Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: ขออนุญาตแจกหนังสือสวดมนกับซีดีรวมพระไตรปิฎกค่ะ :)

pin's Avatar
    pin is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Wink ขออนุญาตแจกหนังสือสวดมนกับซีดีรวมพระไตรปิฎกค่ะ :)

สวัสดีค่ะเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน

พอดีว่าพิณกับหลวงพี่ (พระคู่หมั้น) ร่วมกันกับญาติผู้ใหญ่เพื่อนๆ จัดทำหนังสือสวดมนต์ กับ ซีดีพระไตรปิฎก

ออกมาแจกเป็นธรรมทานที่ระลึกงานอุปสมบทของหลวงพี่ค่ะ ก็เลยอยากจะมาแจกเพื่อนๆพี่ๆในนี้ด้วย

หนังสือสวดมนต์จะเป็นเล่มเล็กๆรวมบทสวดต่างๆค่ะ เช่น ยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก พระคาถาชินบัญชร

พกพาได้สะดวกเผื่อใครที่เดินทางไม่ต้องการพกเล่มใหญ่ๆนะค่ะ

ส่วนซีดี เป็นแผ่นรวมพระไตรปิฎกฉบับเรียนทั้งหมด มีหลายส่วน เช่นส่วนคำถาม-คำตอบ แล้วก็มีภาพประกอบด้วย

เปิดกับ player ก็ได้ แต่จะดูได้ไม่หมดเหมือนกับที่เปิดในคอมพิวเตอร์ค่ะ

จะนำไปเปิดอ่านเองเพื่อศึกษา หรือจะนำไปบริจาคที่วัดอีกต่อก็ยินดีมากๆค่ะ

พิณได้มีโอกาสส่งไปต่างประเทศบ้างแล้ว แต่ก็ยังไม่เยอะมากค่ะ

อยากแจกให้มากๆเลยค่ะ โดยเฉพาะ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่มีแผนว่าจะเดินทางไปต่างประเทศ ไปเรียนต่อ ไปทำงาน หรือว่าไปเที่ยว

เผื่อพกพาบุญพาความรู้ไปเผื่อแผ่เพื่อนๆคนไทย (เสียดายยังไม่มี version เป็นภาษาอังกฤษ)และวัดไทยในต่างประเทศนะคะ

ใครที่สนใจอยากได้หนังสือหรือซีดี พีเอมที่อยู่ มาได้เลยนะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

มาเพิ่มรูปให้ดูกันค่ะ

พึ่งมีมารับไปไม่กี่ท่านเอง ใครต้องการ ไม่ต้องเกรงใจนะค่ะ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ พิณส่งให้ฟรีค่ะ
    I shop...therefore I am...

0/5
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    อนุโมทนากับคุณ pin ด้วยค่ะ

0/5
    ขออนุโมทนาบุญด้วนะคะคุณพิณ
    My WiShLiSTs:
    โอ๊ยยยยยย อยากได้ไปซะทุกอย่างง

0/5

Smile

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    อนุโมทนาค๊าๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

0/5
    อนุโมทนาด้วยค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

hut2211's Avatar
    hut2211 is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    บุคคลผู้มีศีลเป็นพื้น ใจย่อมอยู่สบาย......
    อย่าเรียกร้องในสิ่งที่ไม่มี แต่จงภูมิใจในสิ่งที่มีอยู่...
    โกงเค้าชาตินี้ 1 ต้องใช้เค้าชาติหน้าเป็น พัน ทำทำไม?
    ศาสนาไม่ได้เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา

ธรรมนิยายธรรมะผู้สละโลก
    http://groups.google.com/group/DhammaSawasdee/web/%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B0%E0%B9%82%E0%B8%A5%E0%B8%81

0/5

Smile

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook