Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 40

Thread: อยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆใช้กระเป๋าLV กันตั้งแต่อายุเท่าไหร่คะ

Warning Points:
    0/5

RE: อยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆใช้กระเป๋าLV กันตั้งแต่อายุเท่าไหร่คะ

ใบแรกในชีวิตเป็นขนมจีบน้ำตาลใบใหญ่ ... ทำงานสอนดนตรีเก็บเงินซื้อเองตั้งแต่อยู่มหาลัยปี1ค่ะ...

แต่พอเรียนจบทำงานประจำกลับไม่กล้าซื้อซะงั้น...
    :lol:

....ตอนนี้เปลี่ยนใจซื้อไม่หยุดแล้วค่ะ

0/5

RE: อยากรู้ว่าเพื่อนๆพี่ๆใช้กระเป๋าLV กันตั้งแต่อายุเท่าไหร่คะ

เราก้อไช้ตอน14 15 เหมือนกัน

เริ่มใช้เป็นกระเป๋าตังก่อน

แล้วทยอยมาเรื่อยๆ ^^
    See u in TU

0/5

ใช้ตอนอายุประมาณ 14-15 ค่ะ ม.2 ได้นะถ้าจำไม่ผิด เป็นกระเป๋าตังค์ลาย monogram 6 การ์ด มีญาติให้มา ตอนนั้นไม่รู้จักLVเลยค่ะ ตอนนีสภาพเยินมากมาย 55+

0/5

ตอนปี 1 ค่ะ อายุ 16 เป็นกระเป๋าตังลายโมโนแกรม
    จากนั้นก็มี หนมจีบ กับพัดแดงค่ะ ที่บ้านซื้อให้... พอทำงานเอง ... ไม่มีปัญญาซื้อ 555555

รายได้หลังหักค่าใช้จ่ายทุกวันนี้เพื่อ lv ใบจ้อยค่า 5555
    i Love Birkin

NichY is offline Trusted Member
    0/5

อายุ 20 ใช้ตอน อายุ 20 อิอิ

อยากได้ มาตั้งนานและอ่า เพิ่งเกบตัวได้ อ่า ค่ะ
    SUNmate Armcover 99% UV protection
    ไม่ต้องกลัวแดดอีกต่อไป ใส่แล้วขาวจริง อยากให้ลอง
    www.sunmate99.com
    www.facebook.com/sunmate99
    Line : anish88
    มีบริการ dropship และ ตัวแทนจำหน่ายนะคะ

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    0/5

เริ่มใช้ตอนทำงานแล้วค่ะ เริ่มทำงานก็อายุ 23 ค่ะ เริ่มใช้ตอนแก่สุดเลยนะเนี่ย
    ตอนสมัยเรียนยังหาเงินเองไม่ได้ เห็นคุณค่าของเงิน ก็เลยไม่ซื้อค่ะ
    แต่พอหาเงินเองได้แล้ว เริ่มไม่เห็นคุณค่าของเงิน เอ๊ะ ยังไงหว่า 5555
    สมัยเรียนใช้แต่เป๋าตัง prada, moschino, nina ricci อะไรประมาณนี้ค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5

ใช้ LV ใบแรกตอนอายุ 19 เป็นหนมจีบลายโมโนแกรม และต่อด้วยพัดใหญ่ ตอนนั้นพ่อ แม่ซื้อให้ (นอกจากหลุยแล้วกํมีพวก Nina Ricci, Celine, Gucci, Prada, Mochino ที่เค้าฮิตๆกันตอนนั้นก็มีอย่างละใบ) พอเริ่มทำงานก็ซื้อน้อยลง เพราะต้องจ่ายเอง เริ่มด้วย เป้ LV ลาย monogram สายสะพายเป็น cownide ตอนนี้ยังใช้อยู่เลย หลังจากนั้นก็ไม่ได้ซื้อ LV อีกนาน.... เพราะหันไปชอบยี่ห้ออื่นๆ อย่าง Gucci Prada

และอยู่ๆ ไป ก็ทำตัวเป็นสาวอินดี้ ใช้กระเป๋าเก๋ๆ แต่ไม่มียี่ห้อ ราคามันไม่แพง ก็เลยมีเกือบร้อยใบ (ความจริง รวมๆ เงินที่กระเป๋ากว่าร้อยใบนี่ก็น่าจะได้ LV ซัก 4-5 ใบ แล้วล่ะ)

เพิ่งจะกลับมาใช้ LV เมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนที่ Speedy เริ่มฮิต ก็เริ่มกลับมาสนใจ LV อีกครั้ง แต่ที่มีอิทธิพลต่อความสนใจใน LV มากที่สุดก็เวปนี้แหละ เข้ามาดูแล้วเกิดกิเลสเรื่อยเลย ตอนนี้เลยลืมภาพสาวอินดี้ กลายร่างกลับเป็นสาวแบรนด์เนมดังเดิมแล้วจ้ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5

ใช้ตอนอายุ 23 คะ ซื้อตอนทำงานหาเงินเองได้แล้ว
    แบบว่าเก็บกดคะ ตอนเรียน ไม่มีตังค์ซื้อ ops: ops:

ผ่านมา 4-5 ปี ตอนนี้ งมงายมากคะ :cry: :cry:
    เกือบจะต้องซื้อทุกครั้งที่อยากได้ เศร้ากับตัวเองเหมือนกัน
    ถ้าไม่ได้ซื้อ มันจะมีแต่กระเป๋า ลอยไป-ลอยมาทั้งวัน ประสาทมากคะ :twisted: :twisted:

เงินเก็บร่อยหรอ ฮืออออออ ก็เวบนี้เลย
    ดูมันทู้กวัน บ้ามันทู้กกกกกกกกวัน :evil: :twisted:

แต่โดยรวม มีความสุขดีคะ กับกระเป๋า กับเงินที่เราหามาได้เอง
    ถึงเพื่อนๆ กับคนอื่นรอบข้าง จะว่าบ้าบอก็ตาม ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ :roll: :roll: :roll:

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

เพิ่งมาเริ่มใช้ตอนทำงานแล้วเหมือนกันค่ะ เมื่อก่อนได้แต่นั่งมอง....
    พอได้ใบที่ 1 มา ใบที่ 2, 3, 4 มันก็มาไม่หยุดเลย (ท่าจะหยุดยากด้วย)
    เข้าคิวทยอยเข้าบ้านเดือนละใบ 2 ใบ จนตอนนี้ใบใหม่ๆเข้ามาไม่มีที่จะให้อยู่แล้ว
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

0/5

เพิ่งมาเริ่มใช้LV เมื่อปีกว่าๆมานี่เองค่ะ ก็เมื่อเข้ามาเยียมในเวบMylv นี่เอง ตบะแตกเป็นเสี่ยงๆเลย

ก่อนนี้เคยใช้แต่ Nina Ricci Gucci Celine Dior ไม่กี่ใบเอง นอกนั้นก็แบรนด์ระดับกลางๆค่ะ

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook