Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 33

Thread: คิดไงกับละคร สงครามนางฟ้า

katkat's Avatar
    katkat is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: คิดไงกับละคร สงครามนางฟ้า

สนุกดีค่ะ 5555
    ดูใน Youtube อ่ะค่ะ...... จริงๆ ไม่เคยมีโอกาสดูละครไทยเลยซักเท่าไหร่
    แต่มีคนส่ง Link มาให้ก็เลยลองเปิดดู แล้วก็เลยติด :lol: :lol: :lol:

แล้วตอนมีข่าวประท้วงละครที่เมืองไทย
    ที่อเมริกานี่ก็นำออกข่าวด้วยน้า..... เมื่อประมาณอาทิตย์ที่แล้วนี่เอง
    เพื่อนบอกว่าเห็นในข่าวท้องถิ่น
    นักข่าวท้องถิ่นบอกว่า..... พวกทำงานบนเครื่องประท้วงละครเรื่องนี้
    เพราะมีฉากตบตีเยอะเกินไป ใส่กระโปรงสั้นเกิน ทำให้ภาพพจน์อาชีพเสียหาย
    เค้าก็หัวเราะกันขำๆ อ่ะนะ ว่าเอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า
    เพราะละครน้ำเน่าเนี่ย มันก็แค่ละครที่สร้างขึ้นมาเพื่อความบันเทิง
    มันก็ต้องสร้างให้เกินจริงอยู่แล้ว

0/5

ตบตีก้อไม่ได้เยอะไปกว่าเรื่องอื่นเลย ดูอย่าเรื่อง บัวปริ่มน้ำดิ ผกามาริน ที่เข็ม รุจิราเล่น ตบกับแม่สามีตลอด ขึ้นค่อม จิกหัว เหอะๆๆ สงครามนางฟ้ายังเบากว่าอีก

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member
    0/5

ตามอ่านตั้งแต่เป็นชีวิตรันทดในพันทิบแล้วค่ะ แต่ละครยังไม่เคยดูเลย
    เห็นแต่ข่าวเรื่องประท้วงกัน

แอบกรี๊ดเล็กน้อย คุณน้อง iamBeaveR เป็นเพื่อนกับน้องเมฆหรือน้องรุ้งอ่ะคะ

0/5

น้องรุ้งคับ ซี้เลยยยยยยย

0/5

แฮะๆๆ แอร์ไม่เป็นแบบนั้นทุกคนนะฮ้า :lol:

sydshop is offline Trusted Member
    0/5

เอามาฝากคุณเด่นค่ะ http://www.poppap.com/pantip/airkee

ตอนประท้วงก็เป็นข่าวที่ออสเหมือนกันค่ะ ดังไปทั่วเลยนะเนี่ย
    BlackAnthraciteMoganoTruffleOliveAppleGreenJauneTomatoCoralRedBubbleGumLilacVioletEggplant

mybigboss's Avatar
    mybigboss is offline Trusted Member
    0/5

ขอตอบตามความรู้สึก ของคนที่เป็นแอร์มาก่อน สายการบินญี่ปุ่นค่ะ

ตอนที่ดูแรกๆ ก็ไม่ได้มีเรื่องเสียหายนี่นะ แต่ว่ามีแค่ตอนเดียวที่เพื่อนนางเองวิ่งตามนางเอกมาด้วยแรงยุจนกระโปรงเปิด รองเท้าแทบหลุด

ดูแล้วก็ตลกดี แต่สายการบินของเราไม่มีแน่นอน โดยปกตินะคะ พอลงเครื่องบิน ถ้ายังอยู่ในชุดเครื่องแบบ จะวิ่งยังไม่ได้เลย เพราะถือว่าไม่สุภาพและก็เป็นการเสียมารยาท เพราะว่าผู้โดยสารจะจ้องจับพฤติกรรมของแอร์มาก เช่นเดียวกับการถูกผู้โดยสารจับตามองบนเครื่อง ซึ่งการวิ่งไล่อย่างนั้นก็จะทำให้ผู้โดยสารแตกตื่น อาจคิดว่าไฟไหม้ แค่คิดก็ขำแล้วนะเนี่ย
    แต่ว่าที่มันดูไม่ดีเพราะว่าอาชีพนี้ ถ้าคนที่ไม่ได้เป็นก็คงรู้สึกว่าทำไมต้องมาอะไรด้วย มันก็แค่ละคร

แต่ว่าการเป็นอาชีพบริการลูกค้าบนเครื่องเนี่ย มันก็เป็นชื่อเสียงของประเทศนะ
    เวลาที่แอร์ของสายการบินไหนทำตัวดี ๆ น่ารัก ๆ ก็ชวนให้คนเค้ามาใช้บริการ
    การที่เค้าออนแอร์ออกไปอย่างนั้นมันก็สะท้อนถึงมารยาทและพฤติกรรมของแอร์สายการบินของไทยด้วย

คนที่ทำงานการบินก็อาจจะรู้สึกบ้างก้ได้นะ เพราะว่าเอมี่เองก็คิดว่าอาชีพของเรามันเป็นการบริการ การที่มีภาพที่สะท้อนถึงคนในอาชีพของเราที่ทำตัวไม่ดีเนี่ย มันค่อนข้างเสียหาย

ซึ่งมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก ในสังคมที่มีแต่ผู้หญิงทั้งหมดเลยยยยยยยย

การเป็นแอร์ก็คงเหมือนกับอาชีพอื่น ๆ แต่เพียงว่าเป็นอาชีพที่มีหลายคนใฝ่ฝัน อยากเป็น มองยกย่องเชิดชู ซึ่งคนญี่ปุ่นก็เป็นนะ ถ้าบอกว่าอาชีพแอร์โฮสเตส มีผู้หญิงอยากเป็นมากเป็นอันดับที่สอง รองมาจากการเป็นผู้สื่อข่างทางโทรทัศน์ค่ะ

แต่การเขม่นกันก็มีน้อยเหมือนกัน เพราะว่าถึงแม้จะมีเรื่องจุกจิกแอบไม่ชอบพอก็มีบ้าง แต่ก็ไม่ค่อยเปิดเผยขนาดตบตี เพราะว่าไม่ค่อยมีคนอยากออกจากงานเท่าไหร่หรอกค่ะ เพราะว่ากว่าจะเข้าไปได้ก็ยากมากแล้วค่ะ

ก็อย่างที่เค้าบอกล่ะค่ะ ดูละครก็สะท้อนมองตัวเรา
    เอาสิ่งที่ดีที่ละครสอนมาปรับใช้กับเรา สิ่งที่ไม่ดีก็อย่าเก็บมาเป็นอารมณ์เนอะ
    Thank You ... SBN.

0/5

โอ้ววว คุณ brand-connaiseur คะ ขอบคุณมากๆเรยค่าที่เอาตอนจบของแม่ยกไดอารี่มาให้อ่านนะค่า หาอ่านยากมากเลยค่า ทุกตอนอ่านหมดแว้ว เหลือแต่ตอนจบนี่ล่ะค่ะ หาไม่ได้ซักที สนุกมากมายค่าา

ติดตามเรื่องของคูณแอร์กี่กับนนท์อยู่เหมือนกันค่ะ แต่ละกระทู้ที่โต้ตอบกัน มันส์มากกกก
    :lol: :lol:

Noo_L's Avatar
    Noo_L is offline Trusted Member
    0/5

ขอบคุณ คุณbrand-connaiseurมากๆค่ะ และพี่ๆอีกหลายท่าน
    ที่หามาให้อ่านค่ะ อ่านแล้ว เพลิน ขอบคุณมากค่ะ

kiki's Avatar
    kiki is offline Trusted Member
    0/5

ปกติเป็นคนไม่ดู หรือไม่ตามละครค่ะ จนมาเจอเรื่องนี้ ติดหนึบเลยค่ะ ทุกวันจัน - พฤหัส 2ทุ่ม 25 มานั่งรอแล้วค่ะ คงเป็นเพราะติดตามอ่านตั้งแต่กระทู้ใน pantip ด้วยค่ะ
    My Wish List :

Reissue 226 Matte Black GHW
    Black GST SHW

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook