Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast
Results 21 to 30 of 52

Thread: -----ฮือ...ติดกาแฟ------

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by allthatfabulous View Post
    คุณ MakeMyDay ติดหนักเชียวค่ะ ดีนะคะที่ลดได้แล้ว

เพิ่มเติมข้อมูลจากหนังสือ eat right for your type
    เค้าบอกว่าเลือดกรุ๊ป AB ดื่มกาแฟเยอะได้สบาย ๆ โดยไม่มีปัญหาค่ะ
    เพราะแอนติเจนของเลือด ถูกกับกาแฟค่ะ

ที่คิดว่าน่าจะจริงเพราะ แม่เพื่อนทานกาแฟท้างงวัน แต่ไม่มีผลอะไรเลย
    นอนหลับสบาย ๆ ไม่มีไซด์เอฟเฟคใด ๆ
    >> แม่เพื่อนเลือดกรุ๊ป AB ค่ะ
    โอ้ว...ความรู้ใหม่...เราก็ AB ค่ะ ปกติชอบทานกาแฟเข้มๆ เคยทานสูงสุดวันนึง 4 แก้ว...
    ยิ่งร้านไหนใช้โรบัสต้า จะโปรดปรานมาก หยาบ บาดคอ มั่กๆค่ะ

HoneyMoonCake is offline Trusted Member
    0/5
    เคยติดค้า นานมาแล้ว กินแบบexpressoเป็น shortมากันแบบขมๆเลยวันนึงก็หลายแก้ว เช้าสายบ่ายค่ำ ตอนนี้เลิกกินกาแฟมาได้ 2ปีแล้วค้า แต่เดินผ่านสตาร์บัคทีไร ใจจะละลาย หอมกลิ่นกาแฟจริ๊ง เลยบอกตัวเองว่าดื่มได้ปีละหนช่วงหน้าหนาว Toffee Nut Latte ก็แล้วกัน อันนี้ทนไม่ได้จริงๆ ชอบๆ เหมือนกินขนมเลย (อีกทีก็ปวดหัวเมื่อไหร่ดื่มได้เลย อันนี้คุณหมอบอกมาค่ะ ว่ามีสารแก้ปวดเหมือนของพาราอยู่ในกาแฟ แต่เราก็ไม่ค่อยทานอะค่ะ เพราะ โดสมันต่ำ ต้องหลายแก้วกว่าจะหาย กินยาเลยดีกว่า เดี๋ยวหายปวดหัวแต่กลับมาติดกาแฟแทนอ่ะนะ)

0/5

Unhappy เป็นห่วงเพื่อนๆค่ะ

ทราบมั้ยค่ะว่าทานมากไม่ดี...ยิ่งถ้าคนไหนมีอาการปวดศรีษะรุนแรง(ไมเกรน)ด้วยแล้ว ควรเลิก...เพราะกาแฟจะยิ่งกดประสาททำให้ปวดรุนแรงมากขึ้น คนรู้จักเป็นค่ะ ทานมาก ปวดมาก ถึงขั้นต้องเอาหัวโขกกำแพงเลย...แต่ตอนนี้ ทานเบาลง ก็ปวดน้อยลง...เป็นห่วงค่ะ

Kesara's Avatar
    Kesara is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ติดเหมือนกันคะ กินกาแฟสดที่ปากซอยบ้าน แก้วละ30 (แก้วใหญ่)
    เป็นลูกค้าขาประจำของร้านนี้ไปซะแล้ว
    วันไหนพ่อค้าหยุดจะไปซื้อที่7-e11 กินแต่ไม่อร่อย
    ไม่กินจะปวดหัว ไม่รู้ใครในนี้เป็นหรือเปล่า

0/5
    ดื่มกาแฟเกือบทุกวันเหมือนกัน แต่ไม่ติด คือดื่มก็ได้ไม่ดื่มก็ไม่เป็นไร ที่ซื้อประจำคือ

ร้าน Cafe Amazon เพราะสะดวกเวลาแวะซื้อตอนเช้า

0/5

Wink

ติดทานกาเเฟ เหมือนกัน ค่ะ

เเต่ที่หนักกว่า คือ ต้อง add wipcream เพิ่มทุกครั้ง เห้ออออ

0/5
    เคยติดค่ะ ตอนนั้นกินทุกวันวันละแก้ว
    แล้วก็พยายามเลิกค่ะ ช่วงแรกๆ ก็อาจจะในอาทิตย์นึงเว้นไปสักวันหนึ่ง ซึ่งมันจะทรมานเหมือนกันค่ะ
    มันจะซึมๆ ปวดหัวด้วย ไปทั้งวันเลย หลังๆ ก็เพิ่มวันได้ แล้วก็เลิกกินได้ค่ะ

เดี๋ยวนี้เลยถ้าวันไหนอยากกินอะไรเย็นๆ สดชื่นๆ เลยเลี่ยงไปซื้อพวกชาเย็นหรือโกโก้เย็นแทนค่ะ
    เราชอบชาเขียวเย็นของ starbucks มากๆ แต่แพงมากๆ เหมือนกันอ่า น่าจะถูกลงสักครึ่งนึงจะดีมาก
    กินของ amazon แล้วก็ไม่เหมือนกัน เฮ้อออ

คุณแฟนเราก็ติดกาแฟต้องกินวันละแก้วเหมือนกัน เสาร์-อาทิตย์เค้าเลยจะเลี่ยงไม่กิน เพราะถ้าง่วงก็นอนเนอะ ไม่ต้องฝืนอ่า

ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

allthatfabulous is offline Trusted Member
    0/5
    เอามาฝากเพิ่มเติมค่ะ ที่ทราบเรื่องหนังสือ EAT RIGHT FOR YOUR TYPE
    เพราะเคยไปถ่ายทำร้านอาหาร Blood Type Cuisine (จำชื่อได้ไม่ชัดเจน)
    แต่อยู่ที่อาคารวีรสุ ถนนวิทยุ

ทางร้านเค้าทำเมนูอาหารเฉพาะกรุปเลือด เลยได้ความรู้ติดสมองมาค่ะ อิอิ

AB Type Blood (2% to 5% of the population)
    (ข้อแนะนำสำหรับกรุ๊ป AB ค่ะ)

• Eat tofu, seafood, dairy, green vegetables, kelp, pineapple
    • Engage in calming exercises and relaxation techniques
    • Delicate immune system
    • Drink coffee and green tea
    • Diplomatic and sensitive nature

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

มายกมือติดกาแฟมากๆ เหมือนกันค่ะ ตื่นมาต้องชงกาแฟกินก่อนทำอะไรอย่างอื่นเลยค่ะ วันนึงก็ประมาณ 2-3 แก้วจำกัดไว้ค่ะ ชอบสตาร์บัค กับ คอฟฟี่ทูเดย์ค่ะ แต่ถ้าอยู่ออฟฟิต หรือ อยู่บ้านจะชงทางเอง ชอบยี่ห้อ เนสกาแฟ เอสเปรสโซ ฝาสีเขียว ของ ออสเตรเลียค่ะ อร่อยเข้มหอมดีมากๆ แต่หลังๆ เริ่มลอง Nescafe Koumibaisen ของญี่ปุ่นค่ะ หอมมากกก ขวดสีน้ำเงินเข้ม

ปล เราก็เลือดกรุ๊ป AB ดีใจจัง กินเยอะได้ไม่มีปัญหา แต่แอบกลัวหน้าแก่นะ เกี่ยวกับกินกาแฟไม๊อะ

jukby's Avatar
    jukby is offline Trusted Member
    0/5
    ติดเหมือน กัน แต่ ติด ชาเย็น ... หวาน นมัน ...
    ทำไม ความอยากไม่เคยหมดไป

Page 3 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 5 ... LastLast

Comments from Facebook