Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 17 of 17

Thread: ...ถามเรื่องต่อเล็บอคริลิคจ้า....

Warning Points:
    0/5

RE: ...ถามเรื่องต่อเล็บอคริลิคจ้า....

ยินดีค่า ขอให้ได้เล็บสวยปิ๊งนะคะ ^^ เดี๋ยวจะรอชมค่า
    A hug is a great gift. One size fits all.

++++++++++++++++++++++++

Papae is offline Trusted Member
    0/5

RE: ...ถามเรื่องต่อเล็บอคริลิคจ้า....

เราชอบต่อมากๆเลยจ้า ทำมาประมาณ 4-5 ปีแล้วไม่เคยเอาออกเลย
    โดยส่วนตัวหญิงว่ามันแข็งแรงดีนะไม่หักง่ายด้วย(ปกติเป็นคนเล็บฉีกง่ายอะ)
    แล้วทรงก็สวย สีก็ติดทนนาน ปกติเรา 3-4 อาทิตจะไปเติมทีนึงอะ หรือเราเล็บยาวช้าก็ไม่รู้
    ทำคร้งนึงก็ใช้เวลาค่อนข้างนานค่ะ ต
    ต่อใหม่หรือเติมโคน ก็ประมาณ 2 ชม.
    เพ้นท์ ก็ 1/2 - 2 ชม.แล้วแต่ความยากง่ายค่ะ

ส่วนร้านปะจำเราอยู่ที่ the mall บางกะปิอะ(ใกล้บ้านดี) แล้วก็ลองมาหลายร้านแล้ว
    ติดใจที่นี่ก็เลยเป็นลูกค้าประจำ ร้านนี้เค้าทำดีนะใช้ OPI ด้วยไม่เหม็น สีก็มีให้เลือกเยอะดี ป่าวได้ค่าโมษณานะ

0/5

พี่สาวเคยไปเรียนมา เป็นหลักสูตรของญี่ปุ่น แล้วจับเอ๊ะมานั่งเป็นหุ่นทดลองคะ
    เอ๊ะว่าต่อแล้วสวยดีนะคะ แต่พอต่อไปแล้ว พอมาคืนสู่สามัญ เล็บมันฉีกง่ายอ่ะค่ะ
    ตอนนี้คือ เอ๊ะไว้เล็บยาวมากไม่ได้แล้ว ได้แค่ให้มันยาวเห็นขาวๆได้นิดนึง แค่นั้นเอง
    แล้วแถม พ่อไม่ให้ทั้งพี่ทั้งเอ๊ะ ต่อแล้วด้วยค่ะ เพราะเวลาต่อ กลิ่นน้ำยาแรงมากเลย
    พ่อบอกว่า อันตรายมาก กลัวโพรงจมูกเสีย
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

0/5

ขั้นแรกที่เค้าจะต่อก็ต้องตะไบก่อนค่ะ ให้เนื้อเล็บแท้เราติดกับอะคลิลิกค่ะ แล้วทายากันรา นี่คือเราไม่ได้เป็นช่างนะคะ แต่ชอบ เลยซื้อเครื่องเพ้นท์เล็บ ( รุ่นเพ้นท์ 5 นิ้ว) ระบบคอมพิวเตอร์ เค้าเลยมาสอนต่อเล็บด้วย
    ก็ต่อเอง ทำเองค่ะ ตอนแรกก็ไม่เท่าไหร่ เดี๋ยวนี้ชินแล้ว ทนทานดี ไม่หักแต่ต้องเติมโคนค่ะ ถ้าเราถอดเล็บ แน่นอนว่าเล็บบางค่ะ บางทีถอดบ่อยค่ะ เล็บบางมองเห็นเนื้อเลย อ่อน ๆ มากค่ะ ถ้าทำแล้วก็ต้องทำตลอดนะคะ กว่าจะเลี้ยงเล็บได้อีก ก่อนจะทำก็ต้องตัดสั้นค่ะ

ความสวยเมื่อต่อ และความทน ยกให้เค้าค่ะ สวยมั่ก ๆ

0/5

ต่อเหมือนกันจ้า ชอบมาก สีเล็บสวยติดทนนานกว่า ไอ้เรื่องถอดออกแล้วเล็บบางเนี้ยยังไม่รู้เพราะไม่เคยถอด ทำมาประมาณ 2-3 ปีละ ทำที่ N.I.C ตึกไทม์แสควร์ค่ะเพราะร้านเพื่อนกันแฮะๆๆ :wink:
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

guccibaby's Avatar
    guccibaby is offline Trusted Member
    0/5

เคยบ้าต่อเล็บอยู่ช่วงนึงค่ะ พอเล็บยาวขึ้นก้อไป เติมโคนประมาณ 2 ครั้งค่ะ
    พอเล็บงอกใหม่เติมโคนได้ไม่เห็นใช่ป่ะค่ะ แต่ไม่ชอบที่เล็บส่วนปลายมันจะเห็นเล็บจิงของเราด้วย ถ้าไม่ทาเล็บน่ะค่ะ
    เลยถอดต่อใหม่เลยค่ะ
    ทำอย่างนีมาเรื่อยๆ ค่ะ ต่อใหม่ประมาณ 4-5 ครั้ง

จนล่าสุด ไปเที่ยวที่จีนค่ะ เล็บหักค่ะ เลยจะไปต่อใหม่
    พนง.ที่จีนเค้าไม่ยอมต่อให้ค่ะ เค้าบอกว่าหน้าเล็บบางมากๆๆ
    ให้พักฟื้นเล็บ ประมาณ 2 เดือน ค่อยต่อใหม่
    สรุปเราเลยต้องถอดเล็บ กลับมา แบบไม่สวยเลยค่ะ T__T"

ราคาต่อ 1 ครั้ง ประมาณ 800-1000 แบบธรรมชาติ [ขาวขุ่น]
    ต่อแบบอะคริลิค แล้วแต่ว่าเราจะฝังกากเพรชอะไรแบบด้วยรึป่าวนะค่ะ
    ก้อตกประมาณ 1200 - 2000
    เติมโคนก้อตกครั้งละ ประมาณ 300-500 แล้วแต่ว่าเติมเยอะ-น้อยนะค่ะ

หวังว่าคงช่วยได้ไม่มากก้อน้อยนะค่ะ
    แต่ถ้าทำแล้วสวยอย่าคิดมากนะค่ะ อิอิ
    └( ̄▽ ̄*) ❤ (¯▽¯;)

0/5

:lol: สวัสดีค่ะ noona ก็ต่อเล็บอาคิลิคเหมือนกันค่ะ แล้วปกติชอบไว้เล็บยาวและทาสีสวย ๆ ค่ะถ้าทำเล็บปกติจะไม่ทนเลยค่ะ เลยตัดสินใจทำเล็บอาคิลิคดีกว่า รอบหนึ่งก็ประมาณ 3 สัปดาห์ก็ต้อง เติมแล้วล่ะค่ะ แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่าเล็บจริงของคุณยาวเร็ว ยาวช้า ด้วยล่ะค่ะ ถ้าชอบเล็บสวย ๆ แบบ noona ก็สามารถทำได้ค่ะ ขอเชียร์มาอยู่ชมรมเล็บสวยด้วยกันนะคะ ขอบคุณค่ะ :P

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook