Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: Revirw @ Chic 39 ค่ะ

astergil13's Avatar
    astergil13 is offline Trusted Member
    Blog Entries
    7
    Warning Points:
    0/5

Smile Revirw @ Chic 39 ค่ะ

Chic 39
    เค้า เป็นทั้งที่พัก และร้านอาหารที่ให้คนนอกเข้ามาทานได้ด้วย
    เป็นสไตล์อาหารไทย จัดเป็นสำรับฝีมือคุณยาย (เขาบอกมา)

แผนที่จ้า

ด้านหน้าเจอ ป้ายต้อนรับ (เค้าจำว่าเราชื่อ คุณ สา ไปซะแล้ว)

ด้านหน้า

นี่ส่วนลอบบี้

เมนูอาหาร ไม่ต้องมี เพราะเขามีแค่ 2 สำรับให้เลือก
    ซึ่งจะเปลี่ยนไปตามแต่ละวัน

มี พนักงานพาเราไปที่นั่ง
    ซึ่งระหว่างทางเดินไปที่นั่ง จะมีแอดเวนเจอร์นิดๆด้วย
    เริ่มที่ ทางเดินงามๆ

มองซ้ายที ขวาที

ก็เจอทางแอดเวนเจอร์แล้ว ฮา

ไอ้พุ่มขวา ล่างนั่นน่ารักมาก ขอซูมทีเหอะ
    น่ารักมั้ยคะ?

ทางแอดเวนเจอร์ ที่ 2
    แหม กว่าจะถึง...

ที่นั่งที่ จัดเอาไว้ ส่วนตั๊ว ส่วนตัว
    แต่ละโต๊ะ ก็จะไม่เหมือนกัน

มองซ้ายขวาอีกซักรอบ
    เจอทาง เดินขึ้นไปอีกชั้น

อ๊ะ นั่นงัย ที่นั่งของเรา
    (ติดกับห้องพัก ที่วันนี้ไม่มีแขกมา)

บรรยากาศน่ารักๆ เย็นสบายๆ มีดนตรีเคล้าไป เพลินดีจริงๆ

อาหารมาแล้ว

มีของหวานมา พร้อมกันทั้งสำรับเลย

มีน้อง เหมียวมาออเซาะด้วย

ธรรมชาติ สุดๆเลย แอบเห็นภาพสยิวด้วย

สุดท้าย
    รสชาติดี ไม่เข้มข้นมากเท่าไร อาจจะเพราะเผื่อชาวต่างชาติมาทานด้วยละมั้ง
    ติดที่ ของหวานไม่อร่อยอ่า กล้วยฝาดลิ้น บางชิ้นเละ บางชิ้นแข็ง กินแล้ว งงๆ - -"

บริการ ดี และพนักงานต้อนรับทางโทรศํพท์ สุภาพมากๆด้วยค่ะ

เว็บไซต์น่ารักมากๆ มีเสียงด้วย http://www.chic39.com/home.html
    ห้องพักก็น่ารัก ชอบ

0/5
    ขอบคุณมากครับ ที่มารีวิว

ร้านสวย อาหารก็น่าทาน แถมแมวก็น่ารักด้วยครับ

แต่ฟังจากชื่อ Chic 39 อย่างเดียว ตอนแรกเข้าใจว่าเป็นร้านที่ตกแต่งดูแนวทันสมัย แต่พอเห็นในรูปแล้ว ออกแนวคลาสสิกนิดๆ เลยมีสเน่ห์ไปอีกแบบนะครับ

ไว้มีโอกาส จะลองไปทานนะครับ

37
    0/5
    ร้านน่ารักครับ
    มีน้ำพริกมะขามด้วยน่ากินเชียวครับ ขอบคุณมากครับที่มารีวิวแบ่งปันครับ

แต่ไกลจังคงไม่ได้ไปทานแน่ๆ เลยจะจดๆจำๆไว้ก่อนนะครับเข้าเมืองหลวงได้เมื่อไรไว้ไปหาโอกาสครับ

ขอบคุณครับ

astergil13's Avatar
    astergil13 is offline Trusted Member
    7
    0/5
    ดีใจที่ชอบค่ะ ^^
    ฝากงานอดิเรกด้วยนะคะ (รีวิวร้านต่างๆ)

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    555 ไอ้เรารึ ก็พวกชอบหาของกิน และธรรมชาติ ซะด้วย
    มาเจอกระทู้นี้ ก็จอดซิครับ "ลุงๆ ลงป้ายนี้ครับ"

ถึงแม้อยู่ท่ามกลางเมืองหลวง แต่ บรรยากาศดูสงบมากเลยครับ
    ทานข้าวไปพลาง ชมธรรมชาติไปพลาง ผจญภัยนิดหน่อย ชอบครับ

เห็นอย่างนี้แล้ว ก็อยากพาคนรักไปทานด้วยครับ
    ไว้ เวลา โอกาส สถานที่ มาบรรจบกัน จะได้ไปทานที่ร้านนี้ครับ

ขอบคุณ จขกท. มากๆ ครับ รีวิว ดีมากๆ เลยครับ

PO is offline Trusted Member
    0/5
    ว้าว ร้านน่ารักมาก ชอบมากเลยอารมณ์ซีเครตการเด้นเนี่ย ต้องไปๆๆๆ

ขอบคุณมากนะค้า ^^
    ... po po po...

0/5

Re: Revirw @ Chic 39 ค่ะ

รีวิวครบเลยครับได้ความรู้มากเลยครับ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook