Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 52

Thread: -----ฮือ...ติดกาแฟ------

sakay is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile ติดกาแฟเหมือนกันจ้ะ

ติดกาแฟมากเหมือนกันค่ะ ไม่ได้กินก็มีปวดหัวเหมือนกัน
    ปกติจะมีร้านประจำแถวที่ทำงาน แล้วนานๆ ทีก็มี starbuck
    ซักหน แต่ไม่กล้ากินบ่อย เดี๋ยวจนจ้ะ

0/5
    Quote Originally Posted by allthatfabulous View Post
    ยกมือติดด้วยค่ะ .. เราแก้วละ 35 บาทค่ะ โชคดีที่เจอของดีราคาถูก
    วันไหนไม่ได้กินนะ ..ง่วงไปทั้งวันเลยค่ะ

ถึงจะติด..แต่ก็สุขใจที่ได้กิน ก็อย่าไปซีเรียสค่ะ ใช้ชีวิตอย่างมีความสุขเข้าไว้ค่ะ
    ดื่มแก้วละ 35 บาทเช่นกันครับแต่เป็นม็อคค่าเย็น วันไหนไม่ได้ดื่มเช่นไปธุระที่อื่นที่ไม่มีกาแฟสดขายหรือร้านปิดจะหงุดหงิดเหมือนกันครับ

allthatfabulous is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by MakeMyDay View Post
    ติดเหมือนกันค่ะ เป็นเอามากเลยด้วย กินแบบอเมริกาโน่ กาแฟดำใส่น้าตาลนิดหน่อย ต้องแบบร้อนด้วยแบบเย็นไม่เอาเลย เมื่อก่อนกินวันละ 4 แก้ว เดี๋ยวนี้2 แก้ว ลดได้ตอนที่ไปฟอกฟันขาวมา ทรมานมาก จนบัดนี้กาแฟไม่มีผลกะการนอนของเรา นอนหลับปกติ แต่ถ้าไม่กินจะตื้อๆแล้วก้อปวดหัวอ่ะ อยากลดให้เหลือวันละแก้วแต่ยังทำไม่ได้เรย ฮือ
    คุณ MakeMyDay ติดหนักเชียวค่ะ ดีนะคะที่ลดได้แล้ว

เพิ่มเติมข้อมูลจากหนังสือ eat right for your type
    เค้าบอกว่าเลือดกรุ๊ป AB ดื่มกาแฟเยอะได้สบาย ๆ โดยไม่มีปัญหาค่ะ
    เพราะแอนติเจนของเลือด ถูกกับกาแฟค่ะ

ที่คิดว่าน่าจะจริงเพราะ แม่เพื่อนทานกาแฟท้างงวัน แต่ไม่มีผลอะไรเลย
    นอนหลับสบาย ๆ ไม่มีไซด์เอฟเฟคใด ๆ
    >> แม่เพื่อนเลือดกรุ๊ป AB ค่ะ

0/5
    ติด อะ

ติดยี่ห้อด้วย

สตาร์บัค กะ 94 ลาเต้ร้อน

ขนาดตอนท้อง ยังหักห้าม ใจ ไม่ได้เลย
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

0/5
    ฮ่า เราเลือดกรุ๊ปAB เย้ๆ จิงเหรอคะเนี่ย ว้าว เเต่ T.T เเต่ค่ากาแฟนี่สิเดือดร้อนกระเป๋าเเง่มๆ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    เหมือนกันเลย แต่พยายามจำกัดกาแฟเย็น แค่อาทิตย์ละหนึ่งแก้วค่ะ
    สาเหตุคือ อ้วนนนนนนน

แต่กาแฟร้อนนี่ตอนเช้าทุกวัน ขาดก็จะไม่แจ่มใสเลยอ่า

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    ร้อนๆ ไม่ ต้องเย็นเท่านั้น เพื่อสุนทรีในชีวิตจ้า แต่ก็อ้วนจริงๆ แหละ T-T

0/5
    ไม่ติดเพราะไม่ดื่มกาแฟอ่ะค่ะ รู้สึกปวดหัวเวลาดื่มไม่รู้มีใครเป็นแบบนี้บ้างมั้ย

แต่ติดชาเขียวมากๆ ชอบของสตาร์บัคส์ แต่ล่าสุดไปกินมา รู้สึกทำไมมันแพงงงงงงอย่างนี้

แอบสงสัยคนที่ต้องดื่มกาแฟสตาบัคส์ทุกวันว่าไม่เสียดายตังค์กันบ้างหรอคะ

แก้วเกือบ200บาท นี่เอาไปทานเค้กiberryยังดีกว่าอีกอ่ะ ยังดุคุ้มกับเงินที่เสียไปมากกว่า
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    ยกมือติดกาแฟกะเค้าอีกคน ต้องกินทุกวัน แต่ของเราโชคดีชอบกินกาแฟโบราณอ่ะ อิ ๆ ๆ ราคาเลยไม่แพง แต่รสชาติเข้มข้นสุด ๆ อร่อยมากกกกกกกกกกกกกกก ไปส่งลูกทีไรต้องแวะซื้อทุกวัน

0/5

Unhappy

ก็ติดเหมือนกันอ่ะ แก้วละ 35 บาท แต่ตอนนี้มีน้องอดกินมาได้ 3 อาทิตย์แล้วววววววว
    อันนี้เค้าเรียกหลุยส์นะลูก ส่วนอันเนี้ย...เค้าเรียกชาแนล จำไว้ให้ขึ้นใจนะจ๊ะ

[/SIGPIC][/SIGPIC] ค่ะ หม่าม้า

Page 2 of 6 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook