Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: จะซื้อ Honda, accord ไม่ทราบว่าซื้อศูนย์ไหนดีที่สุดอ่า มีคำแนะนำบ้างไมเอย

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink จะซื้อ Honda, accord ไม่ทราบว่าซื้อศูนย์ไหนดีที่สุดอ่า มีคำแนะนำบ้างไมเอย

ไม่ทราบว่ามีใครเคยซื้อรถฮอนด้าที่ไหนแล้วประทับใจบ้าง

บริการหลังการขายที่ไหนดีที่สุด ขอคำแนะนำหน่อยน่ะครับ

ไม่ทราบว่าเราควรขอของแถมอะไรบ้างอ่าครับ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    อะแนะนำ honda สาย 4 อะครับ

อิอิ

เพราะเพื่อนซื้อมาอะครับ ขอแถมแล้วแต่ละที่อะครับ

suiteeruk's Avatar
    suiteeruk is offline Trusted Member
    0/5

Talking

จะมาบอกว่าให้ไปหลายๆที่ค่ะ
    และอย่าเพิ่งตกลงปลงใจจะซื้อที่ไหนนะคะ
    เพราะของแถม จะค่อยๆเพิ่มขึ้นมาค่ะ

คือ...พี่หยกเพิ่งซื้อรถต้นปี ก็ไปเดินหลายๆศูนย์ค่ะ
    สมมุติ ศูนย์ที่ 1 ครั้งที่ 1 ก็ดูรายละเอียดให้ครบ ถามของแถม
    ไปหลายๆศูนย์ แล้วลองมาศูนย์ที่ 1 ใหม่ คราวนี้เค้ายังจำได้ไงคะ เค้าเลยเพิ่มของแถมขึ้นอ่ะค่ะ
    ลองดูนะคะ พี่หยกใช้กลเม็ดอย่างนี้อ่ะค่ะ ^___^
    นู๋หยก 08-1010-1690
    suiteeruk@hotmail.com

ลึกลงเท่าไรก็ยิ่งมืดมน ค้นไปเท่าไรก็ยิ่งสับสน
    ส่วนลึกในใจคน ใครจะรู้จริง..........

0/5
    ใช้กลเม็ดอย่างที่คุณหยกแนะนำเรยค่ะ ดีที่สุด แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นดูที่ความใกล้บ้านด้วยนะคะ เพราะถ้าเราซื้อ honda ที่ศูนย์ไหนเค้าจะให้บัตรสมาชิกแบบ vip กับเราเพื่อให้ส่วนลดพิเศษกว่าเวลาเอารถเช้าศูนย์เช็คตามระยะน่ะค่ะ จำไม่ได้ว่าได้ส่วนลด 10%หรือ 20%นะคะ ของโอ๋ตอนนี้ออก cr-v ที่ฮอนด้าบ้านโป่งตามน้องชายแต่อยู่จิงที่แถวพระรามเก้า เลียบทางด่วนรามอินทรา ก้อต้องเอารถเข้าศูนย์แถวนี้เรยไม่ได้ส่วนลดเรย แต่ก้อใช้วิธีเก็บสะสมแต้มให้ครบแล้วก้อจะได้ทำบัตร vip แทนน่ะค่ะ ก้อต้องยอม

ถ้าอยู่แถวๆละแวกรามคำแหง พระรามเก้า รามอินทรา เอกมัย ก้อแนะนำ 2 ศูนย์นะคะ คือฮอนด้าพระรามเก้า(ถ.พระรามเก้า)กับฮอนด้าเอกอินทรา(อันนี้อยู่เลียบทางด่วนรามอินทรา-เอกมัย) 2 ศูนย์นี้ดีมากค่ะ บริการได้มาตรฐานมากมาก เมื่อเทียบกับที่นครปฐมแล้วการดูแลลูกค้า ห้องรับรองก้อพอๆกันแต่มาตรฐานช่างต้องยอมรับค่ะว่าไม่เท่ากันจิงๆ

ถ้ามีรัยก้อ pm ถามรายละเอียดได้นะคะเพราะที่บ้านเปนแฟนพันธุ์แท้ฮอนด้าค่ะ ไม่ต้องเกรงใจ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

Wink Thank you so..much

Quote Originally Posted by nickbee View Post
    อะแนะนำ honda สาย 4 อะครับ

อิอิ

เพราะเพื่อนซื้อมาอะครับ ขอแถมแล้วแต่ละที่อะครับ

ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

Quote Originally Posted by suiteeruk View Post
    จะมาบอกว่าให้ไปหลายๆที่ค่ะ
    และอย่าเพิ่งตกลงปลงใจจะซื้อที่ไหนนะคะ
    เพราะของแถม จะค่อยๆเพิ่มขึ้นมาค่ะ

คือ...พี่หยกเพิ่งซื้อรถต้นปี ก็ไปเดินหลายๆศูนย์ค่ะ
    สมมุติ ศูนย์ที่ 1 ครั้งที่ 1 ก็ดูรายละเอียดให้ครบ ถามของแถม
    ไปหลายๆศูนย์ แล้วลองมาศูนย์ที่ 1 ใหม่ คราวนี้เค้ายังจำได้ไงคะ เค้าเลยเพิ่มของแถมขึ้นอ่ะค่ะ
    ลองดูนะคะ พี่หยกใช้กลเม็ดอย่างนี้อ่ะค่ะ ^___^
    เป็นวิธีที่น่าปฎิบัติตามมากๆเลย ขอบคุณนะครับ

Quote Originally Posted by sunio1599 View Post
    ใช้กลเม็ดอย่างที่คุณหยกแนะนำเรยค่ะ ดีที่สุด แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นดูที่ความใกล้บ้านด้วยนะคะ เพราะถ้าเราซื้อ honda ที่ศูนย์ไหนเค้าจะให้บัตรสมาชิกแบบ vip กับเราเพื่อให้ส่วนลดพิเศษกว่าเวลาเอารถเช้าศูนย์เช็คตามระยะน่ะค่ะ จำไม่ได้ว่าได้ส่วนลด 10%หรือ 20%นะคะ ของโอ๋ตอนนี้ออก cr-v ที่ฮอนด้าบ้านโป่งตามน้องชายแต่อยู่จิงที่แถวพระรามเก้า เลียบทางด่วนรามอินทรา ก้อต้องเอารถเข้าศูนย์แถวนี้เรยไม่ได้ส่วนลดเรย แต่ก้อใช้วิธีเก็บสะสมแต้มให้ครบแล้วก้อจะได้ทำบัตร vip แทนน่ะค่ะ ก้อต้องยอม

ถ้าอยู่แถวๆละแวกรามคำแหง พระรามเก้า รามอินทรา เอกมัย ก้อแนะนำ 2 ศูนย์นะคะ คือฮอนด้าพระรามเก้า(ถ.พระรามเก้า)กับฮอนด้าเอกอินทรา(อันนี้อยู่เลียบทางด่วนรามอินทรา-เอกมัย) 2 ศูนย์นี้ดีมากค่ะ บริการได้มาตรฐานมากมาก เมื่อเทียบกับที่นครปฐมแล้วการดูแลลูกค้า ห้องรับรองก้อพอๆกันแต่มาตรฐานช่างต้องยอมรับค่ะว่าไม่เท่ากันจิงๆ

ถ้ามีรัยก้อ pm ถามรายละเอียดได้นะคะเพราะที่บ้านเปนแฟนพันธุ์แท้ฮอนด้าค่ะ ไม่ต้องเกรงใจ

ขอบคุณมากๆเลยครับ ตอนแรกว่าจะออกซีวิค แต่ที่บ้านไม่ค่อยได้เปลี่ยนรถ
    เลยว่าจะออกแอคคอรด์ดีกว่า แต่วันนี้เพิ่งไปเห็นรูปนิสสันเทียน่ามาแล้วแบบว่า
    สวยและหรูมากๆเลย พี่มีความเห็นว่า แคมรี่ แอคคอรด์ เทียน่า อันไหนดีสุดอ่าครับ

ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    honda พุทธมณ สาย 4 ครับบ ศูนย์เพื่อนผ้มเองคร๊าบบบ แนะนำครับบ ลองแวะไปดูครับบบ บริการดีจริงๆน๊า ครับบบบ

ช่วยเพื่อนทำมาหากิน อิอิอิ
    i love NISSAN MARCH

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    ขึ้นอยู่กับว่าเพื่อนของแฟนเป็นเซลล์อยู่สาขาไหนค่ะ 555
    แฟนเราเค้าจัดการดูให้ เพื่อนเค้าก็แถมแหลกเลยค่ะ
    (คือแถมในสิ่งที่เค้าสามารถแถมให้ได้ ไม่เอาเปรียบบริษัทนะคะ)
    ได้ฟิล์ม ประกัน หมอน กระเป๋า ตุ๊กตา
    RycooL RycooL

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Talking

คิดถูกมาๆแล้วค่ะที่ออก Accord เพราะมันนั่งสบายกว่า Camry เยอะเรย อิอิ

ปล. ดูหลายๆที่ค่ะ ที่ๆให้ของแถมมากที่สุด ราคาดีที่สุดค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    เพิ่งเหนโฆษณาเทียน่าเหมือนกัน แทบจะอยากขายรถทิ้งแล้วซื้อใหม่ งามจับใจ นวัตกรรมเค้าก้อดี ให้ของเยอะค่ะค่ายนิสสัน

แต่อย่างที่บอก ที่บ้านเปนแฟนพันธุ์แท้ฮอนด้าเพราะอันดับแรกเรยขายได้ง่ายราคาดีไม่ตกมาก แล้วอีกอย่างถ้าไม่คิดจะขายเร็ว กะจะใช้ยาวๆก้อไม่เชยง่าย ตกรุ่นไปแร้วหลายรุ่นก้อยังดูไม่เชย

แต่ถ้าชอบโตโยต้าก้อดีนะคะ ขายง่าย เหมือนฮอนด้า แต่เรื่องความงาม ฮอนด้างามบาดใจทุกรุ่นค่ะ

โหวตฮอนด้า แอคคอร์ดค่ะ เพราะเทอสวยจิงๆ cf cf cf อิอิ แต่ลองฟังความเหนจากเพื่อนๆคนอื่นอีกทีนะคะ

0/5
    พระราม 3 honda car ค่ะ
    ตอนซื้อก็ไม่ได้เจ๋งกว่าที่อื่น ทั้งเรื่องของแถม ทั้งเรื่องบริการ
    แต่ after sale service นี่ ซู๊ดยอด ทั้งบริการเวลาเอารถเข้าศูนย์ ทั้งบริการต่อทะเบียน บริการต่อประกัน ดูแลดีมากๆค่ะ
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook