Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 42

Thread: [m0ka tour] Marina Barrage, Singapore| 09.03.21

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    noo_pizza พี่กำลังเห่ออ่ะ อีกอย่างพี่รู้สึกว่ามันช่วยกระตุ้นให้อยากออกไปทำกิจกรรมนอกบ้านด้วย ^^

จากตอนเด็กๆ ไม่เล่นตุ๊กตาคนเลยนะ บาร์บี้นี่ไม่แตะเลย แตะแล้วพัง
    กลายมาเป็นแบบนี้ได้ยังงัยไม่รู้ 555

รูปใหญ่ตามไปดูในมัลติพลายได้ค่ะ กำลังหัดถ่ายรูปน้อง blythe อยู่
    มีรัยติชมได้นะคะ จะได้ฝึกมือ

ปล. เห็นช่วงนี้มีคนจะมาสิงคโปร์ เลยเอามาลงเป็นหนึ่งในสถานที่ท่องเที่ยวที่กำลังฮอตตอนนี้ค่า

เด๋วตามไปดูค่ะ.....กะลังข่มใจ กิเลสมันเกิด

ดูไปมันยิ่งน่าร๊ากกก อยากได้มั่งอ่ะ..
    ตอนเด็ก ๆ ก็บ้าเล่นบาร์บี้กะตุ๊กตาเด็กทารก ที่แบบในหนังตุ๊กตาจ๋าอ่ะค่ะ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

0/5
    ขอเข้ามาชมค่ะ น่ารักมากกกกกกกกกกกๆๆๆๆ ยินดีด้วยค่ะ

0/5
    อยากบอกว่านางแบบ น่ารักมากกกกกก ถึงมากที่สุดเลยค่ะ
    ถ่ายรูปได้สุดยอดอีกต่างหาก ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะคะ
    Life is the Art of Drawing without an eraser ~ John W. Gardner

SuperMonkey's Avatar
    SuperMonkey is offline Trusted Member
    0/5
    แว๊ก....เดี๋ยวต้องพาน้องออกท่องโลกกว้างบ้างแล้ว

พาน้องนีไปไหนดีน๊า....

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    น้องโมก้าโพสท่าเก่งมากเลยค่ะคุณโก้
    ชอบรูปน้องวิ่งเล่นที่สนามหญ้าจัง

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    ก๊ากกก น้องโมก้า แม่เด็กขี้วีนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

คิคคิคิคิคิคิค บรรยายฮามากพี่โก้ รูปสวยด้วย ถ่ายมาโชว์บ่อยๆ นะคับ ชอบๆๆๆ

jam's Avatar
    jam is offline Trusted Member
    0/5

Thumbs up

ขอบคุณคุณโก้ค่ะ ที่นำมาให้ชมกัน น่ารักมากๆค่ะ ^_^

orn's Avatar
    orn is offline Trusted Member
    0/5
    ถ่ายรูปสวยมากคร่า อากาศน่าจะดี^^

ขอบคุณที่เอามาให้ชมกัน

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    น้องโมก้าน่ารักจังเลยอ่ะคุณโก้ ชอบรูปวิ่งกลางสนามอ่ะค่ะ เด่วคงมีเพื่อนมาวิ่งเล่นเป็นเพื่อนอีกนะคะ

เด่วไปสิงค์ฯคราวหน้าจะไปเที่ยวที่นี่มั่ง ขอบคุณที่มาแนะนำนะคะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    คั่นโฆษณา (รายการฮิตแฮะ sponser เพียบ อิอิ)
    น้องน๊อต พี่ก็ว่าจะเอาโมก้าไปประชุม Management meeting พรุ่งนี้ด้วย
    แต่จะได้โผล่จากกระเป๋าป่าวอีกเรื่องนะ กลัวโดนด่าเหมือนกัน 555

อ่ะ เที่ยวกันต่อค่า

m0ka: ขอพักหน่อยนะคะ เดินมากเหนื่อยค่ะ ขอพักนิดนะคะ
    cocoa: เดินในกระเป๋าเร๊อะ
    m0ka: ชิส์

ทีเผลอ

m0ka: จะถ่ายก็บอกกันหน่อยซิคะ สวยไม่ทันเลย

เบื้องหลังความงาม

cocoa: แล้วบอกว่าไม่เล่นตุ๊กตา เหอ เหอ เหอ
    m0ka: โมก้าไม่ใช่ตุ๊กตานะ โมก้าเป็นโมก้าตะหาก
    darksidephoto: (อยู่เฉยๆ ตรูโฟกัสไม่ได้ -*-)

m0ka: ไปไหนต่อดีคะ หายเหนื่อยแล้วไปไหนกันดีเอ่ย

มาดูสะพานกันดีกว่า

m0ka: คุณพ่อขา ถ่ายแบบนี้ก็ไม่เห็นสะพานซิคะ
    darksidephoto: อ่ะนะ...

ทะเลสวยๆ

m0ka: กรี๊ดๆๆๆๆ นี่หรอคะทะเล ทีเค้าว่าเค็มๆ
    cocoa: อย่าตื่นเต้น

... แล้วโมก้าก็หงายหลังลงไปทันที ...

cocoa: กรี๊ดดดดดดดดด (ใช้ความไวเยี่ยงหนุมานคว้าหมับ)

... ใจลงไปอยู่ตาตุ่ม คว้าไม่ทัน ลอยทะเลเป็นแน่แท้ ...

m0ka: สนุกจังเลยค่ะ ขออีกรอบได้มั้ยคะ

... ยัดลงกระเป๋าทันที T^T ...

darksidephoto: 5 5 5

โมก้าแก่นเซี้ยวเปรี้ยวซ่าน่ารักมากๆ ค่ะ เสื้อผ้าหน้าผม สวยสมกับไปปิคนิคเลยค่ะ สะพายกล้องด้วยอ่า...

เห็นคุณโก้โพสเรื่องโมก้าเกือบตกน้ำ เลยนึกถึงเรื่องนี้ วันก่อนฟังมาจากวิทยุค่ะ ไม่รู้เรื่องจริงรึเปล่านะคะ แต่ดีเจบอกว่าเรื่องจริง เค้าบอกว่าเพื่อนของแฟนเค้า รักตุ๊กตาบลายธ์มากๆ ไปภูเก็ตก็เอาไปด้วย แล้วก็ถ่ายรูปบนสะพานริมทะเล คล้ายๆ อย่างคุณโก้นี่แหละค่ะ กำลังถ่ายรูปสวยๆ อยู่ลมพัดมาวูบนึง น้องบลายธ์หงายหลังตกทะเลเลย... คุณเจ้าของร้องกรี๊ดดดดดดดดดด.... แล้วก็..... โดดน้ำตามลงไปเลยค่า... แต่ไม่รู้ยังไง ตุ๊กตาจมน้ำหายไปเลย (จริงๆ ไม่น่าจะจมนะคะเนี่ย ตัวเบานิดเดียวขนาดนั้นน่าจะลอยน้ำ ยิ่งเป็นน้ำทะเลด้วย แต่ก็เอาเถอะค่ะ ดีเจเค้าเล่ามา ก็เอามาเล่าต่อละกัน) คุณเจ้าของขึ้นจากน้ำมาร้องไห้เป็นวรรคเป็นเวร แล้วพอวันรุ่งขึ้น.... ก็กลับไปตรงจุดนั้นอีก ด้วยความเศร้า.... แล้วเอาดอกไม้ไปโปรยตรงจุดที่น้องบลายธ์จมหายไปค่ะ.....
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook