Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 36

Thread: +++เพิ่งมานอกเรื่องครั้งแรกค่า ++ ขอความเห็นจากสาวๆ ที่นี่หน่อยนะคะ กับคำที่ว่า >> คนสวยมักไม่ค่อยฉลาด +++

bluecream4's Avatar
    bluecream4 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink +++เพิ่งมานอกเรื่องครั้งแรกค่า ++ ขอความเห็นจากสาวๆ ที่นี่หน่อยนะคะ กับคำที่ว่า >> คนสวยมักไม่ค่อยฉลาด +++

คือเราเองเพิ่งมาเล่นที่เว้บนี้ได้ไม่นาน แต่ก็เห็นว่าสาวๆ ที่นี่สวยๆ แล้วก็ทันสมัยน่าดู .. อิอิ

เพื่อนๆ เคยเจอกันบ้างมั้ยคะ ที่มีคนคิดว่า ผู้หญิงสวย มักจะโง่ <<< อะรายกันนี่

คือเราเจอมางี้งงเลยอ่ะค่ะ ประมาณว่าเค้าชอบคิดว่าเราจะได้เกรดน้อยกว่าเค้าทุกที แล้วก็ชอบทำอะไรที่เปรียบเทียบกับเราตลอด แข่งกะเราตลอดเลย ทั้งๆ ที่เราไม่เคยไปแข่งกะเค้าเลย จนเราเองเหนื่อยมากๆ ที่ต้องคอยตอบคำถามเค้าตลอดเวลา (ประมาณว่าเรามีแฟนคลับส่วนตัวค่ะ 555+)

เราก้อบ่นให้เพื่อนสนิทฟัง เพื่อนบอกว่า ยัยคนนี้คงคิดว่า คนสวยมักจะโง่มั้ง ก็เลยไม่คิดว่าเราจะได้ A พอรู้ว่าเราได้ A ในวิชาที่เรียนด้วยกัน ยังไม่พอ ยังมาถามเกรดเฉลี่ย ว่าเทอมนี้ได้เท่าไหร่กันแน่ บอกมาๆๆๆๆ (อยากรู้จัดดด) ประมาณนั้น

เพื่อนๆ ที่นี่เคยเจอยังงี้กันบ้างมั้ยคะ >> สวยแต่โง่ มาน Out ไปตั้งนานละ เหอๆๆๆๆ

0/5
    ส่วนตัวรู้สึกดีว่า ดีค่ะ คิดว่าเราโง่ก็ดี
    เค้าจะได้ไม่ระวังตัวมาก เพราะคิดว่าเรารู้ไม่ทัน ใช้แผนตื้นๆ อิอิ ^^

ที่นี่

ผู้หญิงสวย แต่(แกล้ง) โง่ ค่ะ 5 5 5

ไม่รู้จักสาวๆ แถวนี้ซะแร้น อิอิ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่จริงงงงงงง.....

คนสวยและฉลาด มาตอบเอง....อิอิ....

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

bluecream4 is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีค่ะ คุณ cocoa ^^

ที่เซ็งเป็ดสุดๆ ก้คือ นี่มันวิชาที่สองแล้วน่ะสิคะ วิชาแรกไม่เท่าไหร่ แต่พอวิชาที่สอง ก็ไม่เลิกคิดว่าเราไม่น่าได้ A (ขนาดคนที่คบกับเรายังบอกว่า ไม่คิดว่าเราจะได้เลยอ่ะค่ะ มันน่าน้อยใจมั้ย) แบบเค้ายังคิดว่า คนนี้น่าจะได้ A มากกว่าเราซะอีก เหอๆๆ

เมื่อก่อนเราก็ไม่ค่อยเห็นคนสวยด้วยเก่งด้วยนะคะ แต่พอตอน ป.ตรี เรามาเรียนในเมืองหลวง จะบอกว่า สวยเก่งมีมากกกกกกกก แบบโห!! เยอะมากๆ แถมรวยสุดๆๆ

ชาติก่อนทำบุญมาด้วยอะไรกันนี่!!! เลยนะคะ

0/5
    หวัดดีค่ะ คุณ noo_pizza

สวยและเก่งมาตอบเอง .. อิอิ
    ปล. เราชอบลายเซ็นต์จังค่ะ .. เหมือนกันเลย คุงคนนั้นก็ชอบพูดกับเราแบบรู้ทันนะ ซื้อมาแล้วอ่ะสิ เหมือนกันนน

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อมีดีกว่า ก็ย่อมจะมีคนชังเป็นธรรมดาค่ะ ^^ มองอีกด้านเค้าก็คงทุกข์ไม่น้อยล่ะ น่าสงสารอยู่--''

ฟังแล้วนึกถึงเพลงของโยคีเพลย์บอยเลยอ่ะ

"ฉันเกิดมาสวยมันผิดตรงไหนเล่า
    ตัดสินอย่างไรว่าใครไม่มีสมอง
    แล้วมองปัญญากันที่หน้าตาด้วยเหรอ
    ชอบแต่เสนอความคิดกล้วยๆ"

0/5
    เพื่อนสนิทในกลุ่มบอกว่า ก้อเราแต่งตัวโดดมาจิงๆ

คือเพื่อนคนไหนเป็นอย่างเราบ้างคะ ที่ชอบแต่งตัวสวยมากๆ ไม่สนใจที่คนจะมอง (ไม่โป๊ะนะคะ แล้วก้อถูกกาละเทศะด้วย) คือ เราชอบแต่งตัวทันสมัยอ่ะ เสื้อผ้าหน้าผมต้องเนี้ยบ >> คือ ตอนนี้ เรามาเรียนที่ม.ต่างจังหวัด แถมคณะก็ไม่ใช่คณะแต่งตัวเก่ง แต่เราก็ชอบที่จะแต่งตัวแบบนี้นะคะ ไม่รุ้ผิดป่าว??

0/5
    ประมาณว่า ทำดีแต่อย่าเด่นจะเป็นภัย ... แง้วววว

0/5
    หวัดดีค่ะ คุณเมจิ

เพลงนี้โดนค่ะ อิอิ .. ปวดหัวจิงจัง ที่มีแฟนคลับตามติดแบบนี้ ....

0/5
    สวยแต่โง่

กับ

สวยแต่ตาบอด

เหมือนกันมั้ย..บอกที

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook