Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 17

Thread: ขวดเปล่าที่ของเครื่องสำอางค์เอาไปทำอะไรได้บ้างคะ

Hybrid View

Warning Points:
    0/5

ขวดเปล่าที่ของเครื่องสำอางค์เอาไปทำอะไรได้บ้างคะ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ นำพวกขวดของเครื่องสำอางค์ที่เราใช้หมดแล้วไปทำอะไรกันบ้าง
    เราเห็นว่าขวดเครื่องสำอางค์พวกนี้มันสวยและน่าจะทำประโยชน์ได้มากกว่าการเอาไปทิ้งอะค่ะ
    ขอความเห็นกันหน่อยนะคะ เพราะของเราเยอะมากไม่รู้ว่าจะเอาไปทำอะไรดี (เราใช้ Shiseido อยู่ค่ะ)
    ขอบคุณมากค่ะ

ninanina_neena's Avatar
    ninanina_neena is offline Trusted Member
    0/5
    เราเอาใส่เข็มกลัด, เหรียญ

dearsun's Avatar
    dearsun is offline Trusted Member
    0/5
    ขออนุญาติจขกท.รอฟังคำตอบด้วยคน ไม่รู้มีใครรับซื้อมั้ยน้อ เราใช้skII
    อันความอยาก จะระงับ ดับลงได้ นั้นมิใช่ เพราะเรา ตามสนอง
    สิ่งที่อยาก ให้ทัน ดั่งมันปอง แต่เพราะต้อง ฆ่ามัน ให้บรรลัย
    ให้ปัญญา บงการ แทนร่านอยาก ความร้อนไม่ มีมาก อย่าสงสัย
    ทั้งอาจผลิต กิจการ งานใดๆ ให้ล่วงไป ด้วยดี มีสุขเย็นฯ
    โดย:หอจดหมายเหตุพุทธทาส อินทปัญโญ : Buddhadasa Indapanno Archives

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเป็นกระปุกแก้วเล็กๆ ฝาเกลียว เคยเอาพวกสีผึ้งทาปากมาอัดๆ แล้วใส่ไมโครเวฟซักแป๊บ พอละลาย ทิ้งไว้ให้เย็น จะเปลี่ยนเป็น กระปุกลิปจิ้มจุ่ม เหมือนพวก nars ไปเลยค่ะ พกไว้ทากันปากแห้ง

ขวดแก้ว เอามาทำที่เสียบพู่กันระบายสีของลูก

หรือจะเก็บไว้ทำงานประดิษฐ์

กระปุกแป้งฝุ่น ใส่ยางรัดผม

คิดไม่ออกแล้วค่ะ
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

kalliez's Avatar
    kalliez is offline Junior Member
    0/5
    เราก็ใช้shiseidoค่ะ และเก็บกระปุกเปล่าไว้เยอะมาก แบบจะทิ้งก็เสียดายเพราะมันดูสวยดีอ่ะค่ะ เก็บไว้เผื่อวันนึงจะได้ใช้ประโยชน์ แต่ตอนนี้ก็ยังไม่ได้เอาไปใช้ทำอะไรเลย^^

ส่วนใหญ่จะได้ใช้ประโยชน์จากพวกกระปุก หรือตลับเล็กๆขนาดทดลองที่BAแถมมามากกว่าค่ะ เช่น เวลาไปต่างจังหวัดก็แบ่งครีม หรือแป้งเด็กใส่ไว้ในตลับเล็กๆ ไม่อยากเอาขวดใหญ่ไป มันหนัก แล้วก็ไม่อยากระวังด้วยค่ะ

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    ให้คนเก็บขยะไปค่ะคิดว่าเค้าน่าจะเอาไปขายได้นะค่ะแต่ก็ไม่เคยถามนะค่ะ

Comments from Facebook