Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: [〭 Review〭〭〭] ฟองน้ำรูปไข่สุดฮิต

Warning Points:
    0/5

Thumbs up [〭 Review〭〭〭] ฟองน้ำรูปไข่สุดฮิต

หายจากเว็ปนี้ไปนานเลยค่ะ วันนี้ว่างๆ ขอแว๊ปมารีวิวฟองน้ำรูปไข่ซะหน่อย

ที่มารีวิวไม่ใช่อะไร เป็นปลื้มมมมมมมมมมมากกกกกกกกกกกกกกกกก

บอกตรงๆว่าติดตามเจ้าฟองน้ำไข่น้อยนี่มาซักระยะหนึ่งแล้ว เพราะเคยเห็นคนมารีวิวบอกเกลี่ยรองพื้นได้เนียนลืม

แต่มันดันขายที่อเมริกานู่น ราคาหิ้วมาก็โหดกันเหลือเกินค่ะ ชิ้นละเกือบๆพัน แม่เจ้า ทำจากอะไรนี่!!

เลยคิดว่า ไม่เอาและ ชั้นพอใจกับการใช้นิ้วเหมือนเดิมเนี่ยแหละ....

เรื่องมันเริ่มเมื่อประมาณเดือนที่แล้ว เล่นๆอินสตาแกรมอยู่ กดดูhashtagไปเรื่อย ไปเห็นฟองน้ำนี่ ราคา 350 บาท!!! เฮ้ย ราคาเริ่ดอะ

สีก็ดึงดูดใจเหลือเกิน ไม่รอช้าค่ะ จัดสีม่วงมา 1 ลูก ( หรือต้องเรียกว่า 1 ฟอง หรือ 1 ชิ้น หรือ 1 อัน เออะ.. )

ใช้วันแรก ตกใจค่ะ ทำไมเกลี่ยได้เนียนขนาดนี้ ใต้ตา มุมจมูก ที่ปกติชอบเป็นรอยๆ ใช้เจ้าฟองน้ำไข่น้อยนี่เนียนกริบ

หลงใช้มือเกลี่ยมาตั้งนาน!!

จริงๆที่หลงรักเลยไม่ใช่แค่ความเนียน แต่ชอบเวลากลิ้งฟองน้ำไปกับหน้ามากๆค่ะ มันนุ่ม นุ่มสุดๆเหมือนนวดหน้าเลยก็ว่าได้

บางคนอ่านถึงตรงนี้แล้วยัง งง เอ๊อะ มันอะไรยังไงกัน มาอ่านวิธีใช้กันค่ะ

ตอนแรกคิดว่าเกลี่ยได้แต่รองพื้น จริงๆไม่ใช่ค่ะ เกลี่ยได้้หมด แป้งได้ บรัชออนได้ มีคนบอกใช้เกลี่ยอายแชโดว์ได้ อันนี้ยังไม่เคยลอง

เอารูปมาให้ดูค่ะ เขินน ไม่ได้ล้าง 5555 (แอบบอกว่าเพิ่งสั่งสีชมพูมาเพิ่มอีกอันค่ะ ไว้ทาแก้ม)

เอ๊อะ ทำไมสีม่วงใหญ่กว่า ไม่ต้องตกใจค่ะ กลับไปอ่านตรงวิธีใช้ ถ้าทำให้ชื้นมันจะพองขึ้นเกือบ 2 เท่า พอแห้งก็กลับขนาดเดิมค่ะ

ลืมบอกไปว่าอันนี้ยี่ห้อโช นะคะ "Chou" สั่งผ่านไลน์ ChouThailand ได้เลย
    มาเพิ่มลิ้งค์นะคะ เผื่อคนสนใจ
    www.facebook.com/ChouThailand
    www.chouthailand.com

สำหรับตัวนี้ ถือว่าคุ้มค่ะ เนื้อละเอียดมาก นุ่ม แน่น คือล้างแบบไม่ต้องถนอม ไม่ต้องกลัวพังเลย ให้ 10/10 เลยค่ะ

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะคะ มีอะไรดีๆไว้จะมารีวิวิวอีกค่ะ <3 <3 <3 <3
    Last edited by ishopaholic; 11-07-2013 at 09:16 PM. Reason: มาเพิ่มลิ้งค์นะคะ เผื่อคนสนใจ

Warning Points:
    0/5

Re: [〭 Review〭〭〭] ฟองน้ำรูปไข่สุดฮิต

ฟองน้ำรูปไข่สุดฮิต ทำไมสีม่วงใหญ่กว่า เพราะโดนน้ำ
    slotxo true wallet

Comments from Facebook

Tags for this Thread