Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ถ้าสิ่งของมีความคิดขึ้นมา มันพูดว่าอะไร??

Warning Points:
    0/5

ถ้าสิ่งของมีความคิดขึ้นมา มันพูดว่าอะไร??

ถ้าสิ่งของมีความคิดขึ้นมา มันพูดว่าอะไร??
    เพื่อนๆหลายคนคงเคยคิดกันใช่ไหมคะ ว่าถ้าหากสิ่งของมีชีวิตขึ้นมา
    มันจะคิดอะไรพูดอะไร เราก็สงสัยว่ามันจะคิดอะไรเหมือนคนเราหรือเปล่า? ไม่พอใจก็ด่า
    ตลกก็ขำ หัวเราะ เสียใจก็ร้องไห้ แต่ถ้ามันเป็นอย่างนี้จริงๆ เวลาจะเอามันไปทิ้งมันจะ
    เสียใจร้องไห้ จนเราไม่กล้าทิ้งมันแน่ๆหรือเปล่านะ 55555+ เพื่อนๆมีไอเดีย ว่ายังไงกันบ้างมา
    มาลองแชร์กันค่ะ

0/5

Re: ถ้าสิ่งของมีความคิดขึ้นมา มันพูดว่าอะไร??

ถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ รถที่บ้านเราคงร้องขอให้เราพาไปล้างแน่ๆ เลย
    ชอบลืมล้างรถ ชอบปล่อยให้ม่อมแมมประจำเลย ฮาๆค่ะ

0/5

Re: ถ้าสิ่งของมีความคิดขึ้นมา มันพูดว่าอะไร??

ที่บ้านชอบสะสมตุ๊กตาหมีค่ะ อยากรู้ว่าตุ๊กตาหมีจะพูดว่าอะไร..
    ตุ๊กตาอาจจะอยากเรียก ให้เราพาออกไปเล่นก็ได้ น่าสงสารจัง
    แต่อ่านกระทู้นี้แล้วก็นึงถึงคลิปนึง ขำดีค่ะ เสื้อพูดได้ http://goo.gl/o8sygN

0/5

ถ้าเป็นมือถือเครื่องเก่าเราคงร้องไห้เสียใจอ่ะ คงมีคิดถึงกันอ่ะ
    คงต้องสั่งเสียกันเยอะหน่อย เพราะว่าผูกพันกันมาก
    ร่วมทุกข์รวมสุข อยู่ด้วยกันมาตลอด รับรู้ทุกเรื่องอ่ะ

Comments from Facebook