Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 17 of 17

Thread: **ใครเคยฟอกฟันขาวที่ Brite Smile บ้างคะ**

n-a-m-i is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เคยทำที่นี่เหมือนกันค่ะ 3-4 ปีแล้วค่ะ ตอนนั้นค่าทำหลังหักโปรโมชั่นแล้ว ประมาณ 12000 ค่ะ จำได้ว่าตอนทำไม่เสียวอะไรมากมาย มีบ้างนิดหน่อยค่ะ ส่วนหลังทำสำหรับเราก็ปกติไม่เสียวเช่นกันค่ะ แต่เบื่อตรงที่หลังทำนานกี่วันจำไม้ได้แล้ว เค้าจะห้ามทานสิ่งที่มีสีเลยค่ะ เนื้อหมูก็ไม่ได้ ต้องไก่ หรือปลาเท่านั้น น้ำที่มีสี ซอสต่างๆ ผักมีสี etc. ขนาดน้ำยาบ้วนปากก็ต้องสีใสเท่านั้น แล้วมันก็ไม่ได้ขาวจั้วขนาดนั้นอะ มันสีเรืองๆเงาๆเหมือนนีออน บอกไม่ถูก... เลยไม่คิดจะทำอีกอะค่ะ เพราะปกติก็โอเคไม่ได้เหลืองไรมากมาย แค่อยากลอง หุหุ

kengchan's Avatar
    kengchan is offline Trusted Member
    0/5
    ปกติทำที่เดียว แล้วขาวเลยรึป่าวคะ อยากรู้
    เห็นที่ญี่ปุ่นก็มีแบบ ให้ทดลองทำครั้งนึงฟรีอะคะ
    คิดอยากไปลองทำเหมือนกัน ถ้าทำทีเดียวแล้วขาวเลยก็น่าสนเนอะ ฟรีด้วย อิๆ

ที่ไทยทำครั้งเดียวก็ขาวขึ้น 4-5 shadeเลยเหรอคะ
    หรือต้องไปต่อเนื่อง เช่น ทุกสองอาทิตย์ ทกเดือน อะไรแบบนี้

Lavish is offline Trusted Member
    0/5
    Brite smile เป็นวิธีฟอกสีฟันที่ดีสุดตอนนี้ค่ะ เพิ่งเข้ามาเมืองไทยไม่กี่ปีค่ะ ฟอกเพียงครั้งเดียวก็ขาวขึ้นได้ แต่ขึ้นอยู่กับสีฟันของแต่ละคนค่ะ แต่ขาวสูงสุดได้ถึง 12 เฉดสี อันนี้เราว่าคงหนึ่งในล้านอ่ะนะ เป็นวิธีการที่เขาว่าทำให้เกิดการเสียวฟันน้อยสุดค่ะ และสีฟันที่ได้ก็จะอยู่กับเรานานกว่าทำแบบเลเซอร์ วิธีการนั้นจะทำให้เกิดการเสียวฟันมาก

เราว่าถ้าจะทำเลือกวิธี Brite smile ดีสุดค่ะ ไม่เสียวฟัน สำหรับเราไม่เเสียวฟันเลยนะ ทั้งๆที่เราก็มีฟันผุเหมือนกันนา ใช้เวลาทำประมาณครึ่งชม.ได้ วันแรกที่ทำขาววิ๊งๆเลยค่ะ ขาวแบบยิ้มโอโม่เลยอ่ะ แต่สำหรับเราหลีกเลี่ยงเรื่องอาหารการกินไม่ได้จริงๆค่ะ แต่ตอนนี้เราไม่รู้ว่าราคาเท่าไหร่แล้ว คงเริ่มมีหลายที่ใช้วิธีนี้กันเยอะแล้ว ตอนเราทำ 18,000 หักโปรโมชั่นแล้ว เขาให้ทำครั้งเดียวในรอบปี เพราะทำหลายครั้งในระยะเวลาิติดกันไม่ได้ค่ะ ไม่ดีต่อรากฟัน ยังไงลองปรึกษาคุณหมอดีสุดค่ะ

0/5
    เคยมีเพื่อนไปทำมา ไม่ค่อยคุ้มราคาเลยค่ะ สักพักก้อกลับมาเหลืองเหมือนเดิม อีกอย่างคนที่มีผิวเหลือง หรือขาว พื้นฟันจะค่อนข้างมีสีออกไปทางเหลืองๆ ไม่เหมือนคนผิวดำ ซึ่งมีสีเนื้อฟันสีขาวชัด ซึ่งส่วนตัวเคยฟอกมาเหมือนกัน ก้อทรมานในช่วงแรกๆ ลองใช่พวกยาสีฟัน หรือเจลฟอกฟัน แบบนั้นดุสิคะ ถึงจะได้ผลทีละนิด แต่ก้อประหยัดเงินได้เยอะ และขึ้นอยุ่กับอาหารที่เราเลือกกินด้วย ชา กาแฟ บุหรี่ น้ำอัดลมตัวดีเลยค่ะ สิ่งสำคัญคือความสะอาด และกลิ่นปาก บางทีฟันขาวแต่ว่า กลิ่นปากเหมือนมีรถเข้าไปเทขยะในนั้น ก้อคงช่วยอะไรไม่ได้

0/5

Wink

มีใครเคยไปทำแบบเลเซอร์มาบ้างคะ
    เป็นงัยบ้างถ้าเทียบกับแบบเจล
    เล่าให้ฟังหน่อยค่ะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    แพงไปป่าวคะ
    ถ้าอยากได้ขาวนาน ไปทำตามคลีนิคทั่วไป ไม่เกิน 6000 บาท แล้วซื้อเจลกลับมาต่อที่บ้าน ราคาประมาณ 5000 บาท
    แต่ฟอกสีฟันยังงัยมันก็ไม่ถาวรน่ะค่ะ อยู่ได้ซักพักถ้าทานชา กาแฟ อาหารสีๆ ฟันก็กลับมาเหลืองอีก
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

0/5
    สวัสดีค่ะ

เราทำงานเกี่ยวกับฟันและทางที่ทำงานก็มีฟอกสีฟัน ทั้ง Brite Smile, Laser whitening และ Home bleaching tray+gel ทั้ง 3 อย่างนี้สามารถทำให้ฟันขาวขึ้นได้ทั้งหมดค่ะ แต่จะมีความแตกต่างอยู่ที่ระยะเวลาและตัวอุปกรณ์นะค่ะ

- Brite Smile เป็นนวัตกรรมของทางNASA ฟันขาวขึ้นจริงค่ะแต่ขึ้นอยู่กับแต่ละคนด้วยว่าถ้าเนื้อฟันมีความขาวอยู่แล้วอาจจะขึ้นได้ไม่กี่ Shadeสี แต่ถ้าออกเหลืองหน่อยจะเห็นชัดกว่าค่ะและไม่ค่อยเสียวฟันมากแต่บางคนไม่เสียวค่ะ ใช้เวลา 1 ชั่วโมงในการทำค่ะ

- Laser Whitening จะใช้ Laser ไปActivate ตัวHydrogen Peroxide 35% เพื่อดันความขาวที่เรามีอยู่ในเนื้อฟันออกมาค่ะและขึ้นอยู่กับสีของเนื้อฟันแต่ละคนด้วยนะคะ ส่วนใหญ่ร้านที่มีอยู่แรกๆจะนำเข้าเครื่องมาจากอเมริกาค่ะ แต่ช่วง2-3 ปีมานี้ส่วนใหญ่เป็นของเกาหลี เวลาไปทำต้องถามนะค่ะ เพราะลดราคากันสุดๆ ได้ผลเหมือนกันคือขาวเหมือนกัน แต่ของเกาหลี อาจจะอยู่ได้แค่ 6 เดือนหรือไม่ก็เร็วกว่านั้นค่ะ มีอาการเสียวฟันค่ะแต่บางคนไม่เป็น ใช้เวลา 1 ชั่วโมงค่ะ

- Home bleaching Tray+Gel(Hydrogen Peroxide 10%,15%,20% ยิ่งเลขเยอะยิ่งเสียวนะค่ะแต่บางคนไม่เป็นค่ะ)ส่วนใหญ่จะใช้สำหรับคนที่มีฟันที่ขาวอยู่แล้ว หรือคนที่ทำ Laser แล้วมาทำต่อเองที่บ้านเพื่อคงสภาพสีฟันนั้นไว้ค่ะ คนที่ฟันไม่ค่อยขาวสามารถทำได้ค่ะ แต่ใช้เวลานานประมาณ 6 เดือนขึ้นค่ะ และสามารถทำได้ทุกเมื่อที่อยากทำ จะใส่Tray ช่วงก่อนนอนประมาณ 4 ชม.หรือใส่ทั้งคืนตอนนอนก็ได้ค่ะ เพราะเป็นช่วงที่ไม่ได้ทานอะไร คนที่ไม่เคยใส่อาจไม่ชินและขึ้นอยู่กับการกดเจลที่ใส่ในtray ด้วยค่ะ เพราะถ้าใส่เยอะมันจะเยิ้มมาก กลืนน้ำลายลำบากค่ะ ใช้เวลาทำไม่เกิน 20 นาทีในการพิมพ์ฟันเพื่อทำ Tray ค่ะ และสามารถกลับมารับได้หลัง 2 ชั่วโมง

ทุกกรรมวิธีที่บอกนั้นจะต้องงดเครื่องดื่มที่มีสี 48 ชั่วโมง (Coke,red wine,coffee, tea,beer but you can instead of gin&tonic, vodka,white wine นะค่ะ) เรื่องอาหารทานได้ปกติค่ะแต่งดซอสมะเขือเทศ ถ้ามีอาการเสียวฟันให้ทานยาชื่อ Nurofen 400 mg. 1 เม็ดค่ะ และทานน้ำทานอาหารที่อุ่นเท่านั้น (ห้ามร้อนและเย็น)

ส่วนอาการเสียวฟันที่บางคนเป็นบางคนไม่เป็นจะบอกให้ว่าขึ้นอยู่กับคุณหมอที่ทำนะค่ะ บางท่านDam เหงือกดีก็จะไม่เสียว บางท่าน Dam บางหรือปิดร่องเหงือกไม่ดี มีอาการเสียวแน่นอนค่ะ พอตัวยาไหลลงไปตามร่องนั้นค่ะ ถ้าทำบอกคุณหมอได้เลยค่ะว่าปิดเหงือกหนาๆค่ะ และอีกอย่างคนเป็นโรคเหงือกก็มีอาการเสียวนะค่ะ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook