Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 40 of 40

Thread: อยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆใช้กระเป๋าLV กันตั้งแต่อายุเท่าไหร่คะ

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: อยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆใช้กระเป๋าLV กันตั้งแต่อายุเท่าไหร่คะ

ตอนยังสาวแรกแย้มเลย 20 ขวบ ขนมจีบฮิตสุดๆ มี 4 ใบ แต่ตอนนี้ จำหน่ายไปหมดแล้วสะสมทรัพย์ไปถอยน้องเป๋าใบต่อไป .... :wink:

kiki's Avatar
    kiki is offline Trusted Member
    0/5

RE: อยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆใช้กระเป๋าLV กันตั้งแต่อายุเท่าไหร่คะ

เป็นแฟน LV ตั้งแต่เรียนมหาลัยปี 1 ค่ะ Epi Noe' กำลังฮิตเลยอ่ะค่ะ ตอนนี้ทำงานแล้วก้อใช้อยู่แต่ซื้อน้อยลงเพราะต้องเก็บเงินซื้อเองแล้ว
    My Wish List :

Reissue 226 Matte Black GHW
    Black GST SHW

catdojo's Avatar
    catdojo is offline Trusted Member
    0/5

เริ่มใช้ตอนอายุ 25 ค่ะ เพราะเพิ่งจะมีรายได้เป็นกอบเป็นกำค่ะ

ตอนเด็กๆเห็นคนอื่นใช้ก็อยากได้นะแต่ไม่กล้าใช้ค่ะ เพราะแม่รักเรามาก ถ้าขอก็ต้องซื้อให้แน่นอน ไม่อยากเอาเงินเค้าค่ะ

ส่วนคุณแม่ก็เป็นแฟนคลับ LVเหมือนกัน เริ่มใช้ตอนอายุ 49ค่ะ เพราะเราซื้อให้ค่ะ อันไหนเห็นว่าเหมาะก็จะซื้อให้เรื่อยๆค่ะ เพราะแม่เปรี้ยวค่ะ
    ~----~**~----~**~-----~**~-----~**~-----~----~**~----~**~-----~**~-----~**~-----

"Women who buy the famous 2.55 cannot only buy black." ---Karl Lagerfeld

0/5

ใช้กันตอนเด็กๆทั้งน้านเลยยยยย

0/5

ใช้เมื่อปีที่แล้วค่ะ อายุ 22 ค่ะ ใช้ตอนหาเงินได้เองนี่แหละค่ะ ตอนเรียนใช้แต่น้องลิง ชอบมากตอนนี้ก็ยังชอบอยู่อิอิ แต่ตอนนี้หาเงินเองได้แล้วกระเป๋าแบรนด์เนมเลยงอกเงยมาเยอะแล้วค่ะ กิเลสพุ่งปิ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :roll:
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

เริ่มใช้ตอนอายุ14 มั้ง ค่ะ เท่าที่จำได้เปง กระเป๋าตังอะค่ะ พี่สาวซื้อให้ แหะๆๆ....+++
    NO man / woman is worth your tears and the only one who is, will never make you cry

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

ใบแรกตอนอายุ 19 เป็นกระเป๋าตังค์ลายดามิเยร์ แล้วใบอื่นๆก็ตามมาเรื่อยๆ ทั้ง LV แล้วก็ไม่ใช่ LV เรื่อยมาจนถึงทุกวันนี้ :lol:

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member
    0/5

LV ใบแรกเป็นกระเป๋าสตางค์รุ่น 6 การ์ด Epi สีน้ำเงิน ใช้ตอนอายุ13 อยู่ม.3 รร.ราชินี
    พอม.4 เริ่มขยับเป็นรุ่น ขนมจีบสีน้ำตาลทอง
    พอเข้ามาหาลัยก็ขอพัดสีน้ำตาล และLussac สีน้ำเงินเป็นของขวัญตอน Ent ติด :P

พอเข้ามหาลัย ก็ซื้อพวกรุ่นขอนไม้สีดำเพิ่ม
    พอเริ่มทำงาน หาเงินเองได้
    คราวนี้ซื้อเองกระฉูด...แบบฉุดไม่อยู่มาถึงปัจจุบันเลยค่ะ :lol:

0/5

เริ่มใช้ตอนอายุ 23 ค่ะ ตอนนี้ 26 ก็ 3 ปีเอง
    ไม่มีรายได้เป็นกอบเป็นกำ หาเงินเองไม่ได้
    เพราะไม่ได้ทำงาน อยู่บ้านเลี้ยงลูกเฉย ๆ กะช่วยที่บ้านทำบัญชีนิด ๆ หน่อย ๆ
    แต่ก็ชอบมากมายยยยย ซื้อทีไรต้องแอบเอาไปซ่อน กลัวยายของเจ้าตัวเล็กเห็น 555
    ส่วนสามีบ่นจนเลิกบ่นแล้วค่ะ

0/5

คุณ SecretAdmier
    LV ใบแรกเป็นกระเป๋าสตางค์รุ่น 6 การ์ด Epi สีน้ำเงิน ใช้ตอนอายุ13 อยู่ม.3 รร.ราชินี
    พอม.4 เริ่มขยับเป็นรุ่น ขนมจีบสีน้ำตาลทอง
    พอเข้ามาหาลัยก็ขอพัดสีน้ำตาล และLussac สีน้ำเงินเป็นของขวัญตอน Ent ติด :P

พอเข้ามหาลัย ก็ซื้อพวกรุ่นขอนไม้สีดำเพิ่ม
    พอเริ่มทำงาน หาเงินเองได้
    คราวนี้ซื้อเองกระฉูด...แบบฉุดไม่อยู่มาถึงปัจจุบันเลยค่ะ :lol:
    เหมือนกันเลยค่ะ แต่ตอนนั้น ม.2 Epi 6 cards สีน้ำเงิน รุ่นใกล้ๆ กันแน่เลย :roll:
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook