Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2612 FirstFirst 1 2 3 4 12 52 102 502 1002 ... LastLast
Results 11 to 20 of 26119

Thread: แจ้งแก้ไขปัญหา PM และ Attachment ครับ

gift4luck's Avatar
    gift4luck is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ฝากอีกเรื่องค่ะ ช่วยด้วย

โพสต์กระทู้ใหม่ไม่ได้ค่ะ

ไม่ว่าเนื้อหากระทู้ จะมีรูปหรือไม่มีรูปก็โพสต์ไม่ได้

ไม่สามารถ ตั้งกระทู้แจ้งปัญหา หรือขอความช่วยเหลือได้

อะไรที่เป็นการตั้งกระทู้ใหม่ ไม่ว่าห้องไหนก็ตั้งไม่ได้เลย

เวลา Submit ข้อมูลจะหายหมดเลย

(ตอนย้ายมา SBN Town ยังสามารถตั้งกระทู้ได้ เหมือนจะเกิดปัญหา หลังจากที่ระบบ PM ใช้ได้)

จะมีหน้าจอแบบนี้ ขอบคุณมากค่ะ

0/5
    ขอบคุณค่ะ

เรื่องลงรูปไม่ได้นี่

จะรอคำตอบค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by yammy-kawaii View Post
    ขอบคุณค่ะ

เรื่องลงรูปไม่ได้นี่

จะรอคำตอบค่ะ

ไม่ทราบว่าคุณ yammy-kawaii ลอง Preview ก่อนโพสรึยังเอ่ย
    โค้ดที่ขึ้นมาเวลาเปลี่ยนฟ้อนท์ ปรับขนาด-สีตัวอักษร เราก็เป็นค่ะ
    แต่พอลองพรีวิวก่อนโพส หรือโพสไปก็จะขึ้นเป็นปกติ คือแสดงผลตามที่เราตั้งไว้
    แต่พอเข้าโหมด อีดิท ก็จะแสดงในรูปแบบโค้ดแทน

ส่วนรูป เราคิดว่าระบบคงเปลี่ยนโค้ดที่ใช้ในการแสดงผล
    เวลาเราลงรูป เราก็จะก๊อปโค้ดที่เป็น [IMG].......[/IMG] แบบนี้มาอ่ะค่ะ
    เวลาเราอยู่ในโหมดอีดิท ใส่โค้ดจะยังไม่โชว์รูป แต่พอเรากดโพส ถึงจะโชว์ค่ะ

ลองดูนะคะ ไม่ทราบว่าจะช่วยได้หรือเปล่า
    หากไม่ได้ คงต้องรบกวนพี่ทีมงานมาตอบนิดนึงค่าา

0/5
    ได้แล้วคร่าาา

ต้องขอบคุณ คุณ kittyshowss มากถึงมากที่สุดเลยค่ะ

ไม่งงั้นแยมแย่แน่ๆเลย

ยินดีที่ได้รู้จักด้วยค่ะ

0/5

Cool

Quote Originally Posted by yammy-kawaii View Post
    ได้แล้วคร่าาา

ต้องขอบคุณ คุณ kittyshowss มากถึงมากที่สุดเลยค่ะ

ไม่งงั้นแยมแย่แน่ๆเลย

ยินดีที่ได้รู้จักด้วยค่ะ
    ยินดีค่าา
    ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ

Blog Entries
    1
    0/5
    Quote Originally Posted by gift4luck View Post
    ฝากอีกเรื่องค่ะ ช่วยด้วย

โพสต์กระทู้ใหม่ไม่ได้ค่ะ

ไม่ว่าเนื้อหากระทู้ จะมีรูปหรือไม่มีรูปก็โพสต์ไม่ได้

ไม่สามารถ ตั้งกระทู้แจ้งปัญหา หรือขอความช่วยเหลือได้

อะไรที่เป็นการตั้งกระทู้ใหม่ ไม่ว่าห้องไหนก็ตั้งไม่ได้เลย

เวลา Submit ข้อมูลจะหายหมดเลย

(ตอนย้ายมา SBN Town ยังสามารถตั้งกระทู้ได้ เหมือนจะเกิดปัญหา หลังจากที่ระบบ PM ใช้ได้)

จะมีหน้าจอแบบนี้ ขอบคุณมากค่ะ

ต้องขอบคุณครับ ที่เอารูปมาลงให้ ทีมงานจะได้สามารถช่วยแก้ปัญหาได้ง่ายขึ้นครับ

ถ้าตามรูป ระบบแจ้งว่า มีตัวอักษร น้อยกว่า 10 ตัวอักษรครับ ไม่ทราบว่า ข้อความที่ post เป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่าครับ

ขอรบกวนตรวจสอบอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณครับ

1
    0/5
    Quote Originally Posted by kittyshowss View Post
    ไม่ทราบว่าคุณ yammy-kawaii ลอง Preview ก่อนโพสรึยังเอ่ย
    โค้ดที่ขึ้นมาเวลาเปลี่ยนฟ้อนท์ ปรับขนาด-สีตัวอักษร เราก็เป็นค่ะ
    แต่พอลองพรีวิวก่อนโพส หรือโพสไปก็จะขึ้นเป็นปกติ คือแสดงผลตามที่เราตั้งไว้
    แต่พอเข้าโหมด อีดิท ก็จะแสดงในรูปแบบโค้ดแทน

ส่วนรูป เราคิดว่าระบบคงเปลี่ยนโค้ดที่ใช้ในการแสดงผล
    เวลาเราลงรูป เราก็จะก๊อปโค้ดที่เป็น [IMG].......[/IMG] แบบนี้มาอ่ะค่ะ
    เวลาเราอยู่ในโหมดอีดิท ใส่โค้ดจะยังไม่โชว์รูป แต่พอเรากดโพส ถึงจะโชว์ค่ะ

ลองดูนะคะ ไม่ทราบว่าจะช่วยได้หรือเปล่า
    หากไม่ได้ คงต้องรบกวนพี่ทีมงานมาตอบนิดนึงค่าา
    ขอบคุณมากครับ ที่ช่วยให้ความรู้กับสมาชิกท่านอื่นนะครับ

ขอบคุณครับ

gift4luck's Avatar
    gift4luck is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by sbntown View Post
    ต้องขอบคุณครับ ที่เอารูปมาลงให้ ทีมงานจะได้สามารถช่วยแก้ปัญหาได้ง่ายขึ้นครับ

ถ้าตามรูป ระบบแจ้งว่า มีตัวอักษร น้อยกว่า 10 ตัวอักษรครับ ไม่ทราบว่า ข้อความที่ post เป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่าครับ

ขอรบกวนตรวจสอบอีกครั้งนะครับ

ขอบคุณครับ
    wmมา เทวดามาโปรดแว้ว........... ^^

คืองี้ค่ะ เวลาโพสต์ ใส่ข้อมูลไปครบแล้ว แต่เวลา กดส่ง จะขึ้นหน้าจอเหมือน
    อย่างในรูปที่เอามาลงค่ะ แล้วข้อมูลที่จะโพสต์ ก็อันตรธาน หายไปหมดเลย

ข้อมูล ไม่ได้น้อยกว่า 10 ตัวอักษรอย่างที่ว่าค่ะ

ให้ตรวจสอบอะไรเพิ่มแจ้งได้เลยนะคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

1
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ปัญหานี้ ต้องรอให้ผู้ดูแลเรื่องระบบและเครื่องมือมาตอบครับ
    สำหรับปัญหาเรื่อง การพิมพ์ข้อความในกล่องข้อความ ขอให้อ่านวิธีการใช้งาน ที่กระทู้ด้านล่างนะครับ

ปัญหา Copy ข้อความ จาก SBN ไม่ได้ คลิ๊ก Link ด้านล่างครับ

อธิบายวิธีใช้งาน และปัญหา ของ กล่องพิมพ์ข้อความ

1
    0/5
    Quote Originally Posted by gift4luck View Post
    wmมา เทวดามาโปรดแว้ว........... ^^

คืองี้ค่ะ เวลาโพสต์ ใส่ข้อมูลไปครบแล้ว แต่เวลา กดส่ง จะขึ้นหน้าจอเหมือน
    อย่างในรูปที่เอามาลงค่ะ แล้วข้อมูลที่จะโพสต์ ก็อันตรธาน หายไปหมดเลย

ข้อมูล ไม่ได้น้อยกว่า 10 ตัวอักษรอย่างที่ว่าค่ะ

ให้ตรวจสอบอะไรเพิ่มแจ้งได้เลยนะคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ
    ขอบคุณมากนะครับ ที่มาแจ้งข้อมูลเพิ่มเติม

ทีมงานกำลังตรวจสอบนะครับ

Page 2 of 2612 FirstFirst 1 2 3 4 12 52 102 502 1002 ... LastLast