งแบบ ดูสุขภาพดีมากกว่าค่ะ

---LIP---

REVLON กลอส สีใส วิ้งๆ ก้อโอนะคะไม่ถึงกะดีมาก ไม่ค่อยติดทนเท่าไหร่

Tint ETUDE ใช้แท่งเดียวยังไม่หมด ไม่ชอบเลย หรือสีไม่สวยก้ไม่รุ้อ่ะ ไม่ติดทนเท่าไหร่ แล้วก้อทำให้ปากลอกนิสนิง
    คะแนน 6/10

ELSSME กลอสสีส้มวิ้งง ของญี่ปุ่น สวยยๆใสๆ ถูกด้วยยย

Lip สี ชมพู นู้ด ของ VICTIRIA SECRET สีสวยยยค่ะ เนื้อดีมากก
    คะแนน 9/10

---TOOLS---

แปรงปัดแก้ม BB ใช้มานานมากกก ทนจริงๆค่ะ คุณภาพสมราคา ขนแปรงไม่มีร่วง นิ่มพอสมควร
    คะแนน 9/10 หักที่ ใหญ่เกินไป

BODY SHOP แปรงปัดแป้ง นิ่มมากๆๆๆๆๆๆ แต่รุ้สึกเหมือนกระจายแป้งไม่ค่อนทั่ว แต่ก็โอเค
    คะแนน 9/10 หักที่ใหญ่ไปเหมือนกันค่ะ

Stila แปรงปัดแก้ม แบบพกพา ขนม้า นิ่มๆๆค่ะ ใช้ง่าย โอเคเลยค่ะ
    คะแนน 10/10

SEPHORA แบร์น USA แปรง อายชาโดว์ ใช้ดีมากๆค่ะ ขนนิ่ม กระจายได้ทั่วเปลือกตา
    คะแนน 10/10

GUERLAIN แปรงขนชมพูสวยๆ แต่ มันไม่นิ่มเลย ชอบดูแต่ไม่ชอบใช้ค่ะ = =”
    คะแนน 6/10

---SKIN CARE---

“KOSE”

น้ำโสม –ใช้แล้วรุ้สึกหน้าใสๆ รุขุมขนเล็กลง หน้าแบบเนียนๆค่ะ 9.5/10
    Day—ทาแล้วมันซึมช้านิสนึง กลิ่นแรงเหมือนน้ำโสม ก้อโอเคในระดับนึง 8/10
    Skin Repair Rice powder—ทาก่อนนอนค่ะ หน้านิ่มๆ โอเคเลยค่ะ 8.5/10
    MASK WHITE—mask ดำ ใสจริงค่ะ แต่ เจ็บบบบ = =” 8.5/10
    POWDER WASH—เหมือนไม่ค่อยได้ทำความสะอาดหน้าเท่าไหร่ กลิ่นก้อไม่หอมด้วย 7/10

“BODY SHOP”

VIT C – ใช้วันแรกๆรุ้สึกเลยว่าหน้าใสๆขาวๆเนียนขึ้นมากก แต่ไปเรื่อยเหมือนมันดื้อยาอ่ะค่ะ แต่ก้อชอบนะคะ 8.5/10

VIT E — ก่อนนอน ให้หน้าชุ่มชื่นค่ะ ชุ่มชื่นดีค่ะ หน้านุ่มๆ 8.5/10

----EYE CRÈME---

SHISEIDO White Lucent --- ก้อใช้ดีในระดับนึง ไม่มาก ไม่ค่อยเห็นผลเรื่องใต้ตาดำอ่ะค่ะ แต่ก้อดีกว่าไม่ท่า ชุ่มชื่นระดับนึง 8.5/10

Dior ฝาทอง ไม่รุ้อะไรเลยค่ะ เหมือนไม่ได้ใช้อะไร แพงด้วยค่ะ 6/10

ขอบคุณทุก comment ล่วงหน้านะค้า ^^
    รักแท้ก็เหมือน ผี ... รู้ว่ามี ..แต่.. ไม่เคยเจอ !!! ^^

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

แบบนี้ แนะนำไปเล่นกันที่ห้อง beauty secret เลยค่ะ อิอิ

wassana's Avatar
    wassana is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณสำหรับรีวิวคะ

Skin food องุ่น (เขียว)
    Missha เบสเขียว
    MAYBELLINE ดำ-ชมพู

อยากได้เหมือนกันคะ เห็นมีแต่คนว่าดี เดี๋ยวเราไปหามาลองดีกว่า
    จขกท ไม่รีวิว กันแดดด้วยเหรอคะ

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้วว ทู้แบบนี้ ชอบบบบบบบบบบบบบบ

ขอบคุณมากๆนะคะ

0/5
    อ่านเพลินดีจังค่ะ ชอบทู้แบบนี้เหมือนกัน

เราก็ชอบที่ดัดขนตาของshiseidoเหมือนกันค่ะ รู้สึกมันพอดีเบ้าตากว่าของshu
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

โกดค่ะ พิมนานมากกกกกกกก ดันกดผิด หายหมกเยยยยยยย

พิมเยอะมากกก แงแงๆๆๆๆๆๆๆ ไว้ว่างจะมาพิมใหม่นะค้า Y____________Y

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบอ่านรีวิวแบบนี้จัง มาได้เรื่อยๆ เลยนะจ้ะ
    ใช้ที่ดัดขนตาชิเซโด้เหมือนกัน ยิ่งดัดยิ่งเด้ง

0/5
    กำลังสนใจ

LOLA Pressed powder แป้งไม่ผสมรองพื้น ตัวนี้ เนียนๆใสๆเลยค่ะ เหมาะมากสำหรับคนไม่มีปัญหาผิวหน้า ทาแล้วจะได้ลุคแบบใสๆบางๆ ไม่โบ๊ แต่ไม่ผ่องมากนะคะ จะนวลๆเนียนๆมากกว่า
    คะแนน 9/10

อยู่พอดีเรย สงสัยจะได้สอยแล๊วว

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบเหมือนกันค่ะ กระทู้แบบนี้

เอามั่ง...

เบสที่เคยใช้

1. เบสโรตี...ใครๆ ว่าดี แต่เราว่าไม่ work เป็นคราบตอนสาย ให้แค่ 6/10
    2. เบสkiss อันนี้อบในแง่คุมมัน แต่ไม่ค่อยเด้ง ให้ 8/10
    3. เบสRed earth เขียว ตัวเก่า เฉย ๆ อ่ะ ใช้แล้วไม่รู้สึกไรเลย ซื้อเพราะบีเอน่ารัก 6/10
    4.เบส missha เขียว รุ่นเก่า เด้งสุดใจ ชอบ 9/10
    5.เบสองุ่น skinfood ดีค่ะ ...มีซิลิโคน ช่วยพรางรูขุมขนได้ แต่ใช้รวมกะ MMU แล้วมันเป็นคราบ เลยเลิก...ถ้าแต่งแบบปกติ โอมาก เด้งและเนียนดี...ไม่แพงด้วยให้ 9/10

BB cream ที่เคยใช้

1. ของ SANA เฉย ๆ ไม่รู้สึกไรเช่นกัน ให้ 5/10
    2. ของ mistine อันนี้ชอบมาก ทุกวันนี้ก็ยังใช้อยู่....หลังจากหลงคิดว่ามันทำให้หน้าหมองเทา เหมือนโดนคุนไสย สุดท้ายก็รู้ว่าใช้เยอะไป...ต่อมาบีบแค่เม้ดถั่วเขียว ผสมครีมกันแดด... เด้งตลอดวัน....ให้ 9.5/10 ถูกและดี...จริง ๆ เจ้านี้ของดีดีหลายตัวมาก

ที่เหลือจำไม่ได้แระ หลงรัก mistine ลืมอันอื่นไปเลย

Blush เป็นคนบ้าบรัช ใช้เพียบ
    1.Estee .tender Blush , peach nuance อันนี้รักสุด ติดทน สีสวย ทำได้สองสามดทนในตลับเดียว ให้ 9.5/10
    2.SHU pigment สีแจ่มมาก ติดทน แต่รู้สึกสีทึบไป ก็เบื่อ..ให้ 8/10
    3.OP tint มีเยอะมาก เกือบทุกสี เพราะติดทน ดี สีสวย ทาปากได้ด้วย 9.5/10
    4.Nars ชอบสี angeliga กะ orgasm เม้ดสีเยอะ ทน สวย วิ๊งงาม 9/10
    5.Loreal blush ตัววิ๊ง วิ๊งเยอะไป เหมือนหน้ามันเลยเฉย ๆ ให้ 6/10 แปรงคุณภาพแย่สุด ๆ
    6.Clinique ชอบสีโทนชมพูหลายตัวของแบรนด์นี้ แต่มันไม่ทนเลย 11 โมงหาย
    ถ้าเป็นกลางแจ้งไม่ต้องพูดถึง...แต่สีสวย เลยให้อภัย...ให้ 7.5/10
    7.canmake สีสวยเยอะมาก ราคาน่าคบ วิ๊งกะลังเรืองรอง...ให้ 9/10 ปล.แปรงที่แถมนิ่มมาก
    8.Dior สีสวย โทนสีเยอะ....ติดนาน...แต่แพง ให้ 9/10

แต่หลัง ๆ บ้า MMU เลยไม่ค่อยได้ใช้ ตอนนี้ก็มี MMU ร่วม 50 ตลับ เอิ๊กกกก

แป้งฝุ่น พวก finishing powder

1.LM ใช้ตามห้องแป้ง แต่กลับไม่ถูกใจ ให้ 6/10 เหมือนมันไม่ติดหน้า
    2.Estee Lucidity 06 อันนี้ชอบสุด ผ่องเด้งกะลังดี ถ้าอยากได้ dewy look
    ใช้กับรองพื้นแบบ sheer นะ เริ่ด แต่ถ้าชอบ matte ก็รองพื้นธรรมดา ให้ 10/10
    ถึงราคาจะสูงหน่อย แต่ใช้ได้ชาตินึง สิ่งที่ไม่ชอบคือตลับ ออกแบบได้เจ้าป้ามาก
    3.red earth เคยใช้ทั้งสีเนื้อ แป้งม่วง แป้งเขียว ชอบแป้งม่วงที่สุด เหมาะไว้ปัด ๆ หรือเติมระหว่างวัน ราคาน่ารักให้ 8/10
    4. แป้งป่าตอง ชอบมากกกก ตลับเล็ก คุมมันดี หน้าเด้งตลอด และถูก พกทุกวันเลย
    อันนี้ให้ 10/10 เหมือนกัน ประมาณว่าใช้ estee ตอนเช้า พอบ่ายก็ปัดแป้งป่าตอง

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น พอบ้า MMU ก็ไม่ได้ใช้อีกแหละ เอิ๊กกก...

ปล.ที่ดัดขนตาชูนี่ก็รักสุดสุด ดัดง่าย เด้งและไม่หนีบหนังตา ขนตาไม่หัก ให้ 10/10

ขี้เกียจพิมพ์แระ....

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5
    ขอบคุณ จขกท ค่ะ มาเล่าใหม่อีกนะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook