Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: <<<<<<< ใครไปช้อปปิ้งฮ่องกงบ่อย ช่วยบอกหน่อยจ้าว่ามีร้านไหนอยู่จุดไหนบ้าง >>>>>>>>

Ota's Avatar
    Ota is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Question <<<<<<< ใครไปช้อปปิ้งฮ่องกงบ่อย ช่วยบอกหน่อยจ้าว่ามีร้านไหนอยู่จุดไหนบ้าง >>>>>>>>

]
    พอดีว่า อาทิตย์หน้าจะไปฮ่องกง-เซินเจิ้น เพิ่งไปครั้งแรกค่ะ ก็เลยไม่รู้ว่าตรงไหนมุมไหนของฮ่องกงมีของน่าซื้อบ้าง (เคยแต่ได้ยินคนนู้นคนนี้พูดกันว่าของเยอะน่าช้อปและถูกกว่าบ้านเรา) และไม่ได้ค้างที่ฮ่องกงด้วยก็เลยต้องทำเวลาในการช้อปปิ้ง ว่าแล้วก็รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะว่ามีอะไรน่าช้อปบ้าง ยี่ห้ออะไรและอยู่พิกัดตรงไหน โดยเฉพาะ H&M อยากไปซื้อมากค่ะ ยังไงก้อขอบคุณล่วงหน้าสำหรับผู้ให้ความรู้ด้วยค่ะ [FONT="Arial Black"][/FONT

0/5
    ที่รู้ ๆ มีที่ห้าง langham place ค่ะ mtr mongkok

ออก exit langham place ที่นี่มี muji ด้วยค่ะขนมอร่อย

อีกสาขาคือที่ central ค่ะ สาขานี้ใหญ่สุดค่ะ อันนี้จำทาง

ไม่ค่อยได้ ค่ะ แต่รู้ว่าร้านใหญ่มากอยู่ริมถนนค่ะ

0/5
    --ขอบคุณค่ะ--

0/5
    H and M รู้สึกว่าจะอยุ่ข้างนอก แถวๆห้าง Landmark ค่ะ ที่จะมีพวกแบรนเนม hi-end เต็มไปหมด ลงสถานีรถไฟใต้ดินที่ central แล้วเดินออกมาหน่อย แต่เดี้ยวนี้เพิ่งกลับมาจากฮ่องกงเมื่อวาน ของไม่ถูกแล้วนะคะ ที่แน่ๆ คือ Chanel กะ Fendi เพิ่งเช็กมา ที่แอพอรทบ้านเราถูกกว่า แต่เครื่องสำอางบางแบรน ยังถูกกว่าบ้านเราค่ะ เช็กราคาก่อนไปดีที่สุดค่ะ

0/5
    เห็นเพื่อนบอกว่า Gucci ที่ฮ่องกงถูก เป็นความจริงรึป่าวค่ะ

xtrastrong's Avatar
    xtrastrong is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่รู้พอจะช่วยได้หรือเปล่า
    โอมเป็น สมาชิก lane Crawford ที่ฮ่องกงอยู่
    ถ้าบอกเลขสมาชิกนี้ ไม่ต้องชื่อตรงกับบัตรที่รูดการ์ดก็ได้
    จะได้ลด 10% ครับ

เบอร์ สมาชิกครับ 10378282
    ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
    ขอให้มีความทรงจำที่ดี ... ก็เพียงพอแล้ว
    อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
    และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้

อยากให้คืนที่โหดร้ายนี้ ผ่านไปเร็วๆ

0/5

Wink

แนะนำให้ไปoutlet Pradaค่ะ ราคาดี และของไม่เก่าค่ะ มีทุกอย่าง กระเป่า รองเท้า เสื้อผ้า เครื่องประดับ ลด30-70%

แต่มันอยู่ไกลอ่ะค่ะ อยู่ที่อัป เหล่ เจ๊า ไม่แน่ใจว่าออกเสียงถูกต้องมั้ยนะคะ แต่ต้องข้ามไปฝั่งเกาะฮ่องกงค่ะ แล้วนั่งtaxiต่อไปอีก เพราะมันตั้งอยู่ย่านที่อยู่อาศัย แบบไปครั้งแรก เราอึ้งมากค่ะ นึก
    ว่าโดนหลอกมาขายซะแล้ว ยังไงลองหาข้อมุลในgoogleนะคะ รับรองเจอแน่นอนค่ะ
    (พอดีเรา เล่นคอมอีกบ้านอ่ะค่ะ ข้อมูลอยู่อีกบ้านนึงค่ะ)
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

kapim's Avatar
    kapim is offline Trusted Member
    0/5
    น้ำแห้วกระป๋องอร่อยมากค่ะ ฝากซื้อได้ป่ะ....
    ขอบคุณนะคะ..ที่ให้ shopping ... Kapim....Ja

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    ล่าสุดไปเดิน mookok ค่ะ เดินตามถนน ของขายเพียบเลยค่ะ ทั้งสินค้าแฟชั่น เครื่องสำอางค์ กระเป๋า รองเท้า
    ใกล้ๆ สถานี mookok ก็มี H&M ค่ะ แต่บอกละเอียดไม่ถูกค่ะ
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

0/5
    ซื้อตรงไหนอ่ะค่ะ น้ำแห้วกระป๋อง เหมาะกับอากาศร้อนๆของบ้านจังค่ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook