Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 42

Thread: ฤา..ดั่งสวรรค์เบี่ยง..กับ Haven Resort - Hua Hin

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    อิจฉาข้าวใหม่ปลากระพงด้วยคน (แป่ว.......>_<)

0/5

Smile รอชมอยู่คะ

เห็นคุณpong ไปเที่ยวทะเลก็อยากไปเที่ยวทะเลเร็วๆจัง
    น้องไอก็ถ่ายได้สวยนะคะ

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member
    0/5
    นี่ก็ถ่ายจากหน้าห้องพักค่ะ จะเห็นได้ว่า Villa กับอาคารใกล้กันเหลือเกิน นั่งชมวิวหน้าห้องพักจะสวีทแบบเกินหน้าไม่ได้ เป็นคนดังต้องระวังตัว 5555

ตอนกลางคืนจ้า โรแมนติกมาก(ของจริงนะคะที่สวย) แต่ไปถ่ายของเค้ามาซะมัวเลย

รูปหมดเท่านี้ค่ะ ถ้าใครต้องการความเป็นส่วนตัวไม่ขอแนะนำนะคะ เพราะ Villa ที่นี่ค่อนข้างจะใกล้ชิดกับแขกท่านอื่นพอสมควร

ด้วยความที่รีสอร์ทแห่งนี้มีเนื้อที่ค่อนข้างเล็ก สระว่ายน้ำของ Villa จึงไม่ค่อยกว้าง เห็นบ้านฝั่งตรงข้ามได้ชัดเจนเลย แล้วก็ใกล้กับ

ตัวอาคารด้วย เวลาเราลงเล่นน้ำ บางทีมีแขกมาขอดูที่พัก เราจึงกลายเป็นเหมือนปลาทองในตู้เลย ประมาณนั้น

แต่โดยรวมแล้ว บรรยากาศดี ใกล้ทะเลมาก เห็นทะเลจากเตียงเลย ทั้งที่ไม่ใช่หลังที่เป็น Villa@Seaชอบตรงนี้แหละถึงเลือกที่นี่

ที่พักสะอาด แต่อาหารเช้าไม่ค่อยหลากหลาย รสชาติโอเค อ้อ ลืมไปเลย Villa ที่นี่มีชั้น 2 ด้วยค่ะ มีที่นั่งไว้อาบแดด และโต๊ะสำหรับ

Dinner แต่ไม่ได้ถ่ายไว้

ขอบคุณเพื่อนๆที่แวะเข้ามาชมทุกๆท่านเลยนะคะ

pong is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by bandalee View Post
    แหมมมมมมมมมมมม
    อิจฉาคนข้าวใหม่ปลามัน
    ปลาไม่มันแล้วค่ะเจ๊ตอนนี้ แต่อย่างอื่นมันส์แน่ๆๆๆๆ โฮะๆๆๆๆๆๆ

Quote Originally Posted by เมจิ View Post
    สวยยยยมากกก อยากไปปปปป ><~~~~~
    สวยจริงๆค่ะ แถมได้ใกล้ชิดกับทะเลด้วย น่าไปมาก

Quote Originally Posted by yim View Post
    แหม.... นึกว่าเพื่อนหายยยย.... ไปไหน ที่แท้ก้อไปฮันนีมูนมานี่เอง รอบที่เท่าไรแล้วจ๊ะ
    ใครหายกันแน่แก มัวแต่บ้าน้องบลาย กระป๋งกระเป๋าไม่สนใจเลยสิ

Quote Originally Posted by wawe View Post
    รอดูรูป และชมโฉมพรายทะเลแสนสวยอีกค่ะ

เงือกแถวนั้นว่ายหายไปกันหมดเลยค่ะ เจอพรายทะเลน้ำจืดเข้าไป อิอิ

Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    อิจฉาจังค่ะ อิอิ
    ขอบคุณค่า

0/5
    Quote Originally Posted by dek_aus View Post
    อิจฉาข้าวใหม่ปลากระพงด้วยคน (แป่ว.......>_<)
    ใครปลาพงยะ พรายน้ำตะหากกกกกก เอิ๊กกกกก

Quote Originally Posted by malang_Por View Post
    เห็นคุณpong ไปเที่ยวทะเลก็อยากไปเที่ยวทะเลเร็วๆจัง
    น้องไอก็ถ่ายได้สวยนะคะ
    จริงๆแล้วถ้าตั้งใจถ่ายดีๆ จะออกมาสวยกว่านี้ค่ะ แต่มันรีบๆไงก็ไม่รู้ ออกมาเป็นแบบนี้เลย

sassybeer's Avatar
    sassybeer is offline Trusted Member
    0/5
    ขอมีส่วนร่วมด้วยค้าาา

เคยไปมาเหมือนกันไปตั้งแต่ตอนที่เค้าเปิดใหม่ๆเลยค่ะ
    มาคอนเฟิร์มด้วยอีกคนค่ะ ว่าสวยน่าไปจริงๆ
    แต่ของเค้าพักบนตึกค่ะ บรรยากาศก็ใช้ได้เหมือนกันค่ะ
    แต่ไม่เท่ากะตรงวิลล่าเพราะไม่มีดาดฟ้าให้นั่งชมดาว
    คราวหน้าไม่พลาดแน่ๆค่ะ^*^
    I'm not the kind of fashionista but I know what's good

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    หืม ๆๆๆ มีแต่คนไปสวีทกันที่ทะเล
    น่าอิจฉาจังเลยค่ะพี่ป้อง
    อากาศร้อน ๆ แบบนี้ พี่ป้องคงไม่ร้อนหรอก เพราะมีอะไรทำให้ชุ่มฉ่ำหัวใจ อิอิอิ
    ที่พัก บรรยากาศ น่ารักมากค่ะ
    อยากไปบ้างง่า ไว้หลังสงกรานต์ไปเที่ยวทะเลบ้างดีกว่า
    ขอบคุณรีวิวสวย ๆ นะค๊า

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    อิจฉาจังคุณป้อง...

ขอบคุณที่ถ่ายรูปมารีวิวให้ดูนะคะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    ง่า อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบห้องที่แบบลงน้ำได้เลยมากๆ คับ แต่คนรอบข้างต้องไม่เจี๊ยวจ๊าวนะคับ ไม่งั้นล่ะปวดหัวคับ

ว่าแต่พี่ป้องไม่ได้บอกเค้าเหรอคับ ว่าอันนี้ไม่เอาคับ เพราะพกมาเอง 55555555+
    vvv
    vv
    v

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by DenMark View Post
    ง่า อิจฉาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบห้องที่แบบลงน้ำได้เลยมากๆ คับ แต่คนรอบข้างต้องไม่เจี๊ยวจ๊าวนะคับ ไม่งั้นล่ะปวดหัวคับ

ว่าแต่พี่ป้องไม่ได้บอกเค้าเหรอคับ ว่าอันนี้ไม่เอาคับ เพราะพกมาเอง 55555555+
    vvv
    vv
    v

ว้าย ติดเรทอาร์หรือเอ็กซ์นี่

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook