มีเพื่อนชาวญี่ปุ่นคนนึงเป็นวิศวกร
เขามาอยู่อพาร์ทเม้นท์แถวถนนสามัคคี กำลังหาคนที่คิดว่าอยากได้เพื่อนแชร์ค่าน้ำมัน

คือเขาอยู่เมืองไทย แล้วต้องเดินทางไปทำงานที่นิคมบางกระดี

รายละเอียด

ออกจากอพาร์ทเม้นท์ เวลาประมาณหกโมงห้าสิบ หรือเร็วช้ากว่านั้นได้นิดหน่อย

กลับบ้านประมาณทุ่ม ทุ่มครึ่งหรือ สองทุ่ม (อันนี้ใครกลับบ้านใกล้เคียงเวลานี้อยู่แล้วก็คุยกันได้)

เรื่องค่าน้ำมันคุยกันได้ เขายินดีจะจ่ายให้ค่ะ

ขอเป็นผู้ชายที่ขับรถไปทำงานคนเดียว แล้วไม่รังเกียจจะหาเพื่อนร่วมทาง

เพื่อนเรานิสัยดี สุภาพมาก ไว้ใจได้ค่ะ

กระทู้นี้ อาจดูแปลกๆ เนอะ แต่อยากให้เพื่อนมาอยู่ใกล้ๆ อ่ะก็เลยต้องลองหาดู

เราก็ทำงานอยู่นิคมนั้น แต่ขับรถไปกับครอบครัว เจี๊ยวจ๊าวเชียว เขาจะไม่สะดวกใจเอา

ใครใจดี ต้องการเพื่อนต่างชาติไว้ฝึกภาษาขณะขับรถไปด้วยติดต่อเรามาได้นะคะ

เพื่อนเราพูดอังกฤษ จีน ไทย ญี่ปุ่นได้ค่ะ