Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Thread: รีวิว ดัดผมดิจิตอล ที่ Park and Bomb สาขาสยาม ซอย2

Warning Points:
    0/5

Wink รีวิว ดัดผมดิจิตอล ที่ Park and Bomb สาขาสยาม ซอย2

วันนี้ พอมีเวลา จะมารีวิว ผมดัดดิจิตอล ที่ได้ไปดัดมาเดือนที่แล้ว ที่ PARK AND BOMB สาขาสยาม

ก่อนตัดสินใจจะดัดผม ก็ได้ศึกษาหาข้อมูล ในอินเตอร์เน็ต ที่มีสาวๆใจดีมารีวิวให้ชมเป็นทางเลือก ดูอยู่หลายที่ และสนใจหลายที่ บางร้านก็ต้องมีการจองคิวล่วงหน้า แต่วันนั้น มีเวลาว่างพอดี ต้องไปเลย เมื่อตัดสินใจว่าจะไปดัดผมวันนี้ให้ได้ แล้วจะไปที่ไหนดีหล่ะ?? สุดท้ายตัดสินใจโทรไป ที่ปาร์คแอนด์บอม สยาม ปรากฏมีคิวว่าง ก็โป๊ะเชะ ไปที่นี่แหละ.... ร้านตกแต่งเก๋ ใช่ม๊า

เมื่อไปถึงร้าน มีช่างผมยืนต้อนรับอยู่หน้าร้าน (ช่างผมน่ารักด้วย) ก็เชิญให้นั่งรอแป๊ปนึงที่โซฟาแดง จากนั้นก็บอกจุดประสงค์กันไป ว่าวันนี้จะมาทำอะไร อันดับแรกอาจารย์ ก็มาจับผมดูสภาพเส้นผมก่อน แล้วจึงแนะนำว่าทำได้หรือไม่ได้ อะไรยังไง และถามเราว่า อยากได้ลอนประมาณไหน จึงเปิดรูปที่อยากได้ให้อาจารย์ดู อาจารย์เป็นคนเกาหลี (รู้สึกว่าจะชื่อ อ.บาว นะคะ) พูดไทยได้นิดหน่อยค่ะ แต่จะมีช่างผมผู้ช่วยคอยสื่อสารพูดคุยกับเรา อันดับแรกพากันไปสระผม.. มีเสื้อคลุมมาใส่ให้ด้วย

สระผมเสร็จแล้ว ผู้ช่วยสาวสวย ก็เปิดสมุดเสนอราคาแพ็กเกจการดัดผม มีหลายราคาให้เลือกตามระดับของน้ำยา ด้วยสภาพผมเราที่แห้งเสีย จึงเลือกน้ำยาดีดีหน่อย

จากนั้นเข้าสู่ขั้นตอน การตัดแต่งผม ปลายผมแห้งเสียแตกปลายจึงโดนกำจัดออก ตอนไปผมเรายาวถึงเอว อ.บอกผมยาวมากและบอกว่าผมดัดถ้ายาวจะเซ็ทยาก เสียดายผมมาก แต่ผมมันเสียอ่ะนะ ต้องยอม เพราะ ผู้ช่วย อ.บอกว่าผมเสียดัดมาจะไม่สวย แถมยังโดนจับตัดหน้าม้า เพราะเราแล้วแต่ อ. ออกแบบให้เลย อ.ลองจับผมมาทำหน้าม้าดู ก็บอกเราว่าหน้าม้าดีกว่า และแล้วก็ตัด...

ตัดผมได้ทรงที่ต้องการแล้ว ต่อมาคือ การใส่ทรีทเม้นท์ให้ทั่ว ผมดัดแล้วจะได้ไม่แห้ง แล้วล้างผมเข้าสู่ขั้นตอนการดัด ใส่น้ำยาดัดม้วนแกน จนทั่วศรีษะ ....

กลายร่างเป็นมนุษย์หัวแกน ฮ่าๆ
    จากนั้นก็เสียบไฟฟ้าเข้าหัว เอ๊ย!! เข้าแกน ให้ความร้อน ไม่ต้องห่วงนะคะ เราไม่รู้สึกร้อนอะไรมาก เพียงอุ่นๆเท่านั้น

เมื่อได้เวลาแกะผมออก ผลก็เป็นเช่นนี้แล เป็นเกลียวเชียวแหละ แล้วอ.กับผู้ช่วย ก็ช่วยกันหนีบผมด้วยที่หนีบไฟฟ้า ตรงบริเวณช่วงโคนผม จนทั่วศรีษะ

ต่อไป จับผมม้วนไว้เป็นช่อๆ แล้วใส่น้ำยาจับลอน หรือถ้าทำเป็นการทำสี มันคือน้ำยาโกรกนั่นเอง

ก่อนใส่น้ำยาโกรก ก็จะมีถาดรอง มาวางไว้ที่คอเราก่อน แบบนี้...

ใกล้เสร็จแล้วน๊า .... อึดใจเดียว ก้ได้เวลาล้างผม อ. กับผู้ช่วย ช่วยกันเป่าผมพร้อมกับสอนวิธีการเซ็ทผมดัด อย่างละเอียด เสร็จเรียบร้อยให้เราส่องกระจกดูด้านหน้าด้านหลัง ว่าโอเคไหม

ผมเราเคยทำสีเมื่อนานมาแล้ว ตอนนี้ โคนผมกับปลายผม สีไม่เท่ากันอย่างรุนแรง ผู้ช่วยแนะนำให้ทำสีให้เท่ากัน แต่ต้องรอ หลังจากดัดไปก่อนสักสองอาทิตย์ เพราะผมจะแห้งเสียหนักหน่วงเกินไป และห้ามสระผม 2 วัน ใช้เวลาในการทำประมาณ 3 ชั่วโมง ไปตอนเย็นๆกลับค่ำเลยค่ะ ออกจากร้านมาถ่ายรูปซะหน่อย ลอนผมที่ได้ก็ประมาณนี้นะค๊า

แรกๆแอบไม่ชินกะหน้าม้า แต่ตอนนี้ปรับตัวได้แล้ว ปัจจุบันประมาณ 1 เดือนกว่าแล้ว เซ็ทเองได้ทรงประมาณนี้เลยค่ะ (ไปทำสีมาใหม่แล้ว ^ ^ ) โดยรวมชอบที่นี่ค่ะ ดูแลเอาใจใส่บริการลูกค้าเป็นอย่างดี ทรงผมที่ได้ก็พอใจค่ะ

Thanks sbntown ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

Re: รีวิว ดัดผมดิจิตอล ที่ Park and Bomb สาขาสยาม ซอย2

โอ้โหห แค่ร้านก็น่าเข้าแลล้ว

0/5

Re: รีวิว ดัดผมดิจิตอล ที่ Park and Bomb สาขาสยาม ซอย2

เป็นร้านที่ผมดัดดิจิตอล ได้ไปดัดมาเดือนที่แล้วดีมากๆ
    slotxo

Comments from Facebook