Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 25 of 25

Thread: ช่วยบอกเหตุผลในการตัดใจขายกระเป๋าหน่อยค่าาาา

Warning Points:
    0/5

RE: ช่วยบอกเหตุผลในการตัดใจขายกระเป๋าหน่อยค่าาาา

อยากได้ใบใหม่เลยต้องผ่องใบเก่า ก้อจะเลือกใบที่ไม่ค่อยใช้นั้นแหล่ะ ด้วยน้ำตานองหน้า (แหวะ ตัวเองน้ำเน่าซะ) 8)
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5

RE: ช่วยบอกเหตุผลในการตัดใจขายกระเป๋าหน่อยค่าาาา

ยังไม่เคยขายเหมือนกันครับ เน้นแต่ซื้อ แต่อาจเพราะว่าผมมีกระเป๋าไม่ค่อยเยอะมั๊งครับแต่ถ้ามีกระเป๋าเยอะๆๆๆ เหตุผลหลักๆๆๆ เรยนะครับที่จะขายคือ เรื่องการเก็บรักษาครับ

แบบว่าต้องเอามันมาทาครีม ผึ่งลม ผึ่งแดด เช็ด จริงๆ มันก็อาจจะไม่ต้องการการดูแลขนาดนั้น แต่แบบว่ารักกระเป๋าอ่ะครับ ต้องเอามาดูแล (หรือแลดู) บ้างอ่ะครับ เก็บท่าเดิมนานไปก็อาจทำให้หนังแตก เป็นรอย ไม่สวย คาวไฮด์สีไม่เท่ากัน etc ขายดีกว่า เหอๆๆๆๆ

วิธีการเลือกกระเป๋าที่จะเอาออกมาขายดูจาก รูปแบบการใช้งานครับ

กระเป๋าบางใบมันมีรูปแบบการใช้งานเหมือนๆ กันอ่ะครับ แบบว่าเป็นสะพายเหมือนกัน look เดียวกัน ขนาดเท่าๆ กัน แค่สีต่างกัน ขายไปสักใบมันก็ไม่เดือนร้อนเราในด้านการใช้งานอ่ะครับ

0/5

ขายเพราะโดน แฟนบังคับค่ะ
    เค้าบอกว่า ถ้าจะเอาใบใหม่ ต้องเอาใบเก่าไปขายก่อน
    ถึงจะซื้อใหม่ได้ เราเลยต้องตัดใจขายใบใดใบหนึ่งไปจ้า

Kingyo's Avatar
    Kingyo is offline Trusted Member
    0/5

เข้ามาอ่านค่า

แบบว่าตัดใจขายไม่ได้เลยอ่า เคยแต่ซื้อ

(เคยคิดจะขายแต่คิดไปคิดมาสงสารกระเป๋าค่ะ 555 มันคงน้อยใจอ่ะ เจ้าของไม่รัก เราแอบเหมือนคนบ้า 55)
    + + Wish List + +

Louis Vuitton Speedy Multicolor BLACK or White?? O_O....>__<'

and Balenciaga!!!

0/5

ถ้าสำหรับเรา จะตัดสินใจขายกระเป๋าสักใบ คงเป็นเพราะ >>>ไม่คิดว่าจะใช้ใบนั้นอีกแล้วแน่ๆ อาจจะด้วยเหตุผลที่ว่า ใช้มานานแล้ว เบื่อแล้ว หรือได้ใบใหม่มา .. ถ้าคิดว่าจะไม่กลับมาใช้อีกแน่ๆ ก็คงขายไปค่ะ แต่ที่ผ่านมายังไม่เคยขาย เคยแต่ยกให้เพื่อนรักไป 2 ใบ เนื่องในวันเรียนจบ ปริญญาโท.. :lol: แต่อนาคตไม่แน่ค่ะ บางทีมันมีหลายใบแล้ว ดูแลไม่ทั่วถึง ก็อาจจะเอามาขายก็ได้นะ ให้คนอื่นไปดูแลต่อ... :lol: เราก็เอาตังค์นั้นไปซื้อใบใหม่ที่อยากได้ต่อไป..
    จะได้หมุนเวียนไปเรื่อยๆ ..

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook