Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 52

Thread: -----ฮือ...ติดกาแฟ------

Warning Points:
    0/5

-----ฮือ...ติดกาแฟ------

เเต่ก่อนได้เเต่มองพ่อดื่มกาแฟทุกเช้าเเล้วแอบชิมว่ามันอร่ยตรงอ่ะ ขมก็ขม ดื่มเเล้วเป็นต้องหน้ายี้ทู้กที
    พอโตขึ้นมาทำงาน บางคืนอดนอน ไม่รู้จะทำยังไง จะเอาอะไรมาเป็นที่พึ่งเวลาเราง่วงๆดีหว่า อย่างเเรกลอง
    เอ็ม 150 ดู เเง้ๆใจสั่น ไม่เป็นตัวของตัวเองเลย ก็เลย ชิ ไม่เอาดีกว่า ลองกาแฟละกาน เเก้วเเรก ดื่มไปก็โอเค้
    หายง่วงเเปะเดียว เเต่ไปไปมามาจุดประสงค์เดิมหายไป คือให้หายง่วง ทั้งๆที่ไม่หายหรอกค่ะ เเต่ต้องดื่มต่อเเก้วที่สอง
    เเละ เรื่อยมาจนถึงทุกวันนี้เพราะติดใจกลิ่นเเละรสชาติซะเเล้ว ขาดไม่ได้ จะอยากมากเเละถ้าไม่ได้ดื่มจะปวดหัวมั๊กๆ
    ตกเเล้วเราดื่มวันละ 2 แก้วต่อวัน เเถมไอ้ที่มันอร่อยก็ไม่ใช่เเก้ว 25 บาทค่ากาแฟต่อเดือนหลายพันเลย เหอๆ อยากเลิก
    เเต่ผ่านมันไปไม่ได้ซ๊ากกกกที เพราะทั้งร้านกาแฟเเละตัวกาแฟมันน่าหลงไหลจิงๆ ใครเป็นเหมือนกันบั้งคะ

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    ติดเหมือนกันค่ะ แต่กาแฟเย็นวันละ 1 แก้ว พยายามไม่เกินค่า

เเถมไอ้ที่มันอร่อยก็ไม่ใช่เเก้ว 25 บาท
    ^
    ^
    ^
    อันนี้พูดถูกเลยยค่า ฮือๆ T-T

allthatfabulous is offline Trusted Member
    0/5
    ยกมือติดด้วยค่ะ .. เราแก้วละ 35 บาทค่ะ โชคดีที่เจอของดีราคาถูก
    วันไหนไม่ได้กินนะ ..ง่วงไปทั้งวันเลยค่ะ

ถึงจะติด..แต่ก็สุขใจที่ได้กิน ก็อย่าไปซีเรียสค่ะ ใช้ชีวิตอย่างมีความสุขเข้าไว้ค่ะ

0/5
    เเต่ถ้าวันหยุดเนี่ยหากินไม่ได้เลยค่ะเเถวบ้านต้องดั้นด้นออกไปนอกบ้าน หูย..พอได้นะ ดีใจมากกกกกกกกคือมีความสุขมากค่ะเหมือนคนติดยาไปเเล้ว เเต่ถ้าออกสายหน่อยปวดหัวเลย ปวดทั้งวันด้วยนะเออ

0/5

Exclamation

Quote Originally Posted by huahorm View Post
    ติดเหมือนกันค่ะ แต่กาแฟเย็นวันละ 1 แก้ว พยายามไม่เกินค่า

เเถมไอ้ที่มันอร่อยก็ไม่ใช่เเก้ว 25 บาท
    ^
    ^
    ^
    อันนี้พูดถูกเลยยค่า ฮือๆ T-T
    ลองทานกาแฟ ทรู ดูบ้างมั้ยค่ะ..อร่อยเหมือนกันน้าค้า...ตะก่อนก็ติดเจ้าเขียวๆนี่แหละค่ะ
    หลังๆก็ซื้เครื่องชงมาไว้ที่บ้าน เด๋วนี้เริ่มขี้เกียจ
    ก็ทาน กาแฟ ทรู แก้วละ 110 บาท 16ออนซ์ มีบัตรลด 20% ก็โอเค ถือว่าไม่สูงมาก

Quote Originally Posted by allthatfabulous View Post
    ยกมือติดด้วยค่ะ .. เราแก้วละ 35 บาทค่ะ โชคดีที่เจอของดีราคาถูก
    วันไหนไม่ได้กินนะ ..ง่วงไปทั้งวันเลยค่ะ

ถึงจะติด..แต่ก็สุขใจที่ได้กิน ก็อย่าไปซีเรียสค่ะ ใช้ชีวิตอย่างมีความสุขเข้าไว้ค่ะ
    เราก็กินกาแฟทรู บ่อยๆไม่ไหว เหมือนกันค่ะ ต้องเดินทางไกล ไม่คุ้มค่าน้ำมัน
    ตอนนี้ เลยลองไปทาน คอฟฟี่ทูเดย์... 40 เองค่ะ..ใช้เครื่องชง เครื่องใหญ่ด้วย เข้มข้นมากๆค่ะ...

0/5

Smile ติดกาแฟเหมือนกัลล

ติดเหมือนกันค่ะ เป็นเอามากเลยด้วย กินแบบอเมริกาโน่ กาแฟดำใส่น้าตาลนิดหน่อย ต้องแบบร้อนด้วยแบบเย็นไม่เอาเลย เมื่อก่อนกินวันละ 4 แก้ว เดี๋ยวนี้2 แก้ว ลดได้ตอนที่ไปฟอกฟันขาวมา ทรมานมาก จนบัดนี้กาแฟไม่มีผลกะการนอนของเรา นอนหลับปกติ แต่ถ้าไม่กินจะตื้อๆแล้วก้อปวดหัวอ่ะ อยากลดให้เหลือวันละแก้วแต่ยังทำไม่ได้เรย ฮือ
    Shopping is a good mood therapy

earny35's Avatar
    earny35 is offline Trusted Member
    0/5
    ขอยกมือ ว่าเข้าชมรมติดกาแฟด้วยคน
    ตื่นมาต้องกินเอาฤกษ์เอาชัยค่ะ ไม่งั้นทำอะไรไม่ถูกไปทั้งวัน ฮิ้วว
    แต่ถ้าอยากประหยัดแต่อร่อย ขอแนะนำกาแฟนี้ค่ะ MAXIM หรอยจริงๆนะ จะบอกไห่ ;P

0/5
    / คุณMakemyday กินฮาร์ดคอว์กว่าเราอีก

ninanina_neena's Avatar
    ninanina_neena is offline Trusted Member
    0/5
    กินแต่พอดี คุณหมอบอกว่าไม่เป็นรัยนะคะ แต่ทำเครียดไปด้วย เพราะเริ่มแอบคำนวณจำนวนเงิน 30 วัน บ้าง

555

Rita's Avatar
    Rita is offline Trusted Member
    0/5
    แฟนเราก็ติดค่ะ

ติดกาแฟสด แบบอ่อนหวาน กินทุกวัน
    ถ้าร้านประจำปิด ก็กินที่ 7-eleven

แต่เราติดโกโก้ค่ะ กินสามวันครั้ง อร่อยจัง
    Travelling --- Shopping --- Eating --- Reading --- Cooking
    is
    MY LIFE , MY RITA

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook