Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 36

Thread: +++เพิ่งมานอกเรื่องครั้งแรกค่า ++ ขอความเห็นจากสาวๆ ที่นี่หน่อยนะคะ กับคำที่ว่า >> คนสวยมักไม่ค่อยฉลาด +++

oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile

ไม่จริงคะ
    สวยแต่เก่งแบบสุดๆเห็นพาเรดมาเป็นแถวเลยคะ
    ตามประสบการณ์

ไม่รู้เอาเวลาไหนไปแต่งตัว ดูแลตัวเอง เก่งกว่าคนอื่นๆอีก 555555
    แสดงว่าทำได้หลายอย่างในเวลาเดียวกัน และทำได้ดีด้วยคะ
    สมควรเรียกว่ายอดมนุษย์ 55555555555

0/5
    เราว่าผู้หญิงสมัยนี้ "สวยรวยเก่ง" กันทั้งนั้นแหล่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    หนูทั้งสวย (เพราะคิดบวก) ทั้งฉลาด (แต่เรื่องโง่ๆ) อันนี้แฟนบอกค๊า

0/5
    เดี๋ยวนี้... ผู้หญิงสวยและเก่งมีเยอะนะคะ

น้อง Bluecream4 ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะ พวกขี้อิจฉาชอบจับผิดซักวันก้อคงเบื่อเลิกราไปเอง เราก้อทำตัวตามสบายของเราไปไม่ต้องกังวลไปตามเค้า เค้าสิยิ่งต้องกังวลเพราะกลัวว่าเราจะได้ดีกว่า แต่ว่าเกรดไม่ใช่สิ่งตัดสินความสำเร็จของชีวิตนะคะ เพราะฉะนั้นอย่าไปซีเรียสนะคะ ^^
    *.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

(✿◡‿◡) When U smile... (◡‿◡✿)
    [SIGPIC][/SIGPIC]
    (✿◕‿◕)
    The whole world smiles with U... (◕‿◕✿)

*.:。✿*゚‘゚・✿.。.:**.:。✿*゚‘゚・✿.。.:* *.:。✿*゚’゚・✿.。.:*

0/5
    ยอมเป็นคนสวยที่โง่คะ 5555

ความสวยเห็นได้ด้วยตา แต่ความโง่วัดได้ด้วยสมองและจิตใจคะ

คนที่มองคนอื่นโง่ แสดงว่าประมาท ก็ถือว่าได้คิดไรโง่ไปกว่าครึ่งแล้วคะ แหะๆ

bluecream4's Avatar
    bluecream4 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ พี่ๆ เพื่อนๆ มากค่ะสำหรับความคิดเห็น
    แรกๆ ก็ไม่นึกว่าเครียดขนาดนี้นะคะ มันเหนื่อยอ่ะค่ะ ที่เราต้องระวังตัว อย่าได้พลาดนะ .. เหอๆ

เค้ามาเรียกเรา คนสวยๆ แต่เรารู้สึกว่ามั้นไม่ใช่ อ่ะค่ะ เรียก ยัยเพิ้ง คงรู้สึกดีกว่า เหอๆๆๆ

Lavish is offline Trusted Member
    0/5
    ทำตัวคมในฝักเข้าไว้เป็นดีค่ะ ทำตัวให้เขาคิดว่าโง่บ้าง จะได้รับอะไรใหม่ๆที่เรายังไม่รู้ ดีออก

สมัยเรียนป.ตรีมีเพื่อนคนนึงสวยมากกก ช่วงใกล้สอบไม่เห็นเธอจะอ่านหนังสือ เข้าห้องสมุดเลย เพื่อนๆเขาติวกัน เธอก็นั่งหลับ ทุกคนก็คิดว่าคงไม่รอดอ่ะ เทอมนั้น ปรากฎว่าเกรดออกมา ท็อปเลย ชีเลยสารภาพตอนหลังแอบซุ่มเงียบ อ่านหนังสือดึกๆดื่นๆไม่หลับไม่นอนนี่เอง

แต่เราว่ากำลังอยู่ในวัยเรียนถ้อยทีถ้อยอาศัยกันดีกว่านะจ๊ะ ไม่เข้าใจบทเรียนตรงไหนก็ให้คนที่เขาคิดว่าตัวเองเก่งน่ะแหล่ะ ติวให้ ถึงแม้ว่าตัวเราจะเข้าใจแล้วก็ตามให้เขาย้ำให้ก็ดีนะ เพราะคนเรามีวิธีคิดไม่เหมือนกัน อาจจะได้แนวทางใหม่ๆก็ได้ คนเก่งส่วนใหญ่มักชอบโชว์พาวฯ

0/5
    เคยเจอคล้าย ๆ กันค่ะแต่ไม่ได้โดนมองว่าโง่ แต่เป็นหยิ่งแทนซะงั้น

ออกตัวก่อนว่าเราไม่ได้เฉียดคำว่าสวยเลยนะ ฮ่า ๆ เพียงแค่ชอบแต่งตัวไปเรื่อย
    ไม่แคร์ใครอยากใส่อะไรก็ใส่ขึ้นอยู่กับอารมณ์ ปกติก็ขลุกอยู่แต่กับเพื่อนสนิทด้วยกันเลยไม่มีอะไร
    ไม่เคยมีใครด่า ผู้ใหญ่ก็ไม่ว่าเพราะไม่ได้แต่งตัวโป๊เปลือย
    แต่พอตอนไปซัมเมอร์ที่ตปท. แล้วจะได้เจอกับคนที่มาจากหลากหลายที่ในประเทศ เค้าคงมองว่า
    เราเป็นตัวประหลาด แล้วก็เกิดbias กับเราเลยว่า เริ่ดเชิดหยิ่ง (แถมแอบไปรู้อีกว่าเราเรียนอยู่ที่ไหน
    ซึ่งก็เป็น มหาลัยที่ติดเรทเรื่องโดนมองว่าหยิ่งอยู่แล้ว)
    กลายเป็นว่าเราโดนเกลียดเลยครับท่าน พากันไม่พูดจาปราศัยกับเราไปเลยเด็กกลุ่มนั้น ใครกันแน่ที่หยิ่งฟระ ฮ่าๆ
    แต่ชั้นก็ไม่สน อยู่แคมป์หนาวจะตายชักชั้นอยากใส่เดรสเฉิดฉายที่ซื้อมาใหม่ชั้นก็จะใส่
    แบบว่าอดใจรอกลับไทยแล้วค่อยใส่ไม่ไหวมันเห่ออออ
    ใครอยากจะเกลียดอยากจะหมั่นไส้ก็เอาสิเรื่องของมัน ให้มันอกแตกตายไปเองส่วนเราก็แฮปปี้ๆๆ
    ฮ่าๆๆ

สรุปว่าอย่าไปแคร์ค่ะ เรามั่นใจว่าไม่ได้ทำอะไรผิดเป็นพอ คนที่เค้าตั้งแง่กับเราส่วนมากก็อิจฉาทั้งนั้น
    เลยพยายามหาอย่างอื่นมาเอาชนะเรา ^^
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

0/5

Wink

ยังไงไม่รู้....แต่ส่วนตัวเราเชื่อเอาเองว่า แกล้งโง่ ดีกว่า แกล้งฉลาด แน่นอนนนน ส่วนอันนี้ >> คือเราเจอมางี้งงเลยอ่ะค่ะ ประมาณว่าเค้าชอบคิดว่าเราจะได้เกรดน้อยกว่าเค้าทุกที แล้วก็ชอบทำอะไรที่เปรียบเทียบกับเราตลอด แข่งกะเราตลอดเลย ทั้งๆ ที่เราไม่เคยไปแข่งกะเค้าเลย จนเราเองเหนื่อยมากๆ ที่ต้องคอยตอบคำถามเค้าตลอดเวลา (ประมาณว่าเรามีแฟนคลับส่วนตัวค่ะ 555+) >> ต่อให้เราขี้เหร่สุดๆเราก็จะเชิด เพราะคนที่เป็นแบบนี้จะตามจะ copy ทุกอย่างตามเรา แถมต้องพยายามจะดีกว่าด้วย ชีวิตเค้าไม่มีความสุขแน่นอนค่ะ ตะเกียกตะกายตลอดกาลแน่ๆ...พาลจะทำให้คนรอบข้างร้อนไปด้วย คนประมาณนี้หนีได้หลบให้ไกลค่ะ ถ้าหลบไม่พ้นให้เชิดใส่ไปโลด พื้นฐานจิตใจขาดๆเกินๆค่ะ คนรอบข้างจะร้อนชีวิตไม่สงบสุขร่มเย็นอ่า---ถ้าเวทนาและมีโอกาสสงเคราห์ก็แอบๆป้อนข้อมูลเค้าไปบ้างก็ได้ว่า อย่าไปแข่งกับใครเลย บุญวาสนาแข่งกันไม่ได้ เอ๊ย ไม่ใช่ๆๆ เพราะเราแข่งกับตัวเองน่ะดีที่สุดต่างหากค่ะ
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

bluecream4's Avatar
    bluecream4 is offline Trusted Member
    0/5
    อิอิ คุณ kikalicious
    ฮาดีค่ะ เราก็เปนงี้เหมือนกัน

เค้าถามว่าเราจบจากที่ไหนเหมือนกัน ..

เฮ้ออ .. เหนื่อยนะคะ

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook