Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: ขอแนะนำแบรนด์ค่ะ เป็นร้านขายเดรส สไตล์เรียบหรู มีไซส์ ชื่อร้าน Forget Me Not ค่ะ

Warning Points:
    0/5

Thumbs up ขอแนะนำแบรนด์ค่ะ เป็นร้านขายเดรส สไตล์เรียบหรู มีไซส์ ชื่อร้าน Forget Me Not ค่ะ

ร้าน forget me not เกิดจากความรักในการแต่งตัวสวยๆ โดยเฉพาะเดรส( ถึงจะหน้าตาไม่ดีก็เถอะ)
    สำหรับคนรูปร่างไม่ค่อยดีแบบพิม(แต่ก็มั่นอยู่นะ..แฮ๋)
    จากนั้นก็มานั่งคุยกันกับ ต้องน้องชายและนายทุน ว่าอยากจะเปิดร้านขายเดรสตัดเย็บเนี้ยบๆ เอาสไตล์หรูนิดๆ มีไซส์ และ Made To Order
    ก็ได้ความช่วยเหลือจากน้องก้อย ช่วยแนะนำหลายๆอย่าง และก็ได้พี่ทราย พี่สาวที่น่ารัก working women, พี่ช่าง ฝีมือสุดยอด น้องเอ,น้องอ้อ,น้องริน นางแบบสาวสวย มาช่วยถ่ายแบให้ สนุกกันมากมายทีเดียวเชียว
    นับไปนับมานี่ก็ห้าเดือนเข้ามาแล้วสำหรับ fmn กำเนิดขึ้น ไม่น่าเชื่อเหมือนกันเนอะ ต้องขอบคุณ คุณๆลูกค้าที่น่ารักของพิมทุกๆท่านเลย ที่ให้ความไว้วางใจสำหรับร้านมือใหม่อย่างเรา
    เราทำกันด้วยความสนุกสนาน กำไรเล็กๆน้อยๆ ให้พอมีแรงทำไปเรื่อยๆ ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่บอกกล่าวมาให้พิม และ น้องๆ ทีมงานทุกคน เราจะปรับปรุง คุณภาพ และ บริการให้ดียิ่งๆขึ้นไปค่ะ ตราบเท่าที่ยังได้รับความไว้วางใจจาก เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกคนนะคะ

ขออนุญาตลงชุดที่ร้านนะคะ สำหรับเพื่อนๆที่มาจาก sbn ให้กระซิบบอกมานะคะ
    แม่ค้าจะลดราคาให้พิเศษค่ะ

งานของร้านจะเน้นสไตล์เรียบหรูเป็นหลักค่ะ จะมีแทรกงานลูกไม้ งานเก๋ งานเปรี้ยว เซ็กซี่บ้าง
    ส่วนใหญ่เน้นงานซับใน งานเน้นคัตติ้งค่ะ แล้วก็ มีไซส์ หลากหลาย และ Made To Order ด้วยค่ะ
    รับทั้งงานขายปลีก และ ส่งด้วย
    ค่ะถ้าเพื่อนๆมีคำแนะนำ ติชม ยินดีรับฟังทุกความเห็นนะคะ เพราะยังใหม่ในวงการมากเลยค่ะ
    ก็อยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ นี่แหละค่ะ

คนแรกนางแบบไซส์ XL ค่ะนู๋เอ ตอนนี้ she กระซิบมาว่า ตอนนี้นู๋ไซส์ L แล้วน๊า
    กำลังฟิตใส่ ไซส์ M อยู่ค่ะ

ไม่แน่ใจว่าให้ลง link เว็บร้านได้รึป่าวค่ะ เลยไม่กล้าลงไว้
    ถ้าเพื่อน ๆ ชอบ หลังไมค์มาถามละกันนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

พิม

forget.me.not.2009@hotmail.com
    facebook : http://www.facebook.com/pages/forget...04379522927229
    Website : http://www.fmnista.com
    Last edited by forget_me_not; 03-13-2012 at 02:18 PM. Reason: update facebook ค่ะ

0/5
    คนนี้นู๋ก้อยค่ะ หุ้นส่วนนางแบบ และ คนรับOrder ประจำร้าน(หลายตำแหน่งเนอะ อิอิ)
    ถ่ายที่สวยรถไฟค่ะ

นู๋ก้อยตัดผมแล้วตอนนี้ ถ่ายที่ห้องพิมเอง หลังจากเริ่มทำร้านเดรส ก็เริ่มปรับ
    ห้องตัวเองเป็น สตูฯ ขึ้นเรื่อยๆ ฮ่าๆ

ส่วนใหญ่จะวานเพื่อน ๆ น้องมาเป็นแบบให้ซะส่วนใหญ่ เอาไว้รวยๆก่อนค่อยจ่ายค่าจ้างนะจ๊ะ นู๋ๆ แฮ่
    Last edited by forget_me_not; 06-08-2010 at 11:57 PM. Reason: เพิ่มข้อความ

0/5
    รูปนี้เป็นเซ็ตแรกที่ไปถ่ายที่สวนรถไฟนะเนี่ย
    นู๋ก้อยกะเดรสแขนเบิ้ลผ้าซาติน

ขนอุปกรณ์ไปเพียบเลนค่ะ ยกไปทั้งเต้นท์เดินป่า ราวเสื้อผ้า จนพี่ยามปั่นจักรยาน
    มาไล่ ต้องเนียนๆไปว่าถ่ายรูปลงหนังสือรุ่น (-,-!!) รุ่นไหนกันแล้วเนี่ย 555
    เพื่อนจะจำไปใช้บ้างก็ได้นะคะ

ชุดนี้เดรสแขนเบิ้ลผ้าลินิน นู๋อ้อไซส์ S ถ่ายเสร็จวันรุ่งขึ้นไปเที่ยวเกาหลีแหนะ(-*- ) อิจฉาเฟ้ย!! ฉุนเฉียว

0/5

คนก่อตั้งมีสามคน พิม ก้อย ต้อง แบ่งหน้าที่กัน
    พิมดูภาพรวมทั้งหมด รวมทั้งถ่ายภาพเองด้วย
    ก้อยคุยกับลูกค้า และเป็นนางแบบประจำร้าน
    เจ้าต้อง น้องชายพิม ดูแลเรื่องเว็บไซส์
    ความฝันของเราคือ อยากจะมีห้องเสื้อเล็กๆ สำหรับสาวๆ ไม่ว่าจะขนาดไซส์ไหน
    เข้ามาในร้านแล้วกลับไปพร้อมรอยยิ้ม และชุดสวยๆ และความมั่นใจ
    พิมเคยอ่านเจอมาว่า ผลของการวิจัยพบว่า ความประทับใจแรกพบ(first impression)
    เกิดจากบุคลิกและการแต่งกาย มากกว่า หน้าตา(เห็นด้วยเป็งอย่างยิ่ง..-_+ อิอิ)
    เราอยากเติมเต็มให้ลูกค้าของเราทุกคน มีความมั่นใจที่จะพบกับ First Impression นั้น(รวมทั้ง เจ้าของร้านด้วย -.+)
    นั่นคือความฝันของเราจ้า :-)
    Last edited by forget_me_not; 06-11-2010 at 01:24 PM. Reason: แก้คำผิดอ่ะ - -!!

0/5
    กำลังจะมีการลดราคาฉลองเปิดร้านครบห้าเดือนแล้ว เย่ๆ
    เพื่อนๆคอยติดตามกันนะคะ

0/5
    เพิ่มเติมfacebook และ e-แมว นะคะ ^_^

Forget Me Not Shop
    เดรส คัตติ้งเนี้ยบ เรียบหรู มีไซส์ ซับในพร้อม
    forget.me.not.2009@hotmail.com
    Forget Me Not Facebook

ขอบคุณมากนะคะ

0/5
    ชุดนี้จะออกสิ้นเดือนนี้ค่ะ เป็นหนี่งใน collection ค่ะ

ช่วงที่ผ่านมางานประจำเยอะมากมายเลย
    ต่อไปจะพยายามออกชุดใหม่ให้มากขึ้นนะคะ สู้ๆ ^^

0/5
    ตอนนี้ที่ร้าน sale 40-50 % อยู่นะคะ เกือบทุกชุดค่ะ
    สำหรับสมาชิกค่ะ กับ สมาชก sbn นะคะ(ให้บอกด้วยนะว่ามาจาก sbn)
    เพื่อเป็นการขอบคุณสมาชิกของร้านที่ช่วยอุดหนุน ทำให้แบรนด์น้องใหม่อยู่ได้แข็งแรงขึ้น
    (และ sbn ที่ให้พื้นที่โปรโมทด้วยน๊าจ๊ะ)
    พอเรามีทุนหมุนเวียนเพิ่มขึ้น ตอนแรกเราคิดกันว่าจะทำอะไรเพื่อปรับปรุง
    ก็ตกลงกันว่าสองแนวทางให้เลือก
    1 เพิ่มงาน ระดับบนขึ้น โดยตัวแบบจะเป็นงานโค ตะ ระ ยาก เนื้อผ้าก็จะ ไฮโซๆไปอีก
    กะ 2 คิดว่าเอาทุนที่เพิ่มขึ้นนิดหน่อย ไปสต็อกผ้าให้เยอะขึ้น ซึ่งจะได้ราคาผ้าที่ถูกลง
    (ซื้อผ้าเยอะๆราคาถูกลงเยอะมากๆเลย ค่ะ แต่จะแบกความเสี่ยงสูงหากงานขายไม่ได้)
    แล้วเราก็สามารถลดราคาขายได้ โดยคุณภาพงานเหมือนเดิมเดะ ^_^

ทางทีมเราก็คุยกันแล้วก็ตกลงเลือกแบบสองค่ะ^_^
    เราเลือกแบกความเสี่ยงไว้มากขึ้น เพื่อให้บรรลุเป้าหมายแรกของเรา ที่อยากให้ทุกคน
    ได้ซื้องานคุณภาพในราคาสมเหตุสมผล ไม่แพง จริงๆแล้วงานซับใน เป็นงานที่มีรายละเอียดค่อนข้างเยอะ
    ต้นทุนจึงสูง ร้านต่างๆเพื่อลดราคาขาย จึงไม่ค่อยมีคนทำ(แม่ค้ามือใหม่คิดเองนะคะ^^ ผิดขออภัยน๊า)
    แต่เราไม่ได้หวังกำไรมากอยู่แล้ว ขอแค่พออยู่ได้แล้วผลิตงานออกมาได้เรื่อยๆก็พอใจแล้วค่ะ
    (แม่ค้ามือใหม่ ลองไม่กลัวเจ๊งนั่นเอง 555...เอิ๊กT_T)
    ป.ล. จากกระทู้ที่ sbn ค่ะ

0/5
    เพิ่มเติมรูปนะคะ เพราะมีพี่ที่น่ารักใน sbn บอกมาว่าเข้า webร้านไม่ได้ นู๋เลยเอาโชว์ที่นี่ไว้ให้นะคะ

เดรสหลังเว้าค่ะ น้องอ้อตัวนิดเดีะ พิมถ่ายเองค่ะ สวยมั้ย (ชมตัวเอง อิอิ) ที่สวนรถไฟเน้อ

0/5

เดรสแขนยาวเซ็กซี่ Size XL นะจ๊ะ แฮ่

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast