Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 17

Thread: **ใครเคยฟอกฟันขาวที่ Brite Smile บ้างคะ**

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

**ใครเคยฟอกฟันขาวที่ Brite Smile บ้างคะ**

**ใครเคยฟอกฟันขาวที่ Brite Smile บ้างคะ**

พอดีสนใจจะฟอกฟันขาวคะ ได้ไปถามรายละเอียดที่ Brite Smile ที่พารากอนมาคะ เค้าบอกว่าฟันจะขาวขึ้น 5-9 shade คะ เลยอยากทราบว่ามีใครเคยทำฟันขาวที่นี่บ้างคะ เห็นผลอย่างที่เค้าโฆษณาไหมคะว่าจะขาวนาน 3 ปี แล้วใครมีส่วนลดพิเศษหรือป่าวค่ะ อิอิ เห็นว่าดารามาทำกันที่นี่เกือบทุกคนเลย อยากสวยบ้างคะเพราะฟันเหลือง แล้วรู้สึกไม่มั่นใจเท่าไหร่เลยคะ (ทั้งๆที่เหลืองนิดเดียว) เคยทำแบบเจลที่สามารถทำเองที่บ้านมาแล้วคะ รู้สึกว่าขาวขึ้นนิดเดียว แล้วก็กลับไปเหลืองเหมือนเดิมเลยคะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ อยากฟันขาวจะได้ยิ้มได้สวยๆค่า....... อิอิ ราคาเต็มเค้าคิดอยู่ 18,000 บาทคะ ช่วงนี้ลด 20% เหลือ 14400 บาทคะ ใครสามารถลดได้มากกว่านี้ไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

0/5

Talking

เข้ามารับบัตรคิวขอความรู้ด้วยคนค่ะ กำลังอยากจะทำเหมือนกันค่ะ....

0/5
    เคยไปฟอกที่นี่ค่ะ แต่ปามาน3ปีมาแล้ว
    ตอนที่เราทำถือว่าเป็นครั้งแรกเลยที่ไปฟอกฟันขาว
    พอทำแล้วก็ขาวขึ้นจริงๆค่ะ ยิ้มแล้วฟันขาวสวยสะอาดดี แต่ไม่ถึงกับ9 shadeนะคะ
    ปามาน 4-5 shade ค่ะ เราว่าที่นี่ออกจะโม้เกินความจริงไปหน่อยนะ555
    ตอนทำเค้าจะแบ่งเป็น3ช่วง ช่วงละ20นาที
    ตอนที่ทำไปกับเพื่อนค่ะ ของเพื่อนเสียวฟันมาก เพื่อนนี่ก็ไม่เคยฟอกสีฟันมาก่อนเหมือนกันค่ะ
    แต่ของเราไม่เสียวเลย หมอบอกแล้วแต่คนด้วย
    ตอนนี้ผ่านมานานแล้ว ฟันก็เริ่มเหลืองแล้วค่ะ แต่ไม่เท่าตอนก่อนไปทำ
    ตอนทำออกมาใหม่ๆขาวมากค่ะ แต่จะขาวกิ๊งแบบนี้ปามาน1เดือน ก็เริ่มdropลงเรื่อยๆค่ะ
    เราคิดว่ามันอยู่ได้ปามาน1ปีนะ จากนั้นจะเริ่มเหลืองขึ้นๆ แต่ก็ไม่เท่าตอนก่อนทำค่ะ
    ส่วนพวกยาบ้วนปาก ยาสีฟันของเค้า เราก็ซื้อกลับมาใช้ด้วยเหมือนกัน แต่ไม่รู้สึกว่ามันจะช่วยเท่าไหร่เลย แถมแพงอีกต่างหาก
    เราว่าหัวใจหลักอยู่ที่การหลีกเลี่ยงทานพวกของสีจัดๆ อย่างไวน์ มะเขือเทศมากกว่าอ่ะค่ะ
    หวังว่าพอจะช่วยจขกท.ได้บ้างนะคะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

@Aukuimae@ is offline Junior Member
    0/5
    ถ้าถามเรานะ
    ไม่เชียร์ให้ทำเลย..

กลับมาบ้านนอนไม่ได้ทั้งคืนเสียวฟันแทบคลั่ง ทั้งแก้ปวดสารพัด เอาไม่อยู่
    เอาต้องกัดผ้าห่มน้ำตาเล็ดทั้งคืน..
    แต่อาจเป็นเพราะเราเคยผ่านการฟอกสีฟันมาก่อนฟันเลยบางมาก
    เข็ดค่ะ ไม่เอาอีกแล้วฟอกฟันขาว

ตอนหลังทำฟันเราขาวขึ้นจนเต็มระดับ คือสีขาวสุดตามระดับที่หมอมาเทียบ
    แต่ไม่นานฟันก็กลับมาเฉดเดิม ที่จริงฟันเราก้อไม่ได้เหลืองอะไร
    แค่อยากให้มันขาววิ้งๆๆ แต่ได้อาการเสียวสะท้านฟ้ามาแทน

ยังไงลองกูเกิ้ลดูนะ มีคนรีวิวไว้เยอะ

PongPanda's Avatar
    PongPanda is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปทำเหมือนกันครับ

เสียวฟันมากๆๆๆๆ ทรมานสุดๆ หลังจากทำแล้ว ทานอะไรไม่ได้เลยอะ มันเสียวแทบบ้า...

เรื่องสีฟันขาว ก้อไม่ได้ขาวเหมือนที่เค้าบอกเลย

ไม่ไปทำอีกแล้วเหมือนกัน
    If you don't get the thing you want, think of the thing you don't get that you don't want.

Lavish is offline Trusted Member
    0/5
    เคยทำมาหลายปีแล้วค่ะ ที่สีลมเดนทัลคลินิค เป็นการทำครั้งแรกแล้วก็ไม่เคยทำอีกเลย ไม่เสียวฟันเลยค่ะ ส่วนตัวรู้สึกว่าขาวขึ้นแต่เพื่อนๆและคนใกล้ชิดบอกเหมือนเดิมไม่เห็นเปลี่ยนแปลงเลย ตอนทำเสร็จคุณหมอก็จะโชว์ให้ดูว่าขาวขึ้นมาประมาณ 4-6 เฉดหรือไงเนี่ยะแหล่ะ จำไม่ได้แล้ว แต่สีมันใกล้เคียงกันมากจริงๆค่ะ สรุปไม่คุ้มเงินอ่ะค่ะ ถ้าฟันไม่ได้เหลืองมากอย่าไปทำเลยค่ะ ถึงขาวขึ้นมาจริงๆก็อยู่ได้ไม่ถึงปี เพราะเราไม่สามารถหลีกเลี่ยงอาหารการกินที่มีสีเข้มๆได้ค่ะ

ถ้าอยากทำจริงๆ ให้ฟันขาวแบบดารา ต้องทำวีเนียร์ค่ะ ครอบฟันขาวไปเลย อันนั้นรับรองขาวเด้งสุดๆ แต่ราคาโขอยู่นะคะขึ้นอยู่กับชนิดของวัสดุ คนสนิทเรา ก็คุณแฟนนั่นแหล่ะเคยไปทำมาหลายปีแล้วเหมือนกัน ตอนนี้ที่ครอบไว้ หลุดออกหมดแล้ว เพราะก็หลีกเลี่ยงอาหารแข็งๆไม่ได้อีกเหมือนกัน ก็เล่นแทะปูซะขนาดนั้นอ่ะ หุหุ

wassana's Avatar
    wassana is offline Trusted Member
    0/5
    เคยทำ 2 ครั้งคะ ห่างกัน 2 ปี แต่ครั้ง ทรมานมาก ๆ นอนไม่หลับทั้งคืน ขาวขึ้นจริงคะ แต่ถ้าคิดว่าทนได้ ก็ทำเถอะคะ แต่เราไม่เอาแล้วเข็ด แล้วคะ

bubble's Avatar
    bubble is offline Trusted Member
    0/5
    คุณหมอก็ชวนให้ทำเหมือนกัน ตอนนี้เริ่มตัดสินใจได้แล้ว
    ไม่อยากเสียวฟันๆๆ

0/5
    เคยทำที่BIDCตรงรัชดาค่ะ ตอนทำไม่เสียวมากนะคะ แล้วตอนทำเสร็จก็เสียวตอนคุยกับเพื่อนแล้วอากาศเข้าปาก แบบคุยระหว่างทางกลับบ้านแอร์ในรถเข้าปาก โอ้วว วเสียวมาก
    แต่แป็บเดียวหาย ก่อนนอนก็หายแล้วค่ะ(ทำตอนเย็น) เค้าจะมีเจลระงับเสียวฟันมาให้ หมอแนะนำให้ครอบฟันตั้งแต่ทำเสร็จเลย แต่เราทำเป็นเก่ง บอกหมอว่าไม่เสียวค่ะ
    ผลลัพธืคือฟันขาวขึ้นค่ะ ขาวแบบเราพอใจ แต่ไม่ได้ขาววิ๊งๆๆๆๆเหมือนดาราฮอลลิวูด หมอบอกตั้งแต่แรกว่าเสร็จแล้วมันจะไม่ขาวเว่อร์นะ เพราะอย่างนั้นต้องทำหลายครั้งมากๆ
    แล้วเราเอาเจลกลับมาทำที่บ้านด้วย ค่าเจลหลอดละ 500 ตอนนี้ก็ทำอยู่ ก็ยังขาวอยู่นะคะ เพราะคุมไปเรื่อยๆ

ปล.แนะนำให้ทำนะคะ เรากลัวหมอฟันมากกกก มาก แต่ก็ยอมเสี่ยง แล้วเราก็ว่าคุ้มค่ะ
    แต่bright smileเราก็ไม่แนะนำ ลองดูที่อื่นนะคะ เค้าว่ากันว่าทำแล้วเดือน สองเดือนก็กลับมาเหมือนเดิม
    (เราทำแบบ ZOOM)คนละแบบกะที่นั่นมั้ง จำไม่ค่อยได้ค่ะ

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    0/5
    เค้าบอกว่าที่ Brite Smile เป็นนวตกรรมใหม่ล่าสุด ดีที่สุดในการฟอกสีฟันคะที่มีอยู่ในขณะนี้คะ วิธีจะไม่เหมือนที่ทำตามคลินิคทั่วๆไปคะ เลยอยากรู้ว่าพูดเกินจิงหรือป่าวเท่านั้นเองคะ อิอิ

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook