สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้เราจะมารีวิวอาหารเสริมตัวนึงที่ช่วยเรื่อง “ขับถ่าย” เป็นหลัก นั้นคือ “Combif AR” ตบมือเปาะแปะ

กระทู้นี้จะเรียกว่ารีวิวก็อาจไม่จะถูกก็นะ เพราะเราเอาผลลัพธ์ของมันมาให้ดูไม่ได้ แหะๆ งั้นเราขอเริ่มต้นที่ปัญหาของเราก่อนนะ เราเป็นคนที่เรียกได้ว่า “ธาตุหนัก” หรือเรียกได้ว่า “ท้องผูก” ขับถ่ายยากแม้จะกินนมเปรี้ยว, โยเกิร์ต ก็ช่วยเราไม่ค่อยได้ สิ่งที่ช่วยเราได้คือยาถ่าย, ยาสวน ซึ่งยาถ่ายเป็นอะไรที่ทรมานมาก

ว่าแล้วก็เลยเอาเรื่องนี้ไปสอบถามกับเภสัชที่สนิทกันเขาบอกว่าอาจมีสาเหตุมาจากอาหารที่เรากินเข้าไปทำลำไส้ของเราปรับสภาพไม่ทัน (อะไรประมาณนั้น) เขาจึงแนะนำเจ้าตัว “Combif AR” มาให้ เขาบอกว่าเจ้าตัวนี้มีจุลินทรีย์ที่เรียกว่า “โปรไบโอติก” เป็นจุลินทรีย์ที่ดี เจ้าตัวนี้จะเข้าไปปรับสภาพลำไส้ของเราทำให้การขับถ่ายของปกติมากขึ้นค่ะ