Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 22 of 22

Thread: ++ มีเรื่องสะเทือนใจนิดโหน่ย และอยากขอคำปรึกษาเรื่องเกี่ยวกับมะเร็งต่อมน้ำเหลืองค่ะ ++

Warning Points:
    0/5
    บางครั้งถ้ามีการตรวจเจอโรคที่ร้ายแรง ควรจะลองอีกสัก 1-2โรงพยาบาลเพื่อเปรียบเทียบนะคะ แต่เคยไดยินว่าพวกโรคมะเร็งเนี้ย ควรจะทานอาหารที่มีเนื้อสัตว์น้อยๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    มีพี่ที่คุณแม่เค้าเป็นมะเร็งแนะนำมาค่ะ เค้าบอกว่าคุณหมอแนะันำให้ทาน แต่ไม่ใช่เป็นยาช่วยเรื่องรักษามะเร็งนะคะ แต่ช่วยเรื่องเพิ่มเม็ดเลือดขาวในเลือดอ่ะค่ะ เนื่องจากเวลาทำคีโมจะทำให้เม็ดเลือดขาวลดจำนวนลง แล้วทำให้ร่างกายอ่อนแอ ให้ทานไข่ขาวค่ะ ทานเยอะๆจะช่วยเพิ่มจำนวนเม็ดเลือดขาวได้ค่ะ อีกอย่างนึงคือ หญ้าปักกิ่ง ไม่เคยได้ยินเหมือนกันค่ะ แต่เค้าบอกว่าหาซื้อได้ตาม TOP Supermarket ค่ะ ให้เอามาคั้นน้ำทานอ่ะค่ะ ทานหลังการให้คีโมจะช่วยให้ร่างกายไม่ร้อนจากการรับคีโมค่ะ

ไม่ทราบช่วยได้ไหมคะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook