Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: ช่วยบอกเหตุผลในการตัดใจขายกระเป๋าหน่อยค่าาาา

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ช่วยบอกเหตุผลในการตัดใจขายกระเป๋าหน่อยค่าาาา

อยากถามเพื่อนๆที่เคยขายกระเป๋าต่อให้คนอื่นไปอ่ะค่ะ ว่าตัดสินใจยังไงตอนที่ขาย แล้วมีเหตุผลอะไรบ้างที่ทำให้ขายใบนั้นๆ
    บางทีซื้อมา มันไม่ใช่แบบที่ชอบ ซื้อมาแล้วไม่เหมาะ หรือว่าโอกาสใช้น้อย ก็อยากจะปล่อยไปซื้อใบอื่นที่ได้ใช้มากกว่า แต่ก็ตัดใจขายไม่ลงอ่ะค่ะ
    แล้วเคยมีแบบนี้มั้ยคะ ขายไปแล้วเสียดาย คิดถึงใบเก่า หรือเสียดายขนาดที่ต้องกลับไปซื้อมาใหม่
    :roll:
    อยากขายบางใบเหมือนกันนะเนี่ย แต่้ต้องโดนดุแน่ๆเลย ซื้อเยอะยังไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าเอามาขายนี่ โดนว่าหูชาไปสี่ห้าวันแน่เลย :cry: ops:

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

RE: ช่วยบอกเหตุผลในการตัดใจขายกระเป๋าหน่อยค่าาาา

เหตุผลที่ขายเหรอคะ :roll:
    งบสำหรับใบใหม่หมด ต้องการหางบต่อทุนใหม่ 555...ล้อเล่นค่า :lol:

ที่โบว์ขาย เพราะไม่ได้ใช้แน่ๆแล้วน่ะค่ะ เลยต้องปล่อยไป ส่วนใหญ่เลยไม่ค่อยจะเสียดายเท่าไหร่
    แต่มีบางลายเหมือนกันที่ขายไปแล้ว อยากได้ลายเดิม รุ่นเดิมกลับมา
    แต่อยากได้ size ที่ใหญ่กว่าเดิมน่ะ

สรุป ขายไปแล้ว ไม่เสียดายจ้า
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

0/5

RE: ช่วยบอกเหตุผลในการตัดใจขายกระเป๋าหน่อยค่าาาา

แหะๆ ไม่รู้เหมือนกันค่าเพราะไม่เคยตัดใจขายอะไรที่ซื้อมาได้เลย ขนาดล่าสุดมือถือหายเลยไปซื้อใหม่มา ปรากฏว่าวันต่อมาได้คืน (คนร้ายกลับใจ ตลกดี) ยังตัดใจขายอันใดอันนึงไม่ได้เลยค่ะ แบบว่าของมันก็เป็นของเราแล้ว จะขายไปทำไมให้เสียราคาอะ สรุปเลยมีมือถือสองอันแบบไม่ได้จำเป็นเล้ย - -'' โชคดีที่เคยมีซิมเติมเงินไว้เลยเอามาใส่ซะ ที่บ้านก็บอกเหมือนกันว่าถ้าไม่ได้ถึงขนาดกำลังจะไม่มีเงินใช้แล้วก็อย่าขายเล้ย เก็บไว้เผื่ออันนึงเสียหรือหายจะได้มีสำรอง

คือถ้าไม่จนปัญญาจริงๆ เราก็ไม่คิดจะขายของเหมือนกันอ่ะค่า ถึงแม้จะไม่ค่อยได้ใช้หรือใช้น้อยก็ตาม แต่เราก็คิดว่าเป็นสมบัติของเราน้า แต่ถ้ามีของที่ไม่ใช้เราชอบใจดียกให้ชาวบ้านไปฟรีๆ ทุกทีเลยง่ะ ops: ให้ญาติพี่น้อง เพื่อนมั่ง ไรงี้ แล้วอีกฝ่ายจะเกรงใจ ให้อะไรตอบแทน เลี้ยงข้าว หรืออะไรก็อีกเรื่องนึงแต่เราไม่ได้หวังตรงนั้นอ่ะค่า ให้ก็คือให้

แต่ไม่แน่ ถ้าหลังๆ กิเลสเพิ่มสูงกว่านี้ก็อาจจะต้องตัดใจขายสิ่งที่ไม่ใช้บ้างเหมือนกันค่ะ จะได้มีกะตังค์ไปซื้ออย่างอื่นที่อยากได้และได้ใช้ >>>> อืม นี่คงเป็นเหตุผลในการขายของของเราค่ะ หาเงินไปต่อทุน อิอิ
    A hug is a great gift. One size fits all.

++++++++++++++++++++++++

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5

เป็นคนนึงเหมือนกันค่ะ ที่ไม่สามารถตัดใจขายกระเป๋าใบไหนไปได้เลย อีกอย่างนึงไม่กล้าขายด้วยค่ะ เพราะกลัวว่าจะโดนคุงสามีว่าเอา ยิ่งขายแล้วเอาเงินมาซื้อใหม่นี่อาจมีต๊บได้ค่ะ เลยไม่ค่อยได้ซื้อของในนี้ซักเท่าไรนัก (แอบเศร้าอ่ะ :cry: เพราะว่าเห็นราคาของเพื่อนๆที่ตั้งขายกันแล้วอยากได้มั่กมั่ก แต่มิอาจเอาเข้าบ้านได้ค่ะ ต้องแอบๆเอาอ่ะค่ะ)
    ยิ่งไม่ได้ขายกระเป๋า ยิ่งไม่มีงบใบใหม่ตลอดเลยอ่ะค่ะ พูดแล้วอยากจะร้องไห้อ่ะ เศร้า :evil:

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

0/5

ตัดใจยากค่ะคุณผึ้ง... แต่ก็เคยทำได้มาแล้ว เหตุที่ตัดใจได้เพราะใบนั้นไม่ได้ใช้จริงๆ จะเก็บไว้ก็มีเสียงความคิดก้องในสมองว่า "เราไม่ใช่ collector น๊า" ทั้งนี้ทั้งนั้นคงขึ้นกับแต่ละคนด้วย อย่างจ๋านี่ทำงานที่บ้านไม่ได้ออกไปไหนก็จะพยายามคุมกำเนิดจำนวนกระเป๋าเพราะโอกาสใช้มีน้อย ถ้าไม่คุมซะเงินก็จะไปจมๆอยู่น่ะค่ะ แต่มีบางใบเหมือนกันที่ตัดใจขายไปแล้ว มาสำนึกทีหลังว่าเหมาะกะเราต้องซื้อซ่อมก็มี เคยขาย stam ดำไปสุดท้ายต้องไปซื้อสี almond มาทดแทน

..ปล. ตอนแพคของส่งให้เจ้าของใหม่นี่เป็นช่วงเวลาหดหู่มากคุณผึ้ง ห่อแล้วแกะห่อแล้วแกะอยู่นั่นแหละ จนสามีว่าเราบ้า อิอิ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5

ของเราขายเพราะเหตุผลสำคัญแล้วนะคะคือ
    1.ไม่ค่อยได้ใช้ เสียดาย ขายให้คนอื่นเอาไปใช้ดีก่า
    2.ใช้เบื่อแล้วไม่อยากเก็บ กลัวเก็บไว้นานแล้วมันหมดอายุ ขายถูกๆให้คนอื่นดีก่า
    3.ซื้อมาแล้วรู้สึกว่าไม่เหมาะกับเราก็ขายค่ะ

เราว่าอย่ายกให้ใครฟรีๆเลยค่ะคือเราเคยให้น้องสาว และก็หลานสาวไปเหมือนกันค่ะ แต่พวกเค๊าไม่ค่อยรู้สึกถึงคุณค่าของเป๋าใบนั้นเลยค่ะ เราก็เลยรู้สึกเสียดาย สู้ขายให้คนที่รักเป๋าดีก่าค่ะ ไม่เหมือนเสื้อผ้า ถ้าให้เนี่ยสาวๆชอบอยู่แล้วค่ะแบบว่าใส่แล้วสวยเค๊าก็ดีใจ เราก็มีความสุขค่ะ เวลาขายเป๋าเนี่ย คุณสามีก็ว่าเราทุกทีเลยค่ะ บอกว่าไม่ให้ขาย อยากได้ให้ซื้อใหม่ แต่เราไม่ชอบเก็บคือจะรู้สึกว่ามันเป็นภาระ ต้องคอยดูแล ขายดีกว่า บางครั้งก็ไม่บอกเค๊าแอบๆขายค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member
    0/5

5555 เป้นึกว่าเป้จาบ๊อง งกของที่เอาแต่เก็บๆๆๆเพราะได้มาแย้วไม่ชอบก้อไม่ยอมขายอะคะ
    หวงสมบัติบ้าสุดๆๆคร๊า จาขายถ้าเป้เล็งใบใหม่แย้วหาปล้นใครไม่ได้อ่าค่ะ

จาเลือกขายใบที่เป้คิดว่าไม่ชอบหรือใช้น้อยสุดๆๆ ไม่ชอบสุด หรือใบที่เป้หากลับมาได้อะ แหะ

0/5

มานั่งอ่าน..........ถ้าได้กาแฟสักถ้วยคงดี อิอิ.......

เหตุผลน้องโบว์ ......ดี ๆ......
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5

ขายเพราะไม่ได้ใช้แล้วคะ จะเก็บเด๋วเป๋าโทรม เสียดายคะ เลยขายดีกั่ว แต่ไม่เคยเสียดายเลยที่ขายไป เพราะบางทีซื้อแบบหน้ามืด ซื้อมาแล้วมานั่งคิด ซื้อทำไมหว่า... และก้อมะค่อยใช้ บางทีขี้เบื่อ และก้อขายแบบขาดทุนกระจุย แต่ก้อดีกว่าเก็บไว้รอจนเก่าก่านี้ก้อไม่ค่อยใช้อยู่ดี ไฉนเลยเอามาต่อทุนใบใหม่ดีกั่ว ได้ไม่ต้องควักตังค์เพิ่ม หุหุ

0/5

อืมมม

พยายามจะลองขายอยู่อ่ะค่ะ
    ถ่ายรูปๆๆๆ แล้วพอมานั่งดูรูปจะเอาลง ก็ถอย

รู้สึกแบบตัดใจไม่ได้ ops:

ไว้จะลองทำให้ได้แบบคุณโบว์ว่า ไม่ได้ใช้ก็ให้คนที่เค้าจะใช้ดีกว่า เนอะ

ปล. เห็นด้วยว่า ถ้าให้คนอื่นเฉยๆ แบบไม่ใช่ให้ตามเทศกาล วันเกิด หรือเป็นของขวัญ
    เค้าจะไม่ค่อยดูแลของเลย เหมือนแบบ ของได้ฟรี ก็ใช้ๆ ทิ้งๆ ซะงั้น ... เสียของไม่เท่าไหร่ แต่เสียใจอ่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook