Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: ***ช่วยแนะนำร้านยืดผมรีบอนดิ้ง ที่ดีดี ราคาย่อมเยาว์หน่อยค่า

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

***ช่วยแนะนำร้านยืดผมรีบอนดิ้ง ที่ดีดี ราคาย่อมเยาว์หน่อยค่า

ช่วยแนะนำร้านยืดผมรีบอนดิ้ง ที่ดีดี ราคาย่อมเยาว์หน่อยค่า

กลัวมากๆที่ไปทำที่ร้านที่ไม่รู้จักแล้วผมกลับออกมาเหมือนไม้กวาดแข็งทื่อๆอ่ะคะ
    อยากรู้ว่าเพื่อนๆ พี่ๆ แถวนี้มีร้านไหนที่แนะนำบ้างคะ เพราะอย่างน้อยจะได้มีคนการันตีได้นิดนึงก้อยังดีอ่ะคะ เพราะบางคนบอกว่าบางร้านทำออกมาสวยเด้ง ผมไม่แข็งทื่อเลย (ปกติเป็นคนผมตรงมาก แต่ดันไปดัดผมมาแล้วไม่ชอบมากๆ อดทนรอมา 2 เดือนค่อยยืดเพราะกลัวผมเสียคะ) อยากรู้ว่ามีร้านแนะนำอยู่แถวไหนบ้างเอ่ย ถ้าบอกสถานที่พร้อมเบอร์โทรศัพท์ด้วยก้อจะดีมากเลยคะ ขอรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

รบกวนด้วยนะคะ
    Aumie

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

0/5

RE: ***ช่วยแนะนำร้านยืดผมรีบอนดิ้ง ที่ดีดี ราคาย่อมเยาว์หน่อยค่า

แป้งเพิ่งไปทำมาที่ร้าน Art Hair 9รงสยามนะคะ ทำออกมาดีทีเดียว ช่างชื่อ แอนนา

สวย + ถูกตังค์ ไปก่อน 11 โมงได้ลดเพิ่มอีก 15% ช๊อบ ชอบ

แต่หลายคนเคยบอกว่า ร้านนี้ทำแล้วผมแห้ง แต่พอดีผมแป้งค่อนข้างสุขภาพดีอยู่แล้วนะคะ ไปทำมาไม่ผิดหวัง ผมยาวเกือบถึงสายเสื้อชั้นใน แป้งจ่ายค่าเสียหายไป 650 บาทจ้า อ้อ ลืมค่าจอดรถอีก 40 บาทด้วย แง่มๆ
    a picture is worth a thousand words.

0/5

RE: ***ช่วยแนะนำร้านยืดผมรีบอนดิ้ง ที่ดีดี ราคาย่อมเยาว์หน่อยค่า

เอ๋ยเคยไปยืดผมที่ร้าน Thirteen ที่เซ็นทรัล ปิ่นเกล้า (ชั้นโรงหนัง) อะคะ ใช้ได้เลย ทำดีมากคะ ยืดแค่ปีละครั้งก็สวยได้ทั้งปีอะ ช้อบ ชอบ ราคาไม่ถึง 2000 บาทอะคะ ลองดูนะคะ 8)

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

ไม่เคยรีบอนดิ้งเลยค่ะ เพราะดัดผมมาตลอด

แต่คุณแป้งโชคดีจัง ที่มีผมสุขภาพดี โบว์เคยไปทำร้านนี้มาเหมือนกัน แรกๆที่เค้าฮิตกันน่ะค่ะ
    ได้ทั้งผมสวย + เสีย มาในเวลาไม่กี่เดือนเลยอ่ะ ops:
    หลังจากนั้นโบว์เปลี่ยนร้านเลยค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    0/5

ร้าน thirteen ก็เคยไปทำค่ะ แต่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ไม่ถึงปีก็หายตรงแล้ว
    หลังจากนั้นก็เคยไปทำแถวๆพาต้า ก็โอเคนะคะ อยู่เป็นปีเหมือนกัน แต่ผมเรายาวเร็ว
    ตอนนี้ก็ว่าจะไปยืดอีก แต่ไม่รู้จะไปร้านไหนดี ไม่ชอบทำร้านเดิมๆ โรคจิต อิอิ
    คุณ PP เคยมาแนะนำร้านนึงในเว็บนี้ แต่ไม่ได้ให้ชื่อร้านไว้ มีแต่เบอร์โทรอ่ะค่ะ เดี๋ยวจะหาให้นะคะ แต่รู้สึกว่าแพงไปหน่อย

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    0/5

เคยได้ยินมาว่าร้านพี่เรียมทำดีอ่ะคะ แต่ไม่รู้อยู่ที่ไหน ไม่มีเบอร์ด้วยติดต่อด้วยคะ

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

ไม่เคยทำซะด้วยสิคะ เคยแต่ดัดผมอะค่ะ ถ้าอยากดัดแนะนำให้ได้นะคะ อิอิ

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    0/5

เจอแล้วค่ะ pm จากคุณ PP
    " ร้าน P'Mice ค่ะ ทำออกมาดีมากๆ สระเเล้วก็ยังนิ่มสวยอยู่ค่ะ ผมสั้นขนาดต้นคอ 1500 บาทค่ะ เบอร์ติดต่อ 081-4425227 "

0/5

แอ๊ะ คุณแป้ง

นอกจากเราจะไป Clarins เหมือนกันแล้ว ยังไปยืดผมที่เดียวกันด้วยอ่ะค่ะ ฮ่าๆ
    ตะก่อน นอกจากไปก่อน 11 โมงแล้ว ยังมีบัตรลดแจกหน้าร้านอีก แหะๆ โบราณมั่กๆ

แต่ตอนนี้ย้ายแล้วอ่ะค่ะ เพราะเด๋วดัด เด๋วตัด เด๋วยืด เลยหาช่างประจำที่คอยดูแลดีกว่า
    เสียแต่ว่าราคาขึ้นมาหลายเท่าเชียว ops:
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member
    0/5

จำชื่อร้านไม่ได้ ร้านอยู่ติด สีฟ้า สยาม ไม่แพงค่ะ แต่เรื่องผมเสียเนี่ย ส่วนตวคิดว่าทำร้านไหนผมก้อเสียเหมือนกัน แต่อยู่ที่เราดูแลภายหลังจากที่เราทำ เพราะมันเปนสารเคมีทั้งนั้นเลยค่ะ

ทำไมช่างตรงข้ามกับเราเลย ตอนนี้เราอยากดัดผม แบบดูเหมือนหยิกธรรมชาติ อยากไปทำ สปาเพิร์ม แต่แพงมาก ก้อเลยอดใจไว้ก่อน คิก คิก เบื่อตัวเองจัง คิดแต่เรื่องเสียเงิน :lol:

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook