Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: How to:ตาวิ๊งวิบวับตอนรับฮาโลวีนกันจ๊ะ

Warning Points:
    0/5

Wink How to:ตาวิ๊งวิบวับตอนรับฮาโลวีนกันจ๊ะ

สวัสดีคะ ทุกคน ช่วงนี้เริ่มมีการแนะนำแต่งหน้าผีกันมากมาย
    แน่นอนว่า มือสมัครเล่นอย่างเรา แต่งหน้าผีไม่เป็นแน่นอน ฮ๊าฮ๊า
    ทำเอฟเฟคผีหลอกไม่เป็นซะด้วย งั้นเราสวยวิ้งไปปาร์ตี้กันแทนดีกว่า พิมก็เลยมาทำ HOW TO

เป็นฮาวทูคลิปแรกของพิมเลยจ๊า คลิปนี้พิมมาบอกวิธีการลงGlitter ที่เปลือกตาให้ดูกันคะ

ขอบอกว่า มันง่ายยยยยยมากกกกกก มาตาวิีงรับปีใหม่ กันคะ

ผลิตภัณฑ์ที่พิมใช้ลงกริตเตอร์วันนี้ คือแบรนด์ Lit cosmetics กากเพชรเริ่ดและปลอดภัยคะ

สีที่ใช้คือ Champagne Wishes บอกไม่ถูกมันคือสีอะไร แบบว่า มีทั้งทอง เงิน ขาว มุข มากมายผสมกันอยู่

จะแต่งแบบนี้นะจ๊ะ ^^ ไม่ได้ติดขนตาปลอมนะ

พิมลงขั้นตอน Foundation , Lip และ Blush ไว้เรียบร้อยแล้วนะคะ

เริ่มแรก ถ้าเราต้องการลงกากเพชรแต่บางส่วน เราก็ต้องมีการแต่งตาให้เพิ่มไว้ก่อน
    ลง Eye Primer สำหรับอายแชโดว์แบบฝุ่นธรรมดาไว้ก่อน

ลงตาตามสดวกเลยคะ จะคัดเบ้ากัน หรือ ไม่คัด อะไรก็ว่าไป
    แล้วแต่เทคนิกของแต่ละคนนะคะ เพราะว่ารูปตาเพื่อนๆอาจจะไม่เหมือนพิม

พิมใช้สี ขาว เนื้อ น้ำตาล ดำ เน้นช่วงห่างตาให้ดำเพื่อตาดูโตขึ้นคะ

ประมาณนี้คะ กดดูวิธีการลงกริตเตอร์ได้เลย ในคลิปคะ

หลังจากดูคลิปกันเสร็จแล้ว เป็นอย่างไรกันบ้าง ง่ายหละสิ ^^

Champagne Wishes สีสวย อย่าลืมกรีดไลเนอร์ ปัดมาสคาร่า กันนะ ^^

แม่งานของเราเลย Champagne Wishes + Clearly glitter base

รูปนี้เอาไฟส่องหน้าซะหน่อย glitter วิบวับเลยขอบอก

เอามาต่อกัน จัดเก็บง่ายด้วย

ขอบคุณที่ติดตามชมนะคะ
    หวังว่าเพื่อนๆจะสวยวิีงได้ทุกโอกาสนะคะ ^^

ฝากเพจไว้ติดตามกันจ๊า

http://www.facebook.com/ikkimpimth

ติดตามรีวิวทางยูทูป Subscribe ด้านล่างได้คะ

Last edited by ikkim.pim; 10-28-2013 at 01:58 PM.

Warning Points:
    0/5

Re: How to:ตาวิ๊งวิบวับตอนรับฮาโลวีนกันจ๊ะ

ขอบคุณที่เอาเครื่องสำอางมารีวิวนะคะ เป็นประโยชน์มากๆ
    slotxo

Comments from Facebook

Tags for this Thread